Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 38
    Số bài viết
    10

TAC TBN Chuẩn Worldcup 2010

Sau 1 thời gian nghiên cưú đội hình TBN vô địch WC, mình xin đưa ra đội hình trong FM mà mình nhận thấy là có cách thi đấu giống với TBN ngoài đời nhất.

"TOPIC CLOSED"

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 23-08-2010 vào lúc 03:57 PM

Số bài viết
    10
    Villa hoạt động cực kỳ linh hoạt và đặc biệt là hành lang cánh trái sau đó bó vào trong dứt điểm.
    Phía dưới anh chàng Villa là Pedro,anh này thuận cả 2 chân,nên set cho anh hoạt động cực rộng,cả cánh phải lẫn trái(chúng ta có thể thấy anh quấy rối Phillip Lalmp như thế nào trong trận bán kết),tuy nhiên del Bosque vẫn yêu cầu anh thường xuyên bó vào trong và thiên về cánh phải hơn. Tuy nhiên vì bó vào trong ko phải vị trí sở trường tiền đạo cánh phải của anh,nên anh thi đấu ko được tốt nhất,và đặc biệt trong sơ đồ này,anh chàng 18 của chúng ta rất tham banh cả ngoài đời lẫn trong FM(tội nghiệp cho Torres đến trận chung kết cũng chẳng được đá chính vì ko ghi được bàn nào) haiiizz!!!
    Còn Iniesta thì không phải bàn cãi,anh là 1 trong những CM,AMC xuất sắc nhất hiện giờ,trong đội hình này,anh cùng Pedro đổi cánh liên tục,với Xavi ở giữa,tạo nên 1 hàng tiền vệ tấn công có thể xuyên thủng mọi mành lưới với những pha đảo người kỹ thuật và chọc khe vô cùng đẳng cấp.
    Tuyến trên có thể yên tâm làm bóng cũng phải nhờ đến ở phía dưới đang có 1 tiền vệ phòng ngự thuộc hàng bậc thầy với nhiều năm thi đấu tại giải ngoại hạng Anh,anh chính là Xabi Alonso,những pha truy cản,đánh chặn,sút xa chuẩn xác đã không là gì xa lạ đối với anh chàng có gương mặt nghiêm nghị nhưng lương thiện này.(bị ăn song phi nhưng vẫn ko phản ứng lại thằng De Jong)
    Kế bên Xabi chính là Busquets,1 nhân tố có thể nói là mới nhưng cũ,mới trong đội hình của TBN tham gia WC2010(vì tại Euro2008 thì vị trí này thuộc về Senna),nhưng cũ đối với những ai theo dõi giải liga và Barca.Anh là 1 trong những tiền vệ phòng ngự cao to,thi đấu thầm lặng nhưng đánh chặn vô cùng hiệu quả,tuy nhiên anh thường ko được điểm cao là vì anh hay sử dụng sự tinh quái của mình bằng những pha tiểu xảo.
    Với hàng phòng ngự,Puyol và Pique đã có sự hiểu nhau rất rõ,vì đây cũng chính là bộ đôi trung vệ đã thi đấu cùng nhau trong 2 năm qua tại Barca,tuy nhiên,ko biết vô tình hay cố ý mà Pique rất hay mắc sai lầm (kê chân chạm bóng gây lệch hướng trong tình huống Thuỵ Sĩ mở tỷ số,Truy cản trái phép và bị thổi phạt Penalty trong trận gặp Paraguay,và kê chân ko dứt khoát trong pha băng xuống dứt điểm nguy hiểm của Robben xuýt mở tỷ số) liên tiếp gây khó khăn cho Casillas,thủ môn hàng đầu TBN hiện nay (chắc 2 tên này muốn Victor Valdes bắt hơn - đồng đội ở Barca - tuy chỉ là thủ môn thứ 3 sau Reina)
    Còn ở 2 cánh,có thể nói Capdevilla đã thi đấu tròn vai với cái tuổi 32 của anh, riêng Ramos thi đấu vô cùng nổi bật,nhưng cái thiếu của anh ở WC2010 chính là sự vô duyên,anh ko ít cơ hội đối mặt với thủ thành đối phương nhưng đều ko thể để lại dấu ấn cho riêng mình.
    Kết : Đội hình này chỉ áp dụng được cho TBN thôi nhé các bạn vì TBN đã vốn sở hữu quá nhiều tài năng kiệt xuất.
    Thay người : Villa = Torres,Llorente...Pedro = Navas, Xavi = Fabregas, Iniesta = Silva, Xabi,puyol = Machena.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 12-08-2010 vào lúc 05:31 PM

Số bài viết
    2,202
    Tac nhìn ảo Nhưng mà link tac thì chẳng thấy đâu post mỗi cái hình sắp người thì nói làm gì .

Bài viết hai mình cũng chẳng hiểu bạn viết để làm gì Bình luận đội tuyển TBN ở WC hay bàn luận về tac này

...Legend...

Số bài viết
    697
    Chủ nhân tac này đã có rất nhiều hiểu lầm về vị trí cầu thủ và tất nhiên tac này để cho đẹp chứ khó mà dùng dc

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sonic Bài viết
    Chủ nhân tac này đã có rất nhiều hiểu lầm về vị trí cầu thủ và tất nhiên tac này để cho đẹp chứ khó mà dùng dc
    Để ý kĩ thấy tac có chút gì đó ko ổn

Puyol đá DM hay DC ? nếu Puyol đá DM thì Xabi và S. Busquest đá MC à nếu như thế thì chắc hẳn Xavi sẽ đá AMC như thế Pedro đá AMC hay FC ?

Chủ topic giải thích hộ cái nào :?

...Legend...

Số bài viết
    3,560
    Đội hình lung tung thế này máy nó khai thác chết

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Gunner2012 Bài viết
    Để ý kĩ thấy tac có chút gì đó ko ổn

Puyol đá DM hay DC ? nếu Puyol đá DM thì Xabi và S. Busquest đá MC à nếu như thế thì chắc hẳn Xavi sẽ đá AMC như thế Pedro đá AMC hay FC ?

Chủ topic giải thích hộ cái nào :?
    chời ạ, chơi FM bao nhiu năm roài mà hình tactic còn ko bít vị trí cầu thủ hả pique: sweeper (or libero), Puyol: DC, xabi + busquest: DMC, sergio + capdevila: WB, fia' trên thì khỏi giải thích nhỉ

nhìn cái formation này đúng đẹp, để thử xem, bít đâu tạo ra kì tích, hớhớ

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    5,684
    mà TBN đá WC vừa rồi cũng đâu có hay, chỉ là ít dở nhất trong các loại dở thôi, chứ cũng ko có gì đặc sắc, tiquitaca so với chính TBN tại Euro08 thì cũng đã kém nhiều rồi

Số bài viết
    3,560
    TBN mang tiếng mạnh nhưng cũng toàn thắng 1 nháy, bị dẫn trước phát là tậm tịt (trận gặp Thuỵ Sĩ đầu tiên chẳng hạn)
    Nên học tập theo TBN của WC2010 là chuyện... ko nên làm

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    10
    Bài viết thứ 2 mình viết là nhầm để các bạn so sánh 1 khi các bạn thử set newgame và chơi đội tuyển tbn,set đội hình như mình đã nêu,xem trong game nó đá có giống với TBN WC vừa rồi hay ko.
    Còn bạn nào nói vị trí ảo? thì các bạn hãy nhìn kỹ lại,thực chất vì trong WC Pique mắc khá nhiều lỗi,để trong game cũng hơi giống đời thực,nên mình mới set Pique ở vị trí đó. Còn Pedro ư,tham banh,ham dốc cánh tuy rằng được HLV kêu đá AMC,tất cả mình làm là thế.
    Còn ai nói tac thế này bị máy khoét chết,thì xin hãy 1 lần đá thử với tac trên,xem nó đá như thế nào rồi hắn nói nhé! ( mình đã từng vô địch WC bằng Formation trên nên mình mới dám post,ah,hiển nhiên vị trí của Pedro mình thường dùng sub là Silva hiệu quả hơn rất nhiều trong những trận quan trọng)
    CÒn về phần TI, PI mình ko post là vì các bạn cứ để default của nó là ổn,chỉ có 1 điều khi các bạn đang dẫn bàn thì yêu cầu chuyển ngay sang TI sang Counter!
    VIlla : CF
    Pedro : AMC
    Xavi + Iniesta : MC
    Xabi + Busquets: DMC
    Puyol : DC
    Pique : SW
    2 anh WB và 1 anh GK.

@uknvn_ever : cảm ơn bạn,thử xong cho mình kết quả nhé . hihi.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 12-08-2010 vào lúc 05:29 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới