Share game FM24 (PC)
Trang thứ 19 trong tổng số 29 trang Trang đầuTrang đầu ... 91718192021 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 181 tói 190 trong tổng số 288
    Số bài viết
    242
    Thử rồi thấy cũng bt. Mình chỉ chỉnh lại phạt góc mixed ko set 4cus far post thôi. Kết quả sau 2 trận thắng Atalanta sân khách 5-3 (kiểm soát 49%), LIV hoà sân nhà 1-1 (kiểm soát 50%) trong khi chơi tac mình thì có thể kiểm soát ~55%
    Đội hình thì có : (ko phải show hàng gì cả nhưng muốn chỉ ra ko phải do đội hình ko hợp)
    Tm Areola (đã khủng)
    HV: Sakho + 1 cậu random khủng hơn cả Sakho, 2 wing có Opare + Jose Angel ~maxPA
    TV: trụ có Sandro 2 MC Poli + 1 random dạng điểm như Poli nhưng khủng hơn, AMC Hazard, dự bị có Rodwel, Noirdtveit
    TĐ có Lukaku, Neymar, Kadlec, 1 random ~ torres, 1 random ~fabiano
    Tac này sự đặc biệt ở chổ gần như nghiêm cấm cầu thủ sút xa để kiểm soát tốt hơn và các đường chọc khe từ 3 tv là nguồn cung cấp bóng chính cho các bàn thắng
    Nhưng tớ lại thấy buồn cười ở chổ Phylosophy thì Very Fruid nhưng gần như cả đội đá như những cái máy ko roam, ko sút xa, ko cross, ko sáng tạo, hv biên chỉ qua giữa sân vài M, tiền đạo sáng tạo =0 , chỉ có cậu AMC là được tự do sáng tạo, 2 MC thì vẫn rất hạn chế. Tớ thấy Very Rigid thì hợp hơn
    Và 1 điều nữa trong bóng đá hiện đại ko ai chơi đội hình kim cương mà hạn chế cặp hv cánh chuyên tâm def như thế này vì khi đó chắc chắn ko thể kiểm soát toàn sân được thì dominate kiểu gì?
    Tac này tớ thấy những đội lớn thì ngon, cầm Sunderland vô địch năm đầu thì... cho tớ xin file save (save-load? bug corner?)
    Tớ đồng ý với cậu ji trên kia đó là tac này họ hàng với nhà bug

Lần sửa bài viết gần nhất bởi azkaban17 : 21-07-2010 vào lúc 02:06 AM
    Games don't make students fail the exams but they sure help

Số bài viết
    234
    -Đúng, mình đá Sunderland vô địch năm đầu là dùng bug phạt góc với trả sau 48 tháng đấy
    -Đội hình bạn rất mạnh.Vịêc trong trận đấu không kiểm soát quá 50% là bình thuờng với tac này.Lí do thì đã giải thích chán chê ở các trang truớc rồi. Nếu muốn kiểm soát bóng nhiều thì đá tac nào có cầu thủ chạy cánh ý, đừng dùng tac này, nhé!
    -Việc cầu thủ không sút xa là do vấn đề cầu thủ của bạn. Mình dùng Di Maria, Moussa Sissoko, Dzeko,De Rossi... bọn nó sút xa suốt.
    -Việc nói cầu thủ không sáng tạo là không đúng.2 MC lên công về thủ liên tục, chọc khe xâm nhập vòng cấm ầm ầm, tiền đạo chạy chỗ chuyền ban khói lửa(văn vẻ tí, AMC thì khỏi nói, Anchor man vẫn lên sút xa ghi bàn tốt.Việc thiếu sáng tạo là do ST của bạn tòan Lukaku,kadlec thì sáng tạo quái j. Mà tóm lại tiền đạo sáng tạo để làm j vậy? Nếu muốn nó sáng tạo thì đá cặp Trequartista - Advance forward hoặc dùng deep lying Forward, đừng dùng 1 Advance F,1 poacher nữa. 2 tiền vệ thì dùng 1 deep lying playmaker, 1 box-to-box ( hoặc ball- winning tùy khả năng cầu thủ và tình hình trên sân)
    -Về 2 HV biên, để ý sẽ thấy 2 cầu thủ này chạy nhiều nhất trên sân, xấp xỉ 10km, tackling cũng nhiều nhât đội, xấp xỉ 5. Vì nó không tạt nhiều nhưng mà kiểm soát 2 cánh, đánh chặn, phòng ngự từ xa, hỗ trợ, đưa bóng lên cho hàng công, đông thời chống phản công nữa. Nên cầu thủ vị trí này cần có tackling cao, stamina cao. Đấy là dominance còn j
    -2 DC cần nhanh 1 tí, có PPM không xọac bóng thì tốt, để tránh ăn thẻ đỏ khi bị phản công.Sakho thì hơi chậm
    Nói chung bạn mới dùng 2 trận thì không hiểu hết nên thông cảm đc.

Số bài viết
    242
    Tac này đá với máy thì dominate thật nhưng nếu đá với người chơi thì nên xem lại, nhất là những người đã nghiên cứu kỹ tac này. Tac này cũng tương tự như Chel nhưng cải tiến hơn nhờ cặp hv biên như 2 máy quét 2 cánh và chỉ chuyên tâm đánh trung lộ.
    Tớ làm 1 tac (thực ra là tac đối phó Chel của tớ) set push up = deep, 2 hv kèm sát tiền đạo cậu (nhưng ko chỉnh mark theo tên vì cậu chơi swap) 3tv trung tâm - 1 anchor bắt 3 tv sáng tạo của cậu, 2 hv biên set wingter cầm bóng, chọc khe, đột phá, cross nhiều, phía trên là 3 tđ với 2 tđ cánh chơi sáng tạo, cầm bóng chọc khe nhiều, chưa biết trung lộ tớ có kiểm soát được ko nhưng tớ cứ cho clear ball to flanks, exploire both flanks cho chắc, đếm phút 70 tớ tràn lên tấn công thì cậu nhắm dominate được ko?
    Do tac cậu chỉ nhắm tấn công trung lộ nên khi gặp đội thật sự chỉ muốn phòng thủ trung lộ thì điểm yếu ở chổ rarely cross, rarely long shot, no roam và chỉ có 1 AMC muốn làm gì mình thích sẽ trở nên khá khô cứng (đơn giản vì hầu hết cầu thủ bị hạn chế sáng tạo, khuôn mẫu chuyền bóng + đi bóng gần như quanh quẩn trung lộ)
    Tớ cũng rất hay đánh trung lộ nhưng ko set rarely quá nhiều như vậy, trong các thế trận bế tắc thì những pha xuống bóng ở biên lại là chìa khóa thành công.

Số bài viết
    627
    patch 10.3 này tấn công trung lộ dễ ghi bào hơn cánh mà... >"<

Số bài viết
    242
    Cũng ko hẳn thế mà do tình hình bóng đá thế giới bây h sản sinh quá nhiều tiền vệ trung tâm - tv công giỏi (có thể mua được) mà lớp tiền vệ chạy cánh thuần túy hay có thể lên được world wide - world class (có thể mua được) từ đầu game quá ít (thật ra tớ chẳng biết thằng nào ). Chơi khoản vài năm lớp random lên bắt cặp cánh xịn về mà xem, bay đi đâu chả được .

Số bài viết
    48
    Nhưng tớ lại thấy buồn cười ở chổ Phylosophy thì Very Fruid nhưng gần như cả đội đá như những cái máy ko roam, ko sút xa, ko cross, ko sáng tạo, hv biên chỉ qua giữa sân vài M, tiền đạo sáng tạo =0 , chỉ có cậu AMC là được tự do sáng tạo, 2 MC thì vẫn rất hạn chế. Tớ thấy Very Rigid thì hợp hơn
    chính vì rarely nhiều vậy nên mới very fruid đấy còn nếu very regid thì chẳng có gì đáng bàn . tại sao set 2 cái đối nghịch như thế lại đá hay hơn
    mà có phải lúc nào cũng đá trung lộ đâu , bí quá vẫn có thể chỉnh tac giãn biên tìm cơ hội mà

Số bài viết
    242
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ashe3010 Bài viết
    chính vì rarely nhiều vậy nên mới very fruid đấy còn nếu very regid thì chẳng có gì đáng bàn . tại sao set 2 cái đối nghịch như thế lại đá hay hơn
    mà có phải lúc nào cũng đá trung lộ đâu , bí quá vẫn có thể chỉnh tac giãn biên tìm cơ hội mà
    Thế cậu là cầu thủ, thằng hlv bảo ở vị trí của cậu thì ko sút xa, sáng tạo sơ sơ, ko tạt bóng, cầm bóng bt được thì chọc ngay đi nhưng khi vào sân nó lại bảo mày đá thật phóng khoáng cho tao :batngo: lúc đó vào sân cậu đá sao

Số bài viết
    48
    ngoài đời thì ko như vậy được , nhưng trong game thì chẳng hiểu sao để thế lại đá hay hơn , có thể hiểu ý đây là yêu cầu cầu thủ đá di chuyển rộng hơn mà mấy cái kia nó là rarely chứ có phải never đâu
    Mà cho tớ tham khảo cái tac chống tac này của cậu ko , về nghiên cứu thử chút

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của azkaban17 Bài viết
    Thế cậu là cầu thủ, thằng hlv bảo ở vị trí của cậu thì ko sút xa, sáng tạo sơ sơ, ko tạt bóng, cầm bóng bt được thì chọc ngay đi nhưng khi vào sân nó lại bảo mày đá thật phóng khoáng cho tao :batngo: lúc đó vào sân cậu đá sao
    1.Cậu ko hiểu thế nào là PI và TI ah trong trường hợp đã set PI thì TI coi như bỏ. Vậy thì ko thể nói như cậu được.

2. Sao cậu (và rất nhiều người khác) cứ phải xoắn cái phần trăm kiểm soát bóng thế nhỉ 1 đội yếu hơn, đá phòng thủ, cứ chuyền đi chuyền lại, dây dưa ở sân nhà sẽ có thời gian kiểm soát bóng vượt trội so với 1 đội mạnh - có bóng đá đưa lên trên, phối hợp 1 chạm ... Đâu phải cứ cầm bóng nhiều là hay hơn đâu

3. Tôi đã từng post 1 bài trong topic này, có lẽ cậu ko đọc. Tôi cho rằng việc set cross rarely chính là 1 trong những mấu chốt cho sự thành công của tac này. Bên cạnh để strategy overload và time wasting ở mức thấp nhất, việc ko cho cầu thủ tạt bóng giúp cho cả đội chỉ chuyên tâm vào chọc khe bổng cho tiền đạo. Nếu để ý cậu sẽ thấy, hầu hết các bàn thắng của đội là do MC hay thậm chỉ là DC, FB chọc khe bổng cho tiền đạo thoát xuống ghi bàn.

Còn cậu nói tac này bình thường thì có lẽ cậu nên xem lại cầu thủ của mình, phong độ của đội và cả của cầu thủ ... Tôi ko chỉ dùng thử tac này cho các đội mạnh mà còn dùng cho cả các đội yếu như Leeds, các đội trung bình như Villa và đều thấy rất hài lòng, hài lòng đến nỗi ko muốn dùng tac nữa vì thắng nhiều quá thành nhàm.

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    224
    CR7 85 bàn trên mùa
    higuain 44 bàn ^^
    vô địch laliga trước 6 vòng đấu
    ko chơi bug

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới