Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 21
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của elnino...torres Bài viết
    Nếu ông nói thế thì té ra ông cũng chưa từng đọc nội quy hả.
    La` mem diễn đàn mà không hiểu nội quy diễn đàn, thật là đáng trách.
    Nếu ai cũng như ông thì diễn đàn Spam ngày càng nhiều đó, nếu mình phổ biến nội quy càng rộng rãi trong diễn đàn thì các newbie sẽ có thể biết nhiều hơn và tác động đến newbie cũng nhiếu hơn, sẽ hạn chế được phần nào những bài viết Spam.
    Có thể là chỉ tình cờ đọc được chứ không phải chủ động thì chắc chắn cũng sẽ tác động không nhỏ đến newbie, do đó việc làm này của tui thì tui nghĩ không phải Spam, hơn nữa đây chỉ là Ý kiến - Đóng góp thôi, chứ không phai là Box nội quy. Mà mọi người lại lên án gớm quá, thật là chẳng ra làm sao.
    :a11::a11::a11::a11::a11:
    Ông lập poll xem bao nhiêu người từng dành thời gian đọc hết cái đống nội quy 4r đi, xem 10 người có phải 9 người rưỡi chưa đọc hết ko, quy định thì hầu như các 4r đều giống nhau, khác biệt ko nhiều, tham gia thì coi như tự biết mấy cái căn bản nhất thôi, đừng chỉ nói là cái nội quy 4r, đến luật pháp, hiến pháp VN có bao nhiêu người đã đọc, người ta chỉ biết mấy cái căn bản thôi còn thì vứt hết, đó là tâm lí của người VN rồi, có mà sửa bằng giời. Chuyện ông đóng góp ko ai nói, cái đáng nói là đưa ra toàn luật có sẵn , khác quái gì spam, và nói thẳng ra dù admin có mạnh tay hơn nữa trong xử lí thành viên, ông nghĩ số người vào đọc nội quy sẽ nhiều hơn à, mem cũ thì vẫn cứ biết luật cơ bản và ko dính, mem mới thì vẫn cứ ko biết, vẫn lập 2pic mới (mà theo họ là ko phải spam), tóm lại là chẳng tác dụng quái gì. Với VN muốn biết luật thì phải phạm luật cái đã:daudau:

Số bài viết
    73

Icon13

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Ông lập poll xem bao nhiêu người từng dành thời gian đọc hết cái đống nội quy 4r đi, xem 10 người có phải 9 người rưỡi chưa đọc hết ko, quy định thì hầu như các 4r đều giống nhau, khác biệt ko nhiều, tham gia thì coi như tự biết mấy cái căn bản nhất thôi, đừng chỉ nói là cái nội quy 4r, đến luật pháp, hiến pháp VN có bao nhiêu người đã đọc, người ta chỉ biết mấy cái căn bản thôi còn thì vứt hết, đó là tâm lí của người VN rồi, có mà sửa bằng giời. Chuyện ông đóng góp ko ai nói, cái đáng nói là đưa ra toàn luật có sẵn , khác quái gì spam, và nói thẳng ra dù admin có mạnh tay hơn nữa trong xử lí thành viên, ông nghĩ số người vào đọc nội quy sẽ nhiều hơn à, mem cũ thì vẫn cứ biết luật cơ bản và ko dính, mem mới thì vẫn cứ ko biết, vẫn lập 2pic mới (mà theo họ là ko phải spam), tóm lại là chẳng tác dụng quái gì. Với VN muốn biết luật thì phải phạm luật cái đã:daudau:
    Tui chẳng biết ông nghĩ sao mà nói thế.
    Ông nên nhớ đây chỉ là ý kiến của tui thui.
    Mà ông nói cái gì mà y chang như Nội Quy diễn đàn, ở đây tui có đề cập thêm về việc trừ EXP của Spamers cũng như khen thưởng - tặng Point cho những người góp sức cho diễn đàn lớn mạnh hơn, tui có đề cập mà.
    Nếu nói nội quy diễn đàn không có thì không đúng nhưng tui thấy vẫn chưa phổ biến lắm vế phần trừ EXP của Spamers, đây là hình thức kỷ luật mang tính khắt khe cao, vì thế đây có thể là hình thức kỷ luật nặng nhất chì sau Ban nick thui, nếu áp dụng rộng rãi sẽ khắc phục phần nào các Spamer vì có rất nhiều mem Spam để " kiếm tiền đi shopping " giống nhưng admin SuperFM đã đề cập ở Box Khen thưởng - Kỷ luật của diễn đàn.
    JM hãy xem lai lời nói của mình trước khi Post lại bải trả lời nhé.

Số bài viết
    1,783
    Tui chẳng biết ông nghĩ sao mà nói thế.
    Ông nên nhớ đây chỉ là ý kiến của tui thui.
    Mà ông nói cái gì mà y chang như Nội Quy diễn đàn, ở đây tui có đề cập thêm về việc trừ EXP của Spamers cũng như khen thưởng - tặng Point cho những người góp sức cho diễn đàn lớn mạnh hơn, tui có đề cập mà.
    Nếu nói nội quy diễn đàn không có thì không đúng nhưng tui thấy vẫn chưa phổ biến lắm vế phần trừ EXP của Spamers, đây là hình thức kỷ luật mang tính khắt khe cao, vì thế đây có thể là hình thức kỷ luật nặng nhất chì sau Ban nick thui, nếu áp dụng rộng rãi sẽ khắc phục phần nào các Spamer vì có rất nhiều mem Spam để " kiếm tiền đi shopping " giống nhưng admin SuperFM đã đề cập ở Box Khen thưởng - Kỷ luật của diễn đàn.
    hài quá bạn muốn có tiền ư mình có 9mil bạn muốn bao nhiêu mình cho

từ trước đến giờ chưa có ai trong forum này đi spam để kiếm tiền hay cái EXp của nợ của bạn cả. thậm chí các cao nhân hoặc nhưng mem kỳ cựu bây h còn chả thèm post bài mà chỉ vào forum sinh hoạt trên short-box của forum.

Có thểm Jose Mou nói bạn hơi khó nghe nhưng mình nói thế này : nhập gia tuỳ tục thôi . Bạn vào đây còn chưa biết trên dưới của forum , chưa biết lối sống , lối sinh hoạt và phong cách chung của forum thì bạn đừng nên nói lý với nhưng người lâu năm hoạt động trong forum này.
    Còn nếu bạn cảm thấy mình có thể đóng góp cho forum : mời tham gia nhưng hoạt động tập thể như chơi Fm online , tham gia việt hoá , làm skin , làm database ... chứ không phải ngồi đây đóng góp miệng những thứ mà "chúng tôi" gọi là "tào lao"

Số bài viết
    457
    đã k biết gì còn tỏ ra nguy hiểm nhắc đến thằng này là lại buồn cười

Ký gì mà ký

Số bài viết
    73

Icon5

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    hài quá bạn muốn có tiền ư mình có 9mil bạn muốn bao nhiêu mình cho

từ trước đến giờ chưa có ai trong forum này đi spam để kiếm tiền hay cái EXp của nợ của bạn cả. thậm chí các cao nhân hoặc nhưng mem kỳ cựu bây h còn chả thèm post bài mà chỉ vào forum sinh hoạt trên short-box của forum.

Có thểm Jose Mou nói bạn hơi khó nghe nhưng mình nói thế này : nhập gia tuỳ tục thôi . Bạn vào đây còn chưa biết trên dưới của forum , chưa biết lối sống , lối sinh hoạt và phong cách chung của forum thì bạn đừng nên nói lý với nhưng người lâu năm hoạt động trong forum này.
    Còn nếu bạn cảm thấy mình có thể đóng góp cho forum : mời tham gia nhưng hoạt động tập thể như chơi Fm online , tham gia việt hoá , làm skin , làm database ... chứ không phải ngồi đây đóng góp miệng những thứ mà "chúng tôi" gọi là "tào lao"
    hEr, chẳng hiểu nổi, trên đời này đâu có cái khái niệm nào nói là người hoạt động trong 4rum nhiều hơn là pro, cái gì "lối sống", " lối sinh hoạt và phong cách hả " hài vai~.
    Tui là 1 HLV nghiệp dư, mới tham gia diễn đàn, nhưng đâu có phải là không được quyền bảo vệ quyền lợi cũng như những bài viết của mình, viết thế mà gọi là Spam hả.
    Nói tóm lại tui chẳng thèm đôi co với mấy " pác " nữa, các bác pro ác. em xin thua lose cái gọi là Spam hay không là tuỳ thuộc vào admin, nhưng tui nói là "theo tui" thui chứ tui đâu có bảo là bài viết của tui không phải Spam, có thể là tui chưa biết, nhưng các ông pro quá, em thua.
    Thua các bác nha, pro quá - vãi hàng, không chịu nỗi.....

Còn nói là tui muốn tiền hả, hEr, có thể mắt hoặc là đầu óc bác co vấn đề rùi đó.
    Tui trích dẫn rõ ràng là theo lời của bác admin SuperFM nói trong Box khen thưởng - kỷ luật, còn nếu không biết đường xem thì tui chỉ cho nè.
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=218
    hEr, đúng là chẳng ra làm sao.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi elnino...torres : 18-09-2010 vào lúc 10:14 AM

Số bài viết
    1,783
    hEr, chẳng hiểu nổi, trên đời này đâu có cái khái niệm nào nói là người hoạt động trong 4rum nhiều hơn là pro, cái gì "lối sống", " lối sinh hoạt và phong cách hả " hài vai~.
    Tui là 1 HLV nghiệp dư, mới tham gia diễn đàn, nhưng đâu có phải là không được quyền bảo vệ quyền lợi cũng như những bài viết của mình, viết thế mà gọi là Spam hả.
    Nói tóm lại tui chẳng thèm đôi co với mấy " pác " nữa, các bác pro ác. em xin thua lose cái gọi là Spam hay không là tuỳ thuộc vào admin, nhưng tui nói là "theo tui" thui chứ tui đâu có bảo là bài viết của tui không phải Spam, có thể là tui chưa biết, nhưng các ông pro quá, em thua.
    Thua các bác nha, pro quá - vãi hàng, không chịu nỗi.....

Còn nói là tui muốn tiền hả, hEr, có thể mắt hoặc là đầu óc bác co vấn đề rùi đó.
    Tui trích dẫn rõ ràng là theo lời của bác admin SuperFM nói trong Box khen thưởng - kỷ luật, còn nếu không biết đường xem thì tui chỉ cho nè.
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=218
    hEr, đúng là chẳng ra làm sao.
    thế tóm lại bạn muốn gì bầy hầy vãi chương
    Còn tôi nhắc lại là cái forum này không cần thêm nội quy và cảm ơn bạn đã đóng góp thêm

Số bài viết
    2,202
    Nếu ông nói thế thì té ra ông cũng chưa từng đọc nội quy hả.
    La` mem diễn đàn mà không hiểu nội quy diễn đàn, thật là đáng trách.
    Nếu ai cũng như ông thì diễn đàn Spam ngày càng nhiều đó, nếu mình phổ biến nội quy càng rộng rãi trong diễn đàn thì các newbie sẽ có thể biết nhiều hơn và tác động đến newbie cũng nhiếu hơn, sẽ hạn chế được phần nào những bài viết Spam.
    Có thể là chỉ tình cờ đọc được chứ không phải chủ động thì chắc chắn cũng sẽ tác động không nhỏ đến newbie, do đó việc làm này của tui thì tui nghĩ không phải Spam, hơn nữa đây chỉ là Ý kiến - Đóng góp thôi, chứ không phai là Box nội quy. Mà mọi người lại lên án gớm quá, thật là chẳng ra làm sao.
    :a11::a11::a11::a11::a11:
    Tham gia diễn đàn 2 năm rồi nói thật mình chẳng bao giờ đọc mấy cái nội quy của diễn đàn dài dòng đọc chỉ tổ mất thì giờ nhưng 2 năm này mình mới chỉ 2 lần bị cảnh cáo trung bình 1 lần / năm. 1 lần bị ban 4 tháng nhưng đấy là mình xin ban để ôn thi đại học .

Spam là xấu làm loãng topic nhưng biết cách spam sao cho đẹp cho vui thì cũng chẳng sao. Anh em vui vẻ spam câu cho nó vui cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiêu nhưng ít nhất là phải biết điểm dừng câu 1, 2 bài ko sao câu 3 bài rồi thì bây giờ mới cần cái đao của mod >:/ (Nhưng lỗi này newbie hay bị chứ mem lâu chẳng bao giờ mắc những lỗi như thế này)

Vào forum là giao lưu vui vẻ là chính đặt nội quy nhiều làm gì Cứ ép người ta vào khuân khổ quá nhiều rồi chán người ta éo vào nữa đâu .

Dù gì cũng cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho diễn đàn

...Legend...

Số bài viết
    5,684
    trừ EXP của Spamers, đây là hình thức kỷ luật mang tính khắt khe cao, vì thế đây có thể là hình thức kỷ luật nặng nhất chì sau Ban nick thui, nếu áp dụng rộng rãi sẽ khắc phục phần nào các Spamer vì có rất nhiều mem Spam để " kiếm tiền đi shopping " giống nhưng admin SuperFM đã đề cập ở Box Khen thưởng - Kỷ luật của diễn đàn.
    Đó là lí do tại sao Stif bảo ông là mem mới, chưa biết gì nhiều về anh em trong 4r thì đừng tỏ ra hiểu biết. Về cái VND trong 4r, chuyện spam kiếm tiền là từ rất lâu rồi,từ cái thời có vài K trong tay đã là đại gia, cá độ toàn 100-200, bây h lạm phát, cá độ, item toàn vài trăm K, đại gia thì phải có vài chục triệu trong tay, thiếu quái gì tiền mà phải spam,lên chatbox xin đại gia còn nhanh hơn, chứ spam mỗi bài được 15d, 2000 bài như tôi được 30K , làm ăn quái gì, các dịch vụ cá độ, mua item cũng nhạt rồi, có tiền cũng chẳng làm gì.

Còn sự thật người VN là thế, cứ phải phạm luật mới biết luật, đến luật pháp VN còn chẳng mấy ai đọc nữa là cái nội quy 4r ảo.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 18-09-2010 vào lúc 01:05 PM

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Không đồng tình với ý kiến của stif và JM
    Diễn đàn là nơi sinh hoạt chung, đâu thể phân biệt mem mới, mem cũ được. Có chăng thì cũng chỉ phân biệt về kinh nghiệm, về độ quen thuộc, quen biết thôi chứ sao có thể nói mem mới thì không được đóng góp.
    Tuy là những nội quy bạn kia đóng góp là đã có trong nội quy chung của diễn đàn và nghe ra hơi có phần "sáo rỗng" tuy nhiên người ta đã bỏ công ngồi viết, âu cũng là muốn đóng góp cho diễn đàn, nếu không hay thì các cậu vô bảo không hay, bảo là cái này đã có trong nội quy rồi, chứ hà cớ gì bảo người ta spam, cớ gì lại đánh hội đồng người ta như vậy. Nếu thế này thì sau này giả sử có mem mới có 1 ý tưởng hay nhưng chưa chắc đã dám nêu ra vì sợ bị đánh hội đồng như này

Mình nghĩ bạn này tuy là mem mới nhưng cũng đã nhận thấy được tình trạng hiện nay của forum, đó là chat nhảm ở khắp nơi, từ trong nhà ra tận ngoài đường quốc lộ , các bạn thử đọc từ trang 2 của topic này xem: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=20260 Thật không thể tin nổi đây lại là 1 topic trong box ý kiến - đóng góp, và trong đó cũng có sự "đóng góp" của không ít mem "cũ".

Còn nhớ cái hồi Omni làm mod, hay gần hơn là hồi anh mymylove mới lên smod, post bài còn phải suy nghĩ, đắn đo chán, nếu không lại sợ mình bị quy là spam, thế mà bây giờ ...

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    1,783
    stif đâu có đánh đồng là spam , nhưng chỉ đặt vấn đề là bạn ấy phải tìm hiểu trước khi viết mà thôi.

Nhưng có lẽ xiết chặt lại nội quy có sẵn cũng không phải ý tồi. Nhưng xiết chặt là làm chặt tay lại chứ không phải ra thêm luật lệ như cái short-box từng bị cấm hỏi đáp về FM trên đó ... nhưng rồi ai nấy đều hỏi đáp về Fm trên đó như bt

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới