Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 7 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 64
    Số bài viết
    2,107

Icon7 Chia sẻ cách đảo ngược tình thế khi bị dẫn bàn trước

Mình đá với các đội kể cả trên cơ và dưới cơ nếu mình ghi bàn trước thì kết quả thường là thắng và hòa !

Nếu không may bị dẫn trước ngớ ngẩn thì đá 1 lúc là sẽ gỡ hòa và thắng lại,những trận như thế diễn ra nhiều nên quen,giờ tự nhiên gặp đội đá rắn,có chuẩn bị tốt mình không biết xoay sở ra sao,bị dẫn trước ko những không gỡ hòa được mà càng ngày càng thua nặng,mặc dù đã cố tìm cách xoay sở !

Hôm qua gặp M.C cúp FA,trước đó Mark Hurge đã đích thân đi quan sát đội mình đá ở trận trước Vào trận,đá hiệp 1 được 26' nó cho 3 nháy,sang hiệp 2 bị bồi thêm 3 nháy nữa là 6 nháy,ko ghi được bàn danh dự luôn,lúc đầu mình để Standard thôi,bị ghi 2 bàn chuyển Attack,chiếm ưu thế được 1 chút nhưng cuối cùng Attack và Overload cũng vẫn bị nó ép sân,lúc này thật sự mình lúng túng ko biết xử lý thế nào nữa,
    Cái kiểu này giống như thấy chết mà ko cứu được,tức lắm, các cầu thủ dường như bị trôi theo quán tính từ đầu trận,ko thể làm chủ tỉnh táo lại được nữa,vì vậy mình lập topic mong các anh em kinh nghiệm FM lâu năm chỉ giáo cách thay đổi cục diện trận đấu khi bị dẫn trước

Chủ đề tương tự:
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    6,093
    Mình cũng gặp trường hợp này nhiều, và thông thường là cũng buông súng luôn . Thường thì những trận như thế này rất ức chế , đội bạn sút kiểu nào cũng vào, còn mình thì.....

Đôi khi thay 1 cầu thủ khác vào phá lối chơi thỉnh thoảng lại có hiệu quả chút xíu ( bàn danh dự )

Số bài viết
    144
    Mình đá mà hiệp 1 mà bị dẫn trước 3 bàn rồi thì hiệp 2 thúc toàn đội dồn lên tấn công đá không còn gì để mất được ăn cả ngã về không. Những trường hợp này mình nghĩ là chỉ ăn may mới lật ngược được thôi chứ đội bạn cứ có cơ hội là ăn còn tiền đạo của mình thì chân gỗ hết

Số bài viết
    114
    gặp mình thì để đó cho cả đội muốn làm gì thì làm
    lên mạng chơi 1 chút rồi vòng lại coi kết quả ra sao

Số bài viết
    3
    Xin chào, tớ là newbie của FM2010 thôi, không nghiên cứu kỹ lắm về FM chỉ hay lôi FM ra chơi lúc rảnh rỗi cho thư giãn. Nhưng thư giãn đâu không thấy, chỉ thấy ức chế bực mình thêm vì tớ hay bị kiểu dẫn trước đội nó 2 - 3 trái nửa đầu hiệp 1, ép sân toàn diện. Nhưng nửa sau hiệp 1 thì nó làm lèo 2 - 3 bàn gỡ hoà, sang đến hiệp 2 thì tăng khả năng tấn công hoặc thay đổi tactic các kiểu nhưng có trận may mắn thắng, có trận thì thua thêm. Và nhất là nếu bị dẫn trước giống như Ibra đã nói, thì đa số là vô phương cứu chữa và thua thêm nhiều bàn nữa là điều trông thấy, hoạ hoằn lắm mới có trận lật ngược tình thế sau khi bị dẫn trước 2 - 3 bàn.
    Nay thấy không phải mình tớ, mà có vẻ cũng có nhiều người cùng chí hướng. Cao nhân nào có chiêu gì đặc biệt thì chỉ giáo giúp!

Số bài viết
    282
    Có cách dễ lắm, mà chắc ai cũng biết.
    Trước trận thì save, hết trận thì load

Số bài viết
    41
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eminter Bài viết

Số bài viết
    380
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Mình đá với các đội kể cả trên cơ và dưới cơ nếu mình ghi bàn trước thì kết quả thường là thắng và hòa !

Nếu không may bị dẫn trước ngớ ngẩn thì đá 1 lúc là sẽ gỡ hòa và thắng lại,những trận như thế diễn ra nhiều nên quen,giờ tự nhiên gặp đội đá rắn,có chuẩn bị tốt mình không biết xoay sở ra sao,bị dẫn trước ko những không gỡ hòa được mà càng ngày càng thua nặng,mặc dù đã cố tìm cách xoay sở !

Hôm qua gặp M.C cúp FA,trước đó Mark Hurge đã đích thân đi quan sát đội mình đá ở trận trước Vào trận,đá hiệp 1 được 26' nó cho 3 nháy,sang hiệp 2 bị bồi thêm 3 nháy nữa là 6 nháy,ko ghi được bàn danh dự luôn,lúc đầu mình để Standard thôi,bị ghi 2 bàn chuyển Attack,chiếm ưu thế được 1 chút nhưng cuối cùng Attack và Overload cũng vẫn bị nó ép sân,lúc này thật sự mình lúng túng ko biết xử lý thế nào nữa,
    Cái kiểu này giống như thấy chết mà ko cứu được,tức lắm, các cầu thủ dường như bị trôi theo quán tính từ đầu trận,ko thể làm chủ tỉnh táo lại được nữa,vì vậy mình lập topic mong các anh em kinh nghiệm FM lâu năm chỉ giáo cách thay đổi cục diện trận đấu khi bị dẫn trước
    Nếu không biết làm gì thì hãy sử dụng cách này:
    Trích dẫn bài viết của eminter
    Mình gặp trường hợp này nhiều và thường có 2 cách giải quyết sau:
    1, Đầu trận chơi tấn công kiếm bàn luôn không chơi Standard.
    2, Bị dẫn bàn thì sang hiệp 2 mình đổi đội hình(theo mình nghĩ mình thua do AI nó bắt bài sơ đồ mình đưa ra) thay người, chửi cầu thủ, đổi vị trí các cầu thủ còn lại trên sân cho hợp lý. Kết quả là mình thường gỡ hoà khó thắng lại, nếu hiệp 1 thua đến 3 trái thì thương mình kết thúc 90` là thua 4-3 hoặc 4-2

Số bài viết
    2,107
    Mình gặp trường hợp này nhiều và thường có 2 cách giải quyết sau:
    1, Đầu trận chơi tấn công kiếm bàn luôn không chơi Standard.
    2, Bị dẫn bàn thì sang hiệp 2 mình đổi đội hình(theo mình nghĩ mình thua do AI nó bắt bài sơ đồ mình đưa ra) thay người, chửi cầu thủ, đổi vị trí các cầu thủ còn lại trên sân cho hợp lý. Kết quả là mình thường gỡ hoà khó thắng lại, nếu hiệp 1 thua đến 3 trái thì thương mình kết thúc 90` là thua 4-3 hoặc 4-2
    Thế tóm lại là vẫn thua à bác
    Thay người,chửi nhưng có vẻ vẫn khó xốc dậy được cả đội lắm
    Cả đội vẫn lơ mơ như thế,kiểu như CK C1 năm ngoái: M.U-Barca ấy,hết hiệp 1 Sir Alex đã gào thét,chỉnh lại nhưng các cầu thủ M.U vẫn đá vô vị đến cuối trận,ko thoát ra được

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    380
    Nếu thua đến 3 bàn hiệp 1 thì gỡ được 3 bàn là ngon roài Còn Nếu thua 2 bàn thì có thể hoà thắng thua, còn 3 bàn hầu như thua chỉ chờ trận lượt về phục thù, mình đanh c1 vòng nockout khi đá sân khách hay bị thua vậy lắm về sân nhà bum lại 2 trái là vô vòng tiếp

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới