Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    19

Cách set DMC ( tiền vệ đánh chặn kiểu Essien)

Các bác cho em hỏi cách set DMC kiểu Essien. Box to box hay là deep flying playmaker vậy mấy bác. Cho em biết cách set role với duty luôn nha.
    Thanks các bác.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    179
    kiểu Essien thì là DM , hay anchorman chứ , hoặc là ball winning . Chứ kiểu deep flying playmaker thì có thể là C.Zanetti , hay Lampard ( mình đang cầm chels ) , hoặc có thể là cả Mikel .... nhiều lắm !

Số bài viết
    217
    Kiểu DMC chuyên nghiệp như Essien thì chính xác đê Ball winning Defend. Box to box là dành cho các anh Lampard hay Gerard vừa đánh chặn vừa kiến thiết được, lại trâu bò.

Số bài viết
    638
    Theo tui thì xếp như cách Essien đá ở ngoài đời thật thì là DM bình thường thôi, tại Archor Man giống Makelele hơn, ko bao giờ dâng cao, còn Essien thì vẫn lên về đều đặn.

Nhưng cách set DM còn phụ thuộc vào lối chơi của đội bạn, nếu đội bạn đánh cách quá nhiều mà ko có AMC thì DM của mình thành người thừa.

Số bài viết
    304
    Lưu ý các bác Essien không phải là 1 DMC, từ hồi còn ở Lyon nhiệm vụ càn quét thuộc về M.Diarra và đến Chels là Makelele và thậm chí nếu có Ballack thì Ballack cũng chơi DMC chứ ko phải Essien, khi nào cần chữa cháy Essien mới phải về đá DMC. Để Essien đá DMC rất phí vì những lý do sau đây:
    1. Natural postion là MC
    2. tất cả các chỉ số tấn công phòng thủ & kiến tạo đều cân bằng, ko có j vượt trội
    3. Obi là 1 siêu DMC, điều này ko ai phải bàn cải, nếu xếp Essien đá DMC thì Obi để đâu trừ trường hợp bạn chơi 2 DMC
    Theo ý kiến cá nhân mình và theo tactic 4-5-1 của Chels thì Essien nên đá MC và set Box to Box đê phát huy được hết khả năng

Số bài viết
    107
    nếu thế thì set Ess thành box to box chứ nhỉ tại lên xuống đều đặn mà
    vs lại thằng bạn t chơi Chel set Ess MC box to box hard tak đạt hiệu suất 84% mà

http://www.facebook.com/Toon.Hoangvans

Số bài viết
    94
    Cầm Chel để Essien DMC hơi phí tài năng của Obi Mikel

Tùy sơ đồ nên cắm Essien làm MC Box-to-box

Số bài viết
    2,107

Icon7

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của leodang Bài viết
    Lưu ý các bác Essien không phải là 1 DMC, từ hồi còn ở Lyon nhiệm vụ càn quét thuộc về M.Diarra và đến Chels là Makelele và thậm chí nếu có Ballack thì Ballack cũng chơi DMC chứ ko phải Essien, khi nào cần chữa cháy Essien mới phải về đá DMC. Để Essien đá DMC rất phí vì những lý do sau đây:
    1. Natural postion là MC
    2. tất cả các chỉ số tấn công phòng thủ & kiến tạo đều cân bằng, ko có j vượt trội
    3. Obi là 1 siêu DMC, điều này ko ai phải bàn cải, nếu xếp Essien đá DMC thì Obi để đâu trừ trường hợp bạn chơi 2 DMC
    Theo ý kiến cá nhân mình và theo tactic 4-5-1 của Chels thì Essien nên đá MC và set Box to Box đê phát huy được hết khả năng

Bác này nói đúng đấy,thằng Essien này là MC chuẩn,nghề tay trái của nó mới là DMC
    Theo mình nên để Ball winning,vì thằng này trâu chó,dũng cảm,xông xáo,tranh cướp bóng tốt,thể lực dồi dào,nó tranh bóng thì chả kém thằng nào đâu
    Obi Mikel mới là DMC,nhưng nói là siêu DMC thì chưa hẳn,thằng Mikel này được cái chỉ số thể lực trâu bò nhưng Bravery có 14,Aggression:14,Marking:14
    Trâu bò thế mà nhát gan,không xông xáo thì càn quét kiểu gì,Concentration 13,Tacking tạm tạm 15,xét thêm Team Work nữa thấy có 14
    Được cái chỉ số ẩn Important match :16,Agility hơn Rossi
    Mấy chỉ số cần thiết của DMC đều chưa đạt đến mức siêu khủng, DMC mình vẫn thích Daniele De Rossi của Roma

Tuy nhiên theo mình Essien lại có đủ chỉ số khủng của một siêu DMC chẳng qua Chelsea có Mikel,ông Mikel chỉ số cao nhưng chẳng rõ ràng,cái quan trọng lại kém,dùng thì chưa đạt chuẩn DMC,ko dùng lại phí nên ko set Essien làm DMC,chứ Essien làm DMC chắc chắn ngon hơn Mikel
    Bác cứ để Mikel DMC,Essien Ball Winning,2 thằng này hỗ trợ cho nhau thành 1 cặp siêu khủng đấy

Nói vậy chứ em chưa dùng Mikel bao giờ,nhìn chỉ số đánh giá thôi có gì các bác bỏ quá cho

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Zlatan Ibrahimovic : 18-01-2010 vào lúc 03:10 PM
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    4,029
    obi mikel đá khủng ko tả đc
    mikel đá MC mới là kinh, nó có dictates tempo đó cặp với fabregas thôi rồi
    essien để DMC hơn là obi mikel, mà sao ko để cả 2 MC luôn đi cho rồi, cần quái gì DMC

Số bài viết
    19
    Set Ballack-Essien đá DMC được ko mấy bác? Em cầm Chelsea.
    Hoặc là Essien-Anderson(mới mua). Set ntn các bác chỉ em với.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới