Mình thì lại khác. Mùa đầu đối với mình là mùa mua sắm và chỉ mua những cầu thủ dưới 24 tuổi và nhiều triển vọng, PA cao, chỉ số hiện thời hài hoà (dùng Genie Scout). Mùa đầu tiên là mùa mà các tài năng trẻ chưa được phát hiện, chưa có nhiều tiến bộ và chưa lọt vào tầm ngắm của các CLB lớn, vì thế giá mua sẽ rẻ hơn các mùa sau (trừ một số trường hợp như: Cầu thủ mới gia hạn hợp đồng, cầu thủ mới về clb,v.v.. giá hơi chát phải để dành cho mùa sau). Thêm lí do nữa là mình không muốn mua những ông già về đá 1 vài năm, rồi sau đấy phải đem về những người thay thế xứng đáng (hầu hết là những món hàng đắt giá, hoặc rẻ thì random-không thật). Ngoài ra mang cầu thủ trẻ về sớm, tuy chưa giúp ích được nhiều nhưng là một cách để có thể train cầu thủ trẻ lên theo ý mình muốn, cũng như khiến cầu thủ này sớm hoà nhập với clb và toả sáng trong những mùa giải sau. Tất nhiên là mình cũng chú ý đến đội ngũ Coach, nên thường tha về những Coach và Scout trẻ có chỉ số cao về (dùng Genie Scout để đánh giá năng lực của đội ngũ này). Và mình luôn train cầu thủ với workload đến mức hết cỡ (mình thấy cũng không nhiều chấn thương hơn lắm) Đấy là đầu tư cho tương lai-với người chơi trung thành với 1 đội bóng (với mình là Liverpool ) Còn ở mùa giải đầu tiên thì mình cố gắng giữ những cầu thủ tốt, chưa quá già, đá chú trọng đến tactic là chính. Nếu mùa đầu thành công, mùa 2 bán họ sẽ lời nhiều hơn, và đôn những cầu thủ trẻ đã mang về làm backup cho họ lên đội 1.
P/s: Bạn nào chơi 10.3 train Lukaku full PA 199,200 chưa post cho mình cái hình tham khảo với, chưa new game nhưng thấy tên này -10 đang muốn mua.