Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    23

thất vọng với lối đá tệ hại thiếu lửa

vừa vào giải đội đá rất sung thắng 4 hay 5 trái trắng là bình thường tiền vệ làm việc cực kì hịu quả, hậu vệ đọc cản và phá tình huống hay đến mức mình cãm thấy khó tin. nhưng sao khoản 17 vòng bắt đầu vòng 18 trở đi đội đá như mất hồn không có tí lửa thậm chí gặp những đội như stock, woles sân nhà thì đỡ đỡ ( nhưng rất tệ) còn sân khách thôi rồi mình nằm kèo trên mà bị đá cho ko thấy ánh bình minh luôn mặc dù đã la hét chỉ đạo đủ thứ. tuyến tiền đạo sút hoài ko vào ( đối mặt lun) hàng tiền vị lẫn hậu vệ như bị thịt ko thấy chạy tí j ngu vô đối, dù có bị bắt bài thì với cái kỉu ngu như thế là ko thể chấp nhận. mình thấy rõ ko phải lỗi ở tactic mà cái wan trọng là ở tinh thần cầu thủ hay sao ấy. có trận đá máu lửa chel hay koop sân khách vẫn vã 5 hoac 6 trái binh thuong có trận đá như cái xác không hồn cầm banh là mất có banh là lúng túng thua 5 - 6 cũng thường xảy ra. mình mong các bạn cho mình 1 lời giải thích về vấn đề này do đâu mà lối đá lại tệ hại đến ko ngờ như vậy ( mình đang cầm MU chỉ cheat tien thoai nen cau thu toan hang khung ) và mong có lời khuyên để mình quật lại tinh thần cứ đá kỉu này mình thấy nản wa/ vừa bị bènica loại khoi c1 ngay vòng loại đầu tien san khach thua 6-0 san nhà đá standant -> control -> attack-> overload hòa 1-1 nhìn lối đá bệ rã cua nó mà muốn đập cái lap ( nhưng vì tiểt tiền không thì đã có cái lap mới ) cam ơn đã wan tâm. nhớ đóng góp ý kiến nha cac ban

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
      2,864
      AI bây giờ rất khôn. 1 mùa nên xài 2,3 tac để khỏi bị bắt bài. Cheat tiền mà còn thua Benfica 6 trái nữa thì đúng là

Số bài viết
      27
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của shenlong162006 Bài viết
      vừa vào giải đội đá rất sung thắng 4 hay 5 trái trắng là bình thường tiền vệ làm việc cực kì hịu quả, hậu vệ đọc cản và phá tình huống hay đến mức mình cãm thấy khó tin. nhưng sao khoản 17 vòng bắt đầu vòng 18 trở đi đội đá như mất hồn không có tí lửa thậm chí gặp những đội như stock, woles sân nhà thì đỡ đỡ ( nhưng rất tệ) còn sân khách thôi rồi mình nằm kèo trên mà bị đá cho ko thấy ánh bình minh luôn mặc dù đã la hét chỉ đạo đủ thứ. tuyến tiền đạo sút hoài ko vào ( đối mặt lun) hàng tiền vị lẫn hậu vệ như bị thịt ko thấy chạy tí j ngu vô đối, dù có bị bắt bài thì với cái kỉu ngu như thế là ko thể chấp nhận. mình thấy rõ ko phải lỗi ở tactic mà cái wan trọng là ở tinh thần cầu thủ hay sao ấy. có trận đá máu lửa chel hay koop sân khách vẫn vã 5 hoac 6 trái binh thuong có trận đá như cái xác không hồn cầm banh là mất có banh là lúng túng thua 5 - 6 cũng thường xảy ra. mình mong các bạn cho mình 1 lời giải thích về vấn đề này do đâu mà lối đá lại tệ hại đến ko ngờ như vậy ( mình đang cầm MU chỉ cheat tien thoai nen cau thu toan hang khung ) và mong có lời khuyên để mình quật lại tinh thần cứ đá kỉu này mình thấy nản wa/ vừa bị bènica loại khoi c1 ngay vòng loại đầu tien san khach thua 6-0 san nhà đá standant -> control -> attack-> overload hòa 1-1 nhìn lối đá bệ rã cua nó mà muốn đập cái lap ( nhưng vì tiểt tiền không thì đã có cái lap mới ) cam ơn đã wan tâm. nhớ đóng góp ý kiến nha cac ban
      Co 2 thứ cần điều chỉnh : talk to player trước trận đấu: you can win this one và chọn cuầ thủ có morale very good , superb

Số bài viết
      2,864
      Đã bị bắt bài thì cũng vậy thôi

Số bài viết
      184
      Phạt . Cho nó chặt chém thoải mái luôn , thằng nào đá quá dở cho dự bị cuối mùa bán

Số bài viết
      196
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của shenlong162006 Bài viết
      Không biết bạn đang chơi patch 10.1 hay 10.2, nếu là 10.2 thì nghe nói AI của máy cải thiện đáng kể nên chỉ sau tầm chục trận là nhiều khả năng đã bị bắt bài rồi. Thử thay đổi tact 1chút xem sao.
      Nguyên nhân thứ 2 là có thể các cầu thủ mệt mỏi (vd sau khi làm nghĩa vụ ĐTQG, hoặc chơi nhiều trận liên tục mà ko được nghỉ , hoặc chương trình trainning nặng quá) mà vẫn phải cày, sau 1 trận kết quả ko như ý, bạn mắng nó té tát --> moral giảm rồi cứ thế trận sau, trận sau nữa đá ko hay lại bị chửi tiếp --> phản ứng dây chuyền là phong độ sa sút. thể loại này cho nghỉ tạm 1 ,2 trận để lấy lại sức sau đó khi quay lại, team talk nói với nó là ' tao rất hy vọng vào mày trận này đấy '.
      Nguyên nhân tiếp là có thể cả đội unhappy, ví dụ 1 thằng nào đó trong 1 trận đá ko tốt hoặc bị hai thẻ vàng và bị đuổi khỏi sân, kết quả cuối cùng đội bạn vẫn thắng nhưng team talk sau trận đấu bạn chửi nó, rồi phạt nó 1,2 tuần lương, thế là nó ko phục, các cầu thủ khác trong đội cũng phản ứng, kết quả là cả đội unhappy ( cái này tôi đã từng gặp, phạt 1 thằng vì nhận 2 thẻ vàng ngu dù kết quả cuối cùng vẫn thắng, sau đó mình phạt nó hai tuần lương, nó unhhapy rồi tự dưng thấy nhận được 25 cái message, xem ra thì tất cả cầu thủ unhappy và phản ứng với HLV ), kết quả là phong độ toàn đội đi xuống , đá đâu thua đấy. Loại này thì phải xoa dịu dần dần, khen chúng nó vào và team talk trước trận 'chiến đấu vì fan hâm mộ ' . Mình xài thằng Veloso, bị 1 lần như thế, sau đấy trong vòng 3 năm thằng này luôn luôn unhappy mình dù xoa dịu thế nào, kể cả kí hợp đồng mới , trong phần profil của nó vẫn là ' ko ưa HLV, bla bla ..' nên cuối cùng phải tống cổ ông này đi can tội 'thù dai'
      Ngoài ra có thể do bạn họp báo trước trận đấu khen cầu thủ và HLV đối phương nhiều quá cũng làm cầu thủ unhappy --> giải pháp là chửi bọn đối phương trước trận và khen cầu thủ mình nhiều vào .
      Nếu sau 1 chuỗi trận thất bát mà ko tìm ra giải pháp, nếu lịch thi đấu còn trống, giữa tuần bạn bố trí 1 trận giao hữu với 1 đội cấp huyện , làng, xã để các cầu thủ trút giận, bắn phá khung thành mái thoải để lấy lại cảm hứng xem sao. Good luck!

Số bài viết
      412
      mình gặp trường hợp này rồi. Vấn đề là do tac bị bắt bài và gặp thời điểm sa sút phong độ thôi bạn đổi tac mới, nếu trận nào quá dở thì cứ disappointing đi. Hạ team talk xuống 1 mức (VD: bạn hay để "for the fans" thì khi sân khách bạn để "expected a win", những cầu thủ đá dở ở 2,3 trận trước thì "have to faith ability", dần dần sẽ lại bình thường thôi

THANH NIÊN TAM THẤT: THẤT NGHIỆP, THẤT TÌNH VÀ THẤT VỌNG

Số bài viết
      23
      thaks all ai có góp ý cứ tự nhiên nhé cám ơn rất nhìu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới