Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    5,684

Exclusive FM-Base Football Manager 2011 Preview

Football manager 2011 sẽ được phát hành vào ngày 5/11 tới đây. Tôi đã có được cơ hội để test game nên sẽ chia sẻ cùng các bạn những điều tuyệt vời mới ở FM11. Tuy vậy không thể nào có thể nói hết mọi thứ, tôi chỉ cho thể vắn tắt 1 số điểm chính.
    Phiên bản demo sẽ được phát hành trong 1 vài tuần tới và mọi người sẽ có thể cùng thử sức với FM11

Agents – Người đại diện

Trong FM11, mỗi cầu thủ sẽ được miêu tả bởi 1 agent. Những agent này có các attribute: Willingness to Tout Players – Đam mêm chuyển nhượng, Agent Fee Demands – Đòi hỏi hoa hồng và Patience – Tính nhẫn nại. 1 vài agent rất kiên nhẫn và thường đứng trong hậu trường chỉ đạo, nhưng 1 số agent như Adam Shaw dưới đây thì chỉ muốn kiếm càng nhiều tiền càng tốt, anh ta sẽ ra rao bán cầu thủ cho bất kì ai khi có cơ hội.

Ở màn hình News hiện nay, bạn sẽ luôn nhận được các lời ve vãn chào hang từ các agent, họ làm bạn chú ý đến cầu thủ và muốn mua cầu thủ của agent đó.

Bạn cũng hoàn toàn có thể tự chỉnh để không bị oanh tạc bởi các agent này như dưới đây. Nếu bạn chỉ hứng thú với các cầu thủ tự do, hãy chọn “Only Show unattached players”

Thương lượng hợp đồng

Việc thương thảo hợp đồng với cầu thủ giờ đây đã thực sự giống như 1 cuộc đàm phán mà bạn sẽ phải ngồi vào bàn làm việc với cầu thủ và agent. Họ sẽ đưa ra các yêu cầu và bạn phải thương lượng để có được sự đồng thuận của cả 3 bên: Cầu thủ, CLB và agent.

Như các bạn thấy dưới đây, ban quản trị của tôi không thể chấp nhận mức lương cao như vậy nên tôi chỉ có thể thương lượng lại với agent để có mức phí và lương cho agent càng thấp càng tốt.

Khi đã đạt được thỏa thuận, agent sẽ thông báo cho bạn biết và tiếp tục xem xét thêm lời đề nghị của các đối tác khác.

Đồng thời nếu bạn kéo dài quá trình thương lượng quá lâu mà không thể đi đến sự đồng thuận, agent sẽ từ bỏ và bạn đánh mất cơ hội có được cầu thủ bạn cần.

Cũng sẽ có thêm 1 số loại thưởng như “Match Highest Earner” và “One-Year Extension After League Games”. Bạn cũng có thể đặt “Yearly Wage Rise of 50%” thay vì chỉ 25% như FM10