Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 29 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 288
    Số bài viết
    234

Complete Dominance-Tactic bá đạo của FM10-đặc biệt dùng cho Chelsea

Tac lấy từ topic nước ngoài http://www.fm-base.co.uk/forum/downl...o=file&id=1534.
    Mình dùng cho Chelsea,tận dụng tối đa các tiền vệ trung tâm khủng của đội và thấy tactic này vô đối,đá với đội mạnh chỉ biết thắng hoặc cùng lắm là hoà.Sau 1 mùa đoạt PL và CL.Thua Man C ở Chung kết League Cup ở penalty và thua Liver ở bán kết FA do lỗi mạng nên nó tự đá (đá mạng LAN với bạn).Các trận thắng tiêu biểu.

Đặc điểm:Ghi bàn chủ yếu là 2 ST và AMC.Trong trận 3 tên này thường xuyên đối mặt thủ môn.Thành tích của cặp song sát PLko quả nào từ penalty đâu nhá)
    Vua phá luoi PL:

Drogba tuy đá ít vì chấn thương và CAN nhưng vẫn khủng

AMC cực quan trọng.Dùng Lampard nhưng mới tạm hài lòng.Cầu thủ khủng nhât ở vị trí này mình dùng là Silva.Ngoài ra có Vaart,Kaka,Diego Buonanotte,Hazard.Nếu thấy AMC vị trí này mãi ko ghi bàn thì nên thay ngay người khác.

Các chỉ số cần thiết của các vị trí:
    Goalkeeper
    Aerial Ability Reflexes Handling Communication Positioning

Center backs
    Heading Marking Tackling Positioning Teamwork Anticipation Strength

Fullbacks
    Stamina Positioning Crossing Tackling Workrate Teamwork Pace

Anchor Man
    Passing Workrate Determination Anticipation Teamwork Stamina Tackling Strength

Center Midfield
    Passing Workrate Determination First Touch Stamina Anticipation Off the ball

Attacking Midfield
    Dribbling First Touch Creativity Off the ball Acceleration Pace Passing Finishing

Poacher
    Finishing First Touch Off the ball Composure Determiantion Pace Technique

Advanced Forward
    Finishing Dribbling First Touch Technique Off the Ball Flair Pace Strength Balance Composure

-Các tiền vệ cần passing cao để bơm bóng từ xa cho 2ST.Ngoài ra do thường xuyên lên công về thủ nên cần Stamina cao.
    -2 FB chỉ phòng ngự nên cần tackling cao.
    Nhược điểm:
    -Đôi khi gặp khó với đội yếu đá 4-5-1 tử thủ.
    -Do để Overload nên cẩn thận với các ST đối phương có Pace cao,dễ bị ăn phản công,như là Torres.Cần cho người kèm chặt,kéo đội hình xuống deep khi cần.
    -Cơ hội đối mặt là rất nhiều,nên gặp ngày GK đối phương lên đồng thì hơi ức chế chút
    -Do để Overload,Time wasting rarely nên dễ bị mất sức cuối trận,bị đối phương gỡ bàn.nên khi đã ghi 1 hoặc 2 bàn rồi thì chuyển tactic strategy xuống vài nấc.Xuống hẳn counter nếu cần<khi đá sân khách>.kéo time wasting lên,counter attack chọn yes,kéo đội hình deep.Chọn những SHOUT phù hợp đá chậm lại:RETAIN POSSESION, PASS TO FEET và STAY ON FEET.Thay những cầu thủ yếu ra.Xem cái pre-match meeting cũng vô cùng quan trọng.
    DOWNLOAD:
    tactic của người tạo:
    http://www.mediafire.com/?nknikkmimio
    tactic của mình:thay đổi đôi chút:chỉnh 1 Advance Forward thành Poacher(2 ST là 2 Poacher luôn),chỉnh phạt góc đánh đầu(cầu thủ ghi bàn từ phạt góc là DC bên phải),bỏ Target man:
    http://www.mediafire.com/?u1tzzojjymt

Anh em dùng thử và cho ý kiến.

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi taoday_38 : 02-03-2010 vào lúc 09:01 AM

Số bài viết
    1,180
    Nhìn cái bảng thành tích hãi hùng thế??? Test cái! ^^

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Đã test 3 trận, trận nào cũng 4-0 Để test thêm rồi sẽ "báo cáo" chi tiết hơn

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    179
    nên down của ai nhỉ

We Are The Champion!

Số bài viết
    2,107
    Lampard là AMC hàng khủng rồi mà,cái ảnh kia để Deco ở đấy ko hợp lý lắm,còn Buonanotte thì chỉ số cao đá ko ra gì,chỗ AMC đấy chỉ có Lampard là ok nhất thôi
    Nhưng mình nghĩ đá AMC nó cứ bắt chặt là chết sạch,hay mình đá nó thế ??

Nói thế chứ nhìn kết quả bác đá là nói lên tất cả,quá tuyệt vời,toàn thắng đậm,nghiền nát tất cả,kinh dị
    Real,Liverpool thua sấp mặt
    Thanks bác chủ pic đã share

Thế lúc đầu cái Tac nó để 2 Advanced Forward à bác,để thế có sao ko nhỉ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Zlatan Ibrahimovic : 27-02-2010 vào lúc 09:18 PM
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Lampard là AMC hàng khủng rồi mà,cái ảnh kia để Deco ở đấy ko hợp lý lắm,còn Buonanotte thì chỉ số cao đá ko ra gì,chỗ AMC đấy chỉ có Lampard là ok nhất thôi

Nói thế chứ nhìn kết quả bác đá là nói lên tất cả,quá tuyệt vời,toàn thắng đậm,nghiền nát tất cả,kinh dị

Đúng rồi, cho Bounanotte đá ở đấy ko ổn Mình thử nghiệm nhét Salvio vào thì lại ngon lành Tac này nếu bắt chặt AMC thì vẫn còn 2MC phía sau mà, 2 chú này có khi còn quan trọng hơn AMC

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    234
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết

AMC ở tac này do thường xuyên xâm nhập vòng cấm nên cần Acc,pace và dribbling cao,nên Silva khủng hơn Lampard(đã check).Buonanotte mình dùng thấy hay mà,dự bị ko tồi.
    Lúc đầu cái tac là 1 Advance F,1 poacher,nhưng do đội có Dzeko và Drogba nên chuyển thành 2 poacher,cho hoán đổi vị trí cho nhau,thay nhau nhả đạn.

Số bài viết
    40
    Mình dùng tac này 10 mùa rồi. 10 mùa liên tiếp vô địch ngoại hạng Anh và 9 mùa liên tiếp đạt CL

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Buonanotte strength & balance yếu thế gặp DMC trâu chó là chết ngay , thằng này nên đẩy ra cánh thì hay hơn

Số bài viết
    2,202
    Buonanote cao 1m61 ysl thế đá AMC sao được dù crea, pass, flair cao gặp MC ở ngoại hạng Anh nó tì 1 phát thì đi bay rồi. Buonanotte đá AML hay hơn nhưng đá ở Anh ko hay bằng ở TBN.

Tac nhìn khiếp thật gặp đội mạnh toàn 3-4 trái . Bạn dùng mùa 2 chưa hiệu suất có giảm ko Có bị bắt bài ko vậy

...Legend...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới