Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14
    Số bài viết
    8

Bàn về Đội tuyển VN của chúng ta (TT)

Đó là thành quả, còn ở đâu để ra đc như vậy?..hxhxhx...
    Đầu tiên, tớ pải là Manager, đăng ký quốc tịch Vietnamese đàng hoàng, (cũng nên có thêm 1 q/tịch Châu Âu như England, France hay Holland, Ý...) để có giá hơn... Tiếp đó, ở mùa đầu tiên, bạn hãy chọn cho mình vài Scout người Việt có 2 chỉ số: Judging Player Ability và Judging Player Potential,cho tôt tốt 1 tí (>15 cho mỗi cái là ổn), 1 Assist người Việt thì quá tốt, nhưng sẽ làm ảnh hưởng đến công việc của bạn tại Club (vì Coach/Assist người Việt thường rất đuối ngoại ngữ trong năm đầu làm việc tại nc ngoài). Bây giờ là mẹo nhé: Ở giải PremierLeague (NH Anh) (các giải khác như Liga BBVA thì muộn hơn), ngày 25/6/xxxx là ngày đăng ký nhập học của các Young Players (cầu thủ trẻ), vậy thì trước đó 1 ngày, bạn chịu khó Save/Load 1 chút (để game nằm ở ngày 24/6/xxxx, cho chạy qua ngày 25/6/xxxx, kiểm tra ở trong Inbox (news-tin tức) xem phần Assist báo danh sách nhập học xem có cu cậu người Việt nào khôg, nếu kg thấy ai thì Load lại nhé! Tin tớ đi, Load vài...chục lần gì cũng có 1 vài cu Vietnamese, lực rất triển vọng (2 cu wonderkids Phạm Đăng Bình, Trương Minh Nhựt tìm thấy bằng cách này đây), nhưng nhược điểm là chúng nó sẽ mang thêm quốc tịch English, và tất nhiên chúng sẽ không yêu nước Việt ngay như mình đc (một phần là vì ĐT Anh xếp trên VN ở trên bảng World Ranking), nhưng không sao đâu, cho dù có đc gọi vào các ĐT trẻ của các các nc này thì tiếng gọi của tiếng đàn Bầu cũng sẽ khiến chúng xiêu lòng mà thành Vietnamese Players đàng hoàng (cái này phải đợi thôi), bạn sẽ tác động 1 chút bằng cách thường xuyên thăm hỏi chúng thông qua Coach của ĐTQG (tất nhiên khi đó bạn pải là Manager của ĐTVN). Mẹo nữa: bạn càng làm Manager của nhiều CLB vào lúc này thì cơ hội có đc nhiều cầu thủ trẻ Việt lúc này sẽ cao hơn là chỉ 1 CLB (cần chú ý là các CLB bạn đang Manage đồng thời pải có Assist người Việt, và bạn cũng pải có quốc tịch Vietnamese để Assist ưu tiên hơn khi nhận ''trẻ''). Rồi, (cái này quan trọng hơn nè)vào ngày 8/12/xxxx,ở Vietnam sẽ khai mạc V-League (đv game FM2009), khi đó, sẽ có 1 lượng cầu thủ Việt mới rất đông đảo, đây chính là nòng cốt của ĐTQG những năm sau. Vậy làm sao để có? Sẽ vất vả lắm đây!:batngo: nhưng hãy nghĩ về tương lai tươi sáng của cả nền bóng đá dân tộc mà chịu khó nhé! Mẹo: tương tự như đối với CLB, bạn hãy đăng ký làm Manager của ĐTQG Vietnam (trc ngày 7/12/xxxx nhé!), rồi sử dụng Save/Load như ở trên (game đang ở ngày 7/12/xxxx, bạn cho chạy qua ngày 8/12/xxxx rồi nhấn f3, vào thành phần ĐTQG, sẽ thấy có mục National Pool (nguồn cầu thủ quốc gia), chọn vào mục này sẽ thấy 1 danh sách rất dài xếp theo vị trí từ GK đến FC, bạn kích vào Views-General Info, rồi chọn age danh sách sẽ xếp theo thứ tự tuổi cầu thủ, nên để tuổi nhỏ đứng trước để dễ tìm nhé (thường lúc này sẽ có những cầu thủ 15-16 tuổi mới lần đầu xuất hiện, và đều đang đá trong nước hoặc ở dạng tự do), hãy chịu khó kiểm tra chỉ số từng cậu xem thế nào, theo kinh nghiẹm của tớ thì nếu có được 4-5 cầu thủ tốt sau 1 lần load như vậy là đã thành công (tớ đã có được Bùi Duy Quang, Bùi Sinh, Thanh Tùng xem bài trc... theo cách này). Rồi, bạn càng chơi nhiều năm, số lượng cầu thủ giỏi của VN sẽ càng nhiều, rồi bạn sẽ thấy vô cùng bất ngờ về tiềm năng kinh khủng...long của BD Việt, sẽ có khi bạn load ra những tiền đạo Việt chạy 20, dứt điểm 20, những thủ môn Việt cao 1m89, 1m95..., nói chung là vô cùng bất ngờ (nếu vị trí của ĐTVN trên World Ranking càng cao, những cầu thủ mới càng mạnh). Nhưng theo kinh nghiệm, hãy chọn những cầu thủ có tiềm năng (VD: Tiền đạo nên chọn chay (pace) 14-17, dứt điểm (finish) 12-17, nên biết đánh đầu (tối thiểu chỉ số này pẩi cỡ 9-12 khi bắt đầu khởi nghiệp, vì tất cả sẽ đc bạn cho phát triển ở Châu Âu mà), tiền vệ nên có chút tốc độ, pace 10-15, tech (kỹ thuật cá nhân) càng cao càng tốt, passing tối thiểu pải 14-17, finish tối thiểu 10-15 nhé! Vì sao?, vì nếu bạn tham lam bốc những cầu thủ trẻ 16-17 t có chỉ số quá cao, sau này hầu hết sẽ bị tụt lực kg lý do, đau ơi là đau...cái này góp ý theo kinh nghiệm đó!. Rồi, bước tiếp theo là hãy đưa các cậu khá nhất đi ''du học'' ở châu Âu, tốt nhất là các môi trường như NH Anh, Ligue 1, Serie A và German First League (Bundesliga) hay Liga BBVA (TBN), đừng nên đưa sang Liga Sagres (Bồ Đào Nha) và Eredivisie (Hà Lan), đây là những môi trường rất hạn chế cầu thủ Châu Á, vì chúng hầu như tập trung đào tạo c ầu thủ trong nước đồng thời chỉ chuộng hàng Nam Mỹ, nhất là Brazil và Achentina. Đến Châu Âu rồi, cũng nên kiểm tra chọn CLB nào có lực lượng Yout Coach tốt (số lượng Yout Coach pải tối thiểu 4-5 người, đó mới là CLB chú trọng đào tạo trẻ để mà ''chọn mặt gửi vàng'', nếu kg chú ý, bạn sẽ ''giao trứng cho ác'' đấy! vì những CLB hạn chế ở Yout Coach thường chỉ tập trung sử dụng cầu thủ họ mua về trc mỗi mùa giải mà thôi), tốt nhất nên chọn những CLB ở Anh, Đức, Ý, Pháp. Chúc các bạn vui khỏe, sống có ích với...diễn đàn nhé!!! Hãy góp ý kiến cho mình nhé!!!