Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9
    Số bài viết
    142

4-1-1-3-1; dành cho ai thích chơi bóng ngắn

Sau khi thử nghiệm nhiều đội hình khác nhau, em thấy rằng chơi bóng ngắn là lối chơi biến hóa và khó bị bắt bài nhất (đây là ý kiến của riêng em, vì vậy những người chơi bóng dài, xuống biên tạt cánh.... ko đồng ý thì em cũng nói luôn là mỗi người 1 quan điểm, thực ra ko có gì là nhất cả mà chỉ là ý kiến chủ quan thôi ^^)
    Vì không biết cách đưa file lên nên tạm thời em trình bày miệng, mọi người chịu khó đọc vậy, thật ra đội hình này rất đơn giản, đọc thôi là hình dung đc ngay
    Team Position
    4 hậu vệ dàn ngang, 2 thằng DL và DR cho mũi tên đi lên 1 ô (WB)
    1 DMC, 1 MC, 1 AMC, 1 FC thẳng băng, ko có mũi tên gì hết
    1 AMR, 1 AML mũi tên chéo vào 2 bên của thằng FC

Team Intrustion
    để atk mức đầu tiên
    passing style: short mức cao nhất (tức là mixed lùi về 1 vạch ấy ạ, ko phải là kịch kim đâu)
    những cái khác để ở mức bình thường của nó, ngoài ra tích thêm use play maker với lại use target man

Players Intruction
    Thủ môn: set GK
    Trung vệ: set centre back
    Hậu vệ cánh: set full back, nhưng để passing direct mức đầu tiên
    DMC: set DM, tight marking yes, tackling hard
    MC: set AM, để atk(cái đầu tiên ấy ạ, tên gì em quên rồi ~_~) là team (tức là atk ở mức thấp nhất), tích free role và hold up ball
    AMC set AM, atk team, ngoài ra long shot đẩy lên cao nhất, tích thêm free role
    AMR/AML: set winger nhưng atk, passing style creative để team, forward run, run with ball để high, tích free role
    FC set targetman, để atk full

Mọi người đá thử xem thế nào. Em mới chỉ áp dụng cho ars, thi đấu khá tốt, 15 trận đầu mùa ở giải ngoại hạng thắng 12 hòa 2 thua mỗi thằng New Castle trên sân khách; ghi đc 24 bàn để lọt lưới 4 bàn

Số bài viết
    196
    15 trận mà ghi có 24 bàn thì hiệu số hơi thấp với arsenal đấy. Bạn đá thế nếu nó đá 433 (normal) chỉ tấn công cánh thì chống thế nào được khi cả WBR, WBL đều dâng cao, tiền vệ cánh thì không có.

Số bài viết
    5,684
    24 bàn/15 trận, theo tôi thì là một con số quá khiêm tốn với Arsenal, it ra cung phải 30-35 bàn chứ

Số bài viết
    142
    mọi người đừng vội thấy thế mà nhầm, đúng là con số này quá khiêm tốn so với arsenal nhưng đấy là vì tiền đạo cắm của em là Adebayor chứ ko phải là Henry (đã bán sau mùa giải đầu tiên 45 bàn/39 trận) hay Vela, bendtner, lupoli (đều cho mượn hết mùa). Không phải em có ý chê trách gì thằng adebayor cả nhưng sự thật là thằng này đá quá vô duyên, 8 trận ra sân ghi đc đúng 4 bàn trong đó 1 hattrick với 2 quả penalty Với lại tuy giải trong nước hiệu số hơi khiêm tốn tý thôi chứ đá vòng bảng C1 thì đã nã đến 16 bàn thắng vào lưới 3 đối thủ là PSV, Osasuna, CSKA Moscow; có điều 1 trận thắng osasuna 6-0 do đội bạn bị đuổi người cuối hiệp 1 và 1 thằng chấn thương ko đc thay ^^
    Nói chung là em đá đội hình này ngon lắm, phối hợp nhịp nhàng, công thủ toàn diện, hầu như ko có điểm yếu. Như kimson nói nếu gặp tấn công cánh thì 2 hậu vệ cánh của mình vẫn sẵn sàng ứng chiến mà (DR và DL mũi tên lên chứ có phải cho làm WB đâu), hơn nữa các trung vệ của arsenal nổi tiếng cao to (Senderos, Djourou đều trên 1m90) ngoài ra em còn sắm thêm Kompany, cánh trái có G.Bale, cánh phải có toure, hàng thủ thuộc loại cứng nhất châu âu ( thua 4 bàn/15 trận ở giải ngoại hạng đâu phải chuyện chơi) mà ko hề save load ở đây chứ nếu chơi trò đấy thì chắc chắn là khâu ghi bàn không quá kém thế đâu.
    Nói chung là em thấy đội hình này thi đấu rất ổn định, có thể dùng để đối chọi với nhiều kiểu thi đấu khác nhau, tuy nhiên ko biết có phù hợp với các đội bóng nhỏ ko

Số bài viết
    196
    Nói chung 1 đội đã mạnh thì với tactics nào cũng mạnh . 15 trận mà để lọt 4 bàn thì cũng khá ít đấy (hình như chưa bằng chelsea ngoài đời nhưng 24 bàn /15 trận thì bạn nên xem lại 3 thằng AM đi. HÌnh như bọn nó quan tâm đến phòng ngự hơn là tấn công đấy.

Số bài viết
    300
    Nói chung 1 đội đã mạnh thì với tactics nào cũng mạnh
    Chuẩn rồi đấy.Nói có vẻ hơi khó nghe 1 chút nhưng sự thực nó là như thế.Tactics hay thực sự khi nó áp dụng thành công cho các CLB bé tí xíu.Còn với đội mạnh thì lấy sẵn những cái Tactics sẵn có cũng thừa sức vô địch với những con số ấn tượng về bàn thắng hay bàn thua.

Số bài viết
    98
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    24 bàn/15 trận, theo tôi thì là một con số quá khiêm tốn với Arsenal, it ra cung phải 30-35 bàn chứ
    Ở NGOÀI ĐỜI THỰC TẾ THÌ LIỆU CÓ ĐƯỢC NHƯ VẬY KHÔNG MÀ YOU BẢO LÀ THẾ ? NẾU TRONG NÀY MÀ GIỐNG NGOÀI ĐỜI THÌ THÀNH HÀNG KHỦNG RỒI.
    CÒN VỀ CÁI TAC KIA THÌ NÓI LÀM GÌ NẾU DÙNG 1 TAC KHAC ĐÁ VỚI ĐỘI HÌNH 4 2 2 2 VỚI 2 THÀNG MC VÀ 2 THẰNG WING AMR,VÀ AML THÌ CHẮC BẠN LĨNH ĐỦ ĐÒN.

Có ba thứ không bao giờ trở lại
    Những lời đã nói
    Những ngày đã qua
    và tình yêu đã mất
    hãy biết yêu quí tuổi trẻ,thời gian và tình yêu.

Số bài viết
    1,178
    Các bác đá Arsenal đã bao giờ thử chiến thuật 2-2-2-2-2 chưa . Có nghĩ là 2 thằng DC , 2 thằng WBL/WBR , 2 thằng MC , 2 thằng AMR/AML , cuối cùng là 2 thằng ST . Các bác cứ thử đi , chiến thuật này đá tấn công thì hơi bị hay , nhưng phòng thủ hơi kém . Gọi như kiểu lấy công bù thủ......

Because The Main One

Số bài viết
    119
    Thế cũng bt. Tui đá tactics 4-4-2 thông dụng nhất , cho 2 thằng MR và ML kéo mũi tên lên trên , menti gì đó để attacking vừa vừa , tempo quick , passing short , closing down often thì cả mùa giải toàn thắng ở PL , bất bại cả mùa ở tất cả các mặt trận !!!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới