Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13
    Số bài viết
    174

Ai xài FMRTE để edit rồi cho hỏi?

Mình xài FMRTE trên Win 7, có thử edit cầu thủ xem có phản ánh đúng chỉ số không, nhưng đá chỉ được vài trận, FM10 lưu lại một ít chỉ số, còn lại đa số thay đổi. Mình muốn hỏi nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào?:a22:

Chủ đề tương tự:

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    khi thay đổi chỉ số bạn có thay đổi luôn CA không? hay bạn chỉ tăng chỉ số không thôi?

Số bài viết
    174
    có duyên với Chuột nhắt quá.
    đầu tiên mình không thay đổi, cái CA/PA ấy, PA không biết Max là bao nhiêu, cái CA là tổng chỉ số của cầu thủ đúng không? Chuột nhắt comment lẹ giùm nhé!

Số bài viết
    2,864
    CA = Current Ability: khả năng hiện tại
    PA = Potential Ability: khả năng đạt dc trong tương lai
    Khi bạn chỉnh chỉ số lên thì phải chỉnh cả CA hoặc PA nữa. Công thức tính chỉ số vẫn còn là 1 dấu hỏi

Số bài viết
    76
    chỉ số cao thì CA cũng phải cao cho hợp lý....nhưng ma cao quá thì CA=200 max cũng bị tụt thôi...nói chung edit cũng tuỳ vị trí mà edit những chỉ số cần thiết cho vị trí đó thôi..thân!

Số bài viết
    5,684
    Cách tình CA,PA đã có 1 thời gian mình cố gắng tìm hiểu mà rốt cuộc vẫn ko hiểu lắm, nhưng sau 1 thời gian cũng đã nhận ra 1 chút vấn đề là:

Mỗi cầu thủ đều được tặng free 1 số điểm CA tuỳ thuộc vào chân ko thuận, chân ko thuận càng yếu thì càng được tặng nhiều điểm nên các cầu thủ thuận 1 chân có chỉ số cao hơn thuận 2 chân,số điểm tặng free này nằm từ 80-120 gì đó

Các chỉ số phụ thuộc vào tính cách, các chỉ số ẩn thì hầu hết tăng thoải mái mà ko tốn điểm PA nào.

Các chỉ số về thể lực, tốc độ tăng rất tốn CA còn các chỉ số về kỹ thuật thì tốn ít hơn

Các thủ môn có thể tăng thoải mái các điểm ko liên quan đến chuyên môn (các chỉ số cần thiết cho các vị trí khác) mà ko tốn điểm PA

Tuơng tự các vị trí còn lại có thể tăng thoải mái các điểm dành cho 1 thủ môn mà ko tốn điểm PA

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 21-01-2010 vào lúc 06:35 PM

Số bài viết
    117
    Như Jose Mourinho nói khá chính xác (vì thực sự cũng chẳng có một công thức nào phân bố chỉ số cho cầu thủ sao cho phù hợp với CA cả.

Mình chỉ muốn bổ sung 1 số điều:

- VD: Hậu vệ, nếu bạn muốn chỉnh chỉ số, thì cần quan tâm tới những chỉ số quan trọng của hậu vệ (cái này bạn có thể tìm ở Mục Thư Viện), và giảm những chỉ số không quan trọng (theo quan điểm của mình là ném biên, đá phạt, sáng tạo, off ball, và ít quan trọng như: tạt bóng, rê dắt bóng, shot... tương tự cho những vị trí khác.

- khi tăng điểm, có những chỉ số bạn không nên tăng (vì nếu có tăng thì tháng sau cũng tự động giảm) là: Determination và Flair - hai cái này theo quan sát của mình chỉ có thể tăng do học tập từ tiền bối).

- và tối đa theo như quan sát của mình thì bạn nên tăng max nhất là 18, mình lấy vd cho bạn dễ hiểu: giống như bạn tăng điểm cho coach vậy, nếu 1 tiêu chí là 20 thì mấy tiêu chí khác có thể thấp 1 tí mà vẫn 7 sao vì chẳng có ai là hoàn mỹ, nếu giỏi ở mặt này thì có thể bớt giỏi 1 tí ở những mặt khác. Do đó nếu có 1 chỉ số là 17, bạn tăng thêm 3 điểm cho max 20 thì bạn buộc phải giảm nhiều hơn 3d (4-5d) ở những chỉ số khác. Do đó, VD: bạn giảm 10 điểm ở ném biên, 10 điểm ở đá phạt, như vậy bạn giảm tổng 20 điểm, nếu bạn phân bổ tổng 20 điểm này cho những chỉ số <15 thì ok, nhưng nếu bạn phân bổ cho những chỉ số >15 thì bạn chỉ có thể phân bổ khoảng 15-17 điểm thôi. Và bạn không nên tăng 20, 18-19 là tối đa.

- nếu bạn tăng tổng 20d cho những chỉ số quan trọng mà chỉ giảm có 15d tổng ở những chỉ số ít quan trọng, thì bạn phải tăng hơn 5 chỉ số CA.

- về chỉ số CA, nếu cầu thủ của bạn đã hơn 27 tuổi thì bạn nên max CA (CA = PA).

- về những chỉ số ẩn (8 chỉ số nằm ở cái bảng dưới cùng và 4-5 chỉ số ở cái bảng nhỏ phía trên), như Jose Mourinho nói, bạn tăng vô tư, nhưng nên tăng max: thích nghi, hoài bão (tham vọng), chuyên nghiệp, chịu đựng sức ép, khả năng thể hiện năng lực, thi đấu ở những trận quan trọng, đừng tăng cái tranh cãi nha (nó cãi mình hoài và thường xuyên cãi lộn với trọng tài - nếu có thêm cái PPM argue with officer)

- lời cuối, nếu bạn tính chơi FM chỉ khoảng 1 tháng-2 tháng thì mình không nói gì hết, nhưng nếu bạn tính chơi FM 2010, 2011, 2012... thì bạn chỉ nên chỉnh sửa chỉ số HLV và sức chứa SVĐ thôi. Đừng chỉnh chỉ số cầu thủ.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi chuchuotnhat : 22-01-2010 vào lúc 01:37 AM

Số bài viết
    174
    cái này là thử cho biết thôi, chứ đã save file lưu lại rồi. Thử để xem cầu thủ có chơi đúng như chỉ số của nó không.
    Ví dụ: mình cho firstuoch 20, nhưng sao tiền đạo tiếp bóng như kiếu bật nút Sâm Banh (kiểu klinsman của ĐỨC). nhiều lần chứ không phải 1-2 lần.
    Mình đã thử đẩy CA/PA lên mức 700-800 xem tình hình thế nào, vài trận nữa báo cáo kết quả test với các bác!

Số bài viết
    117
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhnang1804 Bài viết
    Mình đã thử đẩy CA/PA lên mức 700-800 xem tình hình thế nào, vài trận nữa báo cáo kết quả test với các bác!
    Wtf! Max CA, PA là 200 mà. sao đẩy lên 700-800 được???

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chuchuotnhat Bài viết
    Wtf! Max CA, PA là 200 mà. sao đẩy lên 700-800 được???
    đẩy được mà nó hiện thế thôi, kik lại lần nữa kiểu refresh là nó lại về như cũ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới