Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8

Chủ đề: Zonal Hay Man Marking

Số bài viết
    50

Zonal Hay Man Marking

Mình mới chơi nên khong biết set đê 2 cái trên hoạt động hiệu quả,phòng ngự thấy lởm quá,các bạn tư vấn hộ mình cái

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    546
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhvaemabc Bài viết
    Mình mới chơi nên khong biết set đê 2 cái trên hoạt động hiệu quả,phòng ngự thấy lởm quá,các bạn tư vấn hộ mình cái
    Cách SET phụ thuộc nhiều thứ lắm bạn ah. Không phải cứ set cho đội này thành công thì cũng sẽ thành công ở đội khác đâu.

Số bài viết
    51
    cùng câu hỏi////
    chưa hiểu lúc chỉnh tactic chung của đội thì

- zone hay man
    - drill hay cross
    - creativity
    - tackling

nói chung là hiểu mơ hồ về ngữ nghĩa,và nếu có hiểu cũng ko biết áp dụng,vd khi nào thì zone (phòng thủ khu vực),khi nào thì man(kèm người)

Số bài viết
    50
    Bạn nào có thể giúp mình cách set chi tiết ko,gặp mấy đội đá nhanh chạy chỗ nhì,cả đội mình cứ chạy loạn cả lên

Số bài viết
    6,093

Số bài viết
    184
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhvaemabc Bài viết
    Mình nhớ là có 1 bài báo rất hay viết đại loại như thế này :" phòng thủ khu vực thì các cầu thủ đuổi theo bóng , còn kiểu kèm người là cầu thủ có thể đoạt bóng trong chân đối phương " . Nên mình nghĩ phòng thủ khu vực dùng khi các cầu thủ của mình yếu hơn cầu thủ của đối phương , còn kèm người là khi cầu thủ của mình giỏi hơn cầu thủ của đối phương

Số bài viết
    546
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chanchet Bài viết
    Mình nhớ là có 1 bài báo rất hay viết đại loại như thế này :" phòng thủ khu vực thì các cầu thủ đuổi theo bóng , còn kiểu kèm người là cầu thủ có thể đoạt bóng trong chân đối phương " . Nên mình nghĩ phòng thủ khu vực dùng khi các cầu thủ của mình yếu hơn cầu thủ của đối phương , còn kèm người là khi cầu thủ của mình giỏi hơn cầu thủ của đối phương
    Cũng không hẳn là như vậy! Phòng thủ khu vực có nghĩa là set tac cho hàng phòng ngự. Kèm người thì thường set cho cá nhân cụ thể trong hàng phòng ngự của đội mình.

Số bài viết
    179
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chanchet Bài viết
    Viết linh tinh vậy mà là bài báo hay sao?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới