Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    286

Icon5 Cách train cầu thủ trẻ

Nay mình lập topic này ra để hỏi cách train cầu thủ trẻ dưới 17t.

Nếu mình mua 1 cầu thủ trẻ có chỉ số -10 hoặc -9 thì trước tiên mình cần làm gì?

-Có nên cho anh ta đá ở đội hình 1 liền ko ?
    -Hay là chỉ cho đá ở U18
    -Hay là đá đội hình 2, lâu lâu kéo lên đội 1

Còn về chế độ tập luyện thì ntn nếu áp dụng tug training thì set cho anh ta vị trí train của tug train cho 1 mùa giải hay là có 1 cách training nào khác riêng biệt.

Ví dụ: em mua Lukaku về thì set striker training cho 1 mùa giải lun hay sao các bác?

Mong các bác giải đáp thắc mắc này ^^!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    217
    Kinh nghiệm của mình là cho thằng trẻ đó chơi luôn đội 1, thỉnh thoảng đá các cúp nhỏ, hoặc với các đội yếu, nhớ cho em ấy vào. Làm sao cho em ấy luôn Match fit và đạt được phong độ cao, có ghi bàn, hoặc kiến tạo. Quan trọng là phải có thầy dạy, kiếm thầy nào có determination cao. Về train thì tât nhiên train vị trí luôn chứ còn gì nữa.

Số bài viết
    424
    cho đá ở đội hình b hoặc đội trẻ, trận ko quan trọng hoặc đội yếu thì đôn lên đá chính. đừng để ở đội hình chính, tránh trường hợp chín ép.
    cho tutor nữa...

Số bài viết
    353
    cho loan là biện pháp tốt nhất đấy, khỏi cần lo cho nó

Số bài viết
    286
    Thank các bác những kinh nghiệm rất quý báo

Em cứ chơi thấy nó lên wonder kid hồi nào cũng chẳng hay mà chẳng bít tại sao nó lại lên hihi nhưng chỉ số của tụi nó thì lên hơi chậm ^^!

Số bài viết
    42
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Rafinha Bài viết
    Thank các bác những kinh nghiệm rất quý báo

Em cứ chơi thấy nó lên wonder kid hồi nào cũng chẳng hay mà chẳng bít tại sao nó lại lên hihi nhưng chỉ số của tụi nó thì lên hơi chậm ^^!
    vì theo như kinh nghiệm đã chơi cầu thủ trẻ phát triển chỉ số nhanh nhất là lúc 19> 22 lúc đấy ngắm em nó cứ gọi là phê lòi mắt , cầu thủ 16 17t mà đã wK thì là quá ngon rồi , kinh nghiệm cứ để đá ở đội Ú18 và cho tut thôi , tầm 18 thì cho đá đội 2 và 20 21 đôn lên đội 1 và thường xuyên đá chính , đối với đội hình nhiều siêu sao thì như thế còn đội thường thì cảm thấy chỉ số đủ để cạnh tranh thì cứ cho đá đội 1 ngay từ đầu

Số bài viết
    58
    Cho tui hỏi, HLV dạy ngoài determination cần những chỉ số nào nữa?
    Và khi thuê về thì để nó tự dạy hay sắp xếp thế nào?
    tui còn gà, mong anh em giúp đỡ

Số bài viết
    217
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kyosawada Bài viết
    Cho tui hỏi, HLV dạy ngoài determination cần những chỉ số nào nữa?
    Và khi thuê về thì để nó tự dạy hay sắp xếp thế nào?
    tui còn gà, mong anh em giúp đỡ
    Ko phải là thuê HLV mà là bạn cho 1 thằng cầu thủ già hơn ở trong đội đá ở cùng vị trí (cầu thủ già hơn có determination cao hơn) tutor thằng bé.
    Thằng cầu thủ già hơn nên có các PPM tốt, lòng trung thành cao, bạn có thể tham khảo tìm hiều kĩ ở phần Thư viện trong forum này.

Số bài viết
    484
    Mình thì những thằng thấy nhon cho nó đá ngay đội 1 đễ học hõi kinh nghiệm

Số bài viết
    158
    Cầu thủ dưới 17 tuổi thì mình chắc chắn để ở nhà :
    Thứ 1 : ở tuổi này vẫn được đá cho các đội trẻ , giải trẻ nên luôn đạt tình trạng match fit, hơn nữa mấy ku này thường là sao đội trẻ nên được ra sân thường xuyên và ít nhiều cũng đóng góp cho cái bảng thành tích của đội trẻ thêm đẹp.
    Thứ 2 : việc đầu tiên khi muốn cầu thủ trẻ train tốt là phải có quyết tâm (determination) , có quyết tâm càng sớm thì train càng nhanh nên phải để ở nhà để dạy, giúp tăng chỉ số quyết tâm (rất quan trọng)
    Đồng thời cũng dạy cho cầu thủ trẻ tính cách tốt + PPM cần thiết. Nếu đem cho mượn ngay thì sẽ ko dạy được gì cả.
    Với bản FM 10 thì hầu như ko đem lên đội 1 nổi với cái chỉ số cùi mía lúc đầu nên cứ để đá ở đội trẻ là được.
    Khi cầu thủ đã được học đầy đủ và hết tuổi đá đội trẻ thì chọn 1 trong 2 phương án :
    a/ Nếu lực vẫn lên đều mỗi tháng thì cứ cho ở nhà với tụi coach xịn mà train dần lên.
    b/ Nếu dậm chân tại chỗ thì thử đem cho mượn ngay.Chọn đội nào mà nó dễ có cơ hội được đá chính (value member - the first team - chứ đừng có cover - first team , ngồi dự bị ở đó thì thà dự bị ở nhà còn hơn )

Về cách train thì theo bài của bác Vangtoiga thì phải có viết rất kĩ rồi , trẻ thì lúc đầu ưu tiên train chỉ số vật lý .
    Và theo mình thì từ từ cho train vị trí cũng như tự học PPM để đỡ tốn work load , cho đến khi CA khá rồi mới cho học vị trí mới .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới