Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn sủ dụng OI nhiều hay ít trong trận đấu?

Người đã bình chọn
134. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Luôn luôn dùng:để ở chế độ always và hard weaker foot

42 31.34%
  • Sủ dụng theo gợi ý của Ass

76 56.72%
  • Chỉ dùng với đội bóng mạnh,có nhiều cầu thủ tốt,nó mà sút xa thì chết

35 26.12%
  • Khong bao giờ thèm dùng

12 8.96%
Bình chọn nhiều chế độ.
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28
    Số bài viết
    465

Bạn sử dụng OI trước trận đấu nhiều hay ít?

Mình đã dùng nhiều tac,kể cả down trên mạng hoăch do mình tự tạo,mình nhận thấy với bất kì tac nào nếu ko set OI trước trận đấu thì đội bóng thường thi đấu ko tốt,và đặc biệt nếu ko sử dụng OI khi gặp những đội bóng manh(kể cả khi mình chới 1 đội bóng mạnh) VD như Chelsea thì rất dễ thủng lưới bằng 1 cú suta xa của Lampard 3lack hoặc Dog3,ko thì cũng để cole hoặc zhikov dốc cacnhs rồi tạt vào cho dog3 đánh đầu.Các bro thì sao?sủ dụng OI nhiều hay ít

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    189
    ko dùng cái này y như rằng chết luôn. kể cả mấy thằng sub. thấy nó vào sân là phải OI ngay, ko thằng mới vào làm loạn ngay. ^^

Số bài viết
    465
    Lúc trước mình thường chơi những đội bóng mạnh nên thường ko quan tâm lắm đến cái này,nhưng khi chơi mấy đội hạt tiêu thì mới thấy cái này rất quan trọng,ko dùng thì rất dễ toi(có thắng thì cũng đau tim vì bọn kia nó sut xa):h mình cho các cầu thủ áp sát và weaker foot tât cả các cầu thủ đối fuong(- thủ môn),còn tight marking các tiền vệ và tiền đạo.Mình cũng thấy bọn máy chơi áp sát cũng rất nhiều,đắc biệt arsenal barca real chelsea,áp sát ngay cả hậu vệ của mình

Số bài viết
    1,783
    OI dùng phải biết tac dụng của nó . nếu dùng nó trong 1 thế trận phòng thủ và chặt chẽ thì nó sẽ có ích còn không thì sẽ gây tác dụng phụ trong 1 thế trận tấn công.

Giải thích đơn giản là vì các cầu thủ sẽ mất công chăm lo cho đối thủ hơn , mất công đeo bám mà thành ra hụt hơi , không thể đứng đúng vị trí khi tấn công do còn phải chạy quãng đường dài do kèm chặt người ...

Vì thế mình ít dùng vì mình ưa tấn công .

Số bài viết
    465
    Mình biết là cầu thủ sẽ chạy ra khỏi vị trí nhiều hơn đê tranh cướp bóng,nhưng nếu vì ua thích đội hìn tấn công mà ko kèm tiền đạo và tiền vệ đối phương thi khi bị phản công hoặc chỉ khi đối phương nó tân công cũng rất dễ bị an sút xa...mặc dù có set closing down,tigh marking cho từng càu thủ trong sơ đồ chiến thuật
    Còn về việc cầu thủ ko đứng đúng vị trí khi tấn công thì mình thấy rằng nếu cho áp sát cả hậu vệ đối phương đi chăng nữa thì khi đó chỉ những cầu thủ gân nhất chạy tới,nên ko quá ảnh hưởng đến vị trí các cầu thủ khác.Mình có xem bọn barca real chelsea hay arsenal,bọn nó rất chịu khó áp sát kể cả thằng hậu vệ của đội mình,nhiều tình huống thằng hậu vệ bị nó cướp bóng chạy thẳng vào khung thành đóng RẦM phát.
    Ngoài ra mình thấy nếu để OI thì cảm giác cầu thủ đá máu lửa hơn,chịu khó di chuyển tranh chấp và ít bj ăn bàn thua những phút cuối trận nếu lúc đó dội bạn đang dẫn với kháong cách an toàn

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tyty512 Bài viết
    Mình biết là cầu thủ sẽ chạy ra khỏi vị trí nhiều hơn đê tranh cướp bóng,nhưng nếu vì ua thích đội hìn tấn công mà ko kèm tiền đạo và tiền vệ đối phương thi khi bị phản công hoặc chỉ khi đối phương nó tân công cũng rất dễ bị an sút xa...mặc dù có set closing down,tigh marking cho từng càu thủ trong sơ đồ chiến thuật
    Còn về việc cầu thủ ko đứng đúng vị trí khi tấn công thì mình thấy rằng nếu cho áp sát cả hậu vệ đối phương đi chăng nữa thì khi đó chỉ những cầu thủ gân nhất chạy tới,nên ko quá ảnh hưởng đến vị trí các cầu thủ khác.Mình có xem bọn barca real chelsea hay arsenal,bọn nó rất chịu khó áp sát kể cả thằng hậu vệ của đội mình,nhiều tình huống thằng hậu vệ bị nó cướp bóng chạy thẳng vào khung thành đóng RẦM phát.
    Ngoài ra mình thấy nếu để OI thì cảm giác cầu thủ đá máu lửa hơn,chịu khó di chuyển tranh chấp và ít bj ăn bàn thua những phút cuối trận nếu lúc đó dội bạn đang dẫn với kháong cách an toàn
    sút xa kiểu gì khi trung tuyển mình kiểm soát tốt , các tiền vệ trụ DMC , ball winning , deep lying , box to box án ngữ giữa sân ? trong sơ đồ của mình lúc nào cũng có 1 deep lying , đá cặp với (ball winning+DMC), (box to box+DMC) , (ball winning + box to box )
    tức là có đến 3 ng sẵn sàng giành giật từng cm ở trung tuyến ...
    ví dụ mình set Lucas ball winning , Masc DMC , veloso deep lying , ở trên Gerrard cũng tích cực tranh bóng nữa ... thì trận đấu đã trở nên ngộp thở lắm rồi khoảng trống đâu ra mà sút xa . Chưa kể còn hastle op nữa ...

đó là mình còn đá sáng tạo , tacking bình thường , zonal making cũng không đặc biệt ... chứ đá rắn thì

PS : còn phản công thì gặp tiền đạo phản công tốt thì ăn đòn là chuyện bt cơm bữa ... có kèm chặt thì bố trí 1 DC và 2 full back để ở nhà -> always stay back thì phải ... đố nó phản công...

Lần sửa bài viết gần nhất bởi stifler1127 : 11-05-2010 vào lúc 03:31 PM

Số bài viết
    403
    Mình chỉ dùng khi đá với chel và arsenal ở giải anh(tất nhiên mình đá MU) .Real và sevila ở giải TBN( mình đá barca) và inter AC FIO ở giải ý(Mình đá juven).Còn nếu đá đội nhỏ thì hầu như đội nào cũng phải dùng

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    465
    Như mình đã nói ỏ trên nếu mình dung đội mạnh thì việc sủ dụng OI cũng ko quá quan tâm,có thì cho thằng ass làm,lười thì bỏ đấy.Nhưng mình thấy nếu đội đang có kết quả tốt thì hàng hậu vệ đá rất mơ ngủ,đặc biệt ko bao h theo sát thằng cầu thủ mói vào sân,có tình huống mình xem lại thì thấy 2 thăng hậu vệ 1FB 1DC mà ko thăng nào chịu kèm thằng tiền đạo đối phương mặc dù nó chạy ở giữa,3 thằng cứ coi như là chậy song song đến khugn thành(mình cũng chỉ set tacking:mixed,closing down:7-10).Ngoài ra mình cũng ko sủ dụng touchline,set đội hình khi phòng ngữ chỉ có 6 thằng nên có lẽ khả năng tranh chấp ko cao nên khi set OI cầu thủ tranh chấp bóng từ ngay phần sân đối phương làm hạn chế đôi phản công,hơn nữa cũng hạn chế thằng nào đối phương có tư tưởng sút xa.Ngoai ra mình cũng thấy nếu set OI thì các càu thủ đá nhiệt hơn ngay cả khi dẫn bàn,tỷ lệ cầm bóng cao hơn,đặc biệt tỷ lệ cầm bóng khu trung tuyến thường cao hon đôi phương,điều này rất quan trọng(BẠN CÓ THỂ CHIẾN THẮNG NHƯng nếu bạn cầm ít bóng hơn ở khu vục này thì bạn sẽ ko thục sư có được thế trận áp đảo:barca có tỷ lệ cầm bóng tốt trong trận đáu cũng vì lối đá pressing áp sát chịu khó di chuyển:như trận barca-arsenal là ví dụ)
    Còn bây h hay đá mấy đôi bóng nhỏ,cảm giác nếu ko sủ dụng OI thì rất tai hại dù có sủ dụng tac nào di chăng nữa

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tyty512 : 11-05-2010 vào lúc 05:09 PM

Số bài viết
    1,783
    Còn bây h hay đá mấy đôi bóng nhỏ,cảm giác nếu ko sủ dụng OI thì rất tai hại dù có sủ dụng tac nào di chăng nữa .
    đó là điều hiển nhiên .
    nhưng OI đôi khi cũng đi kèm với rất nhiều yếu tố .
    ví dụ bạn đang để man making , 1 kèm 1 . nhưng tự nhiên cả đội lại phải chăm chăm cho 1 thằng do OI nó set ra thế -> closing down always . thành ra lại để hở ra vài khoảng trống tai hại do bỏ vị trí mà theo bóng . ( theo bóng theo yêu cầu của OI là kèm cái thằng đc chỉ định đang cầm bóng cực chặt , ví dụ set Pepe kèm R10 , nhưng tự nhiên Abidol cũng chạy theo kèm và để lộ khoảng trống )
    dĩ nhiên điều mình nói cũng chỉ là giả thiết và nó chỉ đúng phần nào , nhưng thực tế sân cỏ cho thấy những tình huống như thế không ít , kể cả đội bóng lớn hay đội bóng nhỏ.

mình cầm 1 đội bóng nhỏ hơn là wolver , đá zonal making và tacking hard , không set OI , gặp chelsea chỉ bị thua có 2 trái cách biệt.
    Còn khi set OI thì lại thua đến hơn 3 trái.

Khi cầm 1 đội bóng lớn hơn là Liver , đá tac gần như giống hệt tac của Wolver kia , không set OI , thằng 1 trái cách biệt.
    Set OI vào gần như toàn thủng lưới trước , đá vật vờ và dễ xìu.

Ngẫm nghĩ thì như khi ta bị bệnh , bệnh cực nặng ta mới xài thuốc đặc trị ( tactics ) lẫn cả kháng sinh liều cao( OI ), khi bệnh chỉ chớm thì chỉ cần thuốc đặc trị , còn khi phát bệnh nhẹ thì cần thuốc và 1 xíu kháng sinh vừa đủ ( set OI vừa phải hạn chế ) .

Số bài viết
    465
    Có lẽ điều đó còn tuỳ thuộc vào tac mỗi người dùng,mình ko phân công cho thằng nào kèm chặt thằng nào cả,tack:mixed nên khi set Oi thấy đá hiệu quả hơn
    Khi set OI mình cũng thấy các cầu thủ có sự bọc lót tốt hơn.Vd: nếu trong 1 tình huống mà thằng hậu vệ cánh của mình lên tham gia tấn công,khi bị phản công mà thằng tiền vệ cánh bên đó có bóng thì sẽ bị 1DC hoặc DMC áp sát ngay,không như nếu ko chỉ định dùng OI mà set kem chặt 1 thằng nào đó thì khi dính đòn phản công thì ngoài thằng cầu thủ mình chỉ định kèm những thằng # thường để mặc thằng đó chạy với bóng 1 mình,rất nguy hiểm
    PS: mình ko bao h dùng cả OI lẫn set 1 kèm 1,mình thấy nó ko cần thiết và đôi khi làm cầu thủ dẫm chân lên nhau

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới