Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 41
    Số bài viết
    2,107
    Kẻ chiến thắng là kẻ mạnh,cuối mùa cứ vô địch là ok,dùng 1 tac hay xoay tac cũng được
    Thanks chủ pic có những chỉ dẫn rất hay

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    2,107
    take a breath
    Cái này là gì bác chủ pic ơ,em tra mãi chả thấy

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Cái này là gì bác chủ pic ơ,em tra mãi chả thấy
    Nó ở trong phần Touchline dùng cái này khi đội bạn đang dẫn trc đối phương với tỷ số an toàn và muốn giữ sức cho các cầu thủ vào trận đấu sau

Dream come true in FMMặc dù chưa từng mơ làm HLV

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Kẻ chiến thắng là kẻ mạnh,cuối mùa cứ vô địch là ok,dùng 1 tac hay xoay tac cũng được
    Thanks chủ pic có những chỉ dẫn rất hay
    Kẻ chiến thắng chưa chắn phải là kẻ mạnh đâu. Rubin Kazan thắng barca 2-1 tại Nou Camp đấy thế có nghĩa là Rubin Kazan mạnh hơn Barca ah?:a42: Thế mà Barca vẫn đứng đầu bảng và vào vòng trong con Rubin Kazan bị loại
    Còn cuối mùa có vô địch đc ko ko phụ thuộc vào xoay tac hay 1 tac đây bạn

Số bài viết
    108
    Thường thì mình chơi chỉ dùng 4-4-2 sau đó biến thể nó thành :
    4-2-3-1 hoặc 4-1-2-1-2 hoặc 4-2-1-3

Tuỳ từng trận và từng lúc xoay vòng cầu thủ mà set lại tactic cho đúng thôi.

Số bài viết
    25
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvm811 Bài viết
    Kẻ chiến thắng chưa chắn phải là kẻ mạnh đâu. Rubin Kazan thắng barca 2-1 tại Nou Camp đấy thế có nghĩa là Rubin Kazan mạnh hơn Barca ah?:a42: Thế mà Barca vẫn đứng đầu bảng và vào vòng trong con Rubin Kazan bị loại
    lại có câu thua một trận nhỏ chưa phải là thua toàn cuộc bạn à. Câu đó có thể hiểu là kẻ thắng cuối cùng mới là kẻ mạnh xét trên cái nhìn tổng thể.
    về cái chỉ số tact consistency bạn nói fm hướng người ta tới dùng 1 tact theo mình là ko đúng , nó giống như chỉ số cá nhân phong cách từng người , như chiều cao , cân nặng thôi , ko thể dùng nó mà đánh giá đc giỏi hay dở đâu.
    Còn xét trong fm thì cái gọi là bắt bài theo mình chỉ là một biến số trong thuật toán thôi , đến thời điểm khắc thế , cái chúng ta làm thay tact hay ji ji đó chẳng qua làm thay đổi biến số này thôi . Nếu có cái gọi là triết lí bóng đá ở đây thì đó là triết lí bóng đá của các lập trình viên mà thôi , thế nên mới chỉ có up patch thôi mà người ta đã phải chỉnh sửa tact đủ thứ. Cái engine Fm2010 đáng nhận xét là consistency cực kém ,

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của aldorado Bài viết
    lại có câu thua một trận nhỏ chưa phải là thua toàn cuộc bạn à. Câu đó có thể hiểu là kẻ thắng cuối cùng mới là kẻ mạnh xét trên cái nhìn tổng thể.
    về cái chỉ số tact consistency bạn nói fm hướng người ta tới dùng 1 tact theo mình là ko đúng , nó giống như chỉ số cá nhân phong cách từng người , như chiều cao , cân nặng thôi , ko thể dùng nó mà đánh giá đc giỏi hay dở đâu.
    Còn xét trong fm thì cái gọi là bắt bài theo mình chỉ là một biến số trong thuật toán thôi , đến thời điểm khắc thế , cái chúng ta làm thay tact hay ji ji đó chẳng qua làm thay đổi biến số này thôi . Nếu có cái gọi là triết lí bóng đá ở đây thì đó là triết lí bóng đá của các lập trình viên mà thôi , thế nên mới chỉ có up patch thôi mà người ta đã phải chỉnh sửa tact đủ thứ. Cái engine Fm2010 đáng nhận xét là consistency cực kém ,
    Thứ nhất là mình ko nói cái tactical consistency là dùng để đánh giá năng lực của HLV mà là xu hướng của game FM tạo ra để đánh giá tính kiên định của chúng ta thôi. Tactical Consistency nó nằm cùng các chỉ số Hand on Approach và Finnancial COntrol là những chỉ số quan trọng mà bạn ko cho là quan trọng thì thật là buồn. Ví dụ như 1 người học quản trị kinh doanh đi xin việc mà thấy bản đánh giá là kiểm soát tài chính kém thì anh ta liền nói " Cái chỉ số đấy quan trọng gì anh nó cũng như chỉ số chiều cao cân nặng thôi, anh chứ nhận em vào làm đi" thì chẳng mấy chốc Việt nam chúng ta sánh ngang với Mỹ đâu

Còn triết lý bóng đá mình nói ở đâu là triết lý của bạn ko phải của máy, đúng như bạn nói là đó chỉ là biến số toán học để cho chúng ta động não để giải mã chúng nhưng cái mình muốn nói là để giải mã ko cần phải thay cả triết lý bóng đá của bản thân bạn mà chỉ cần thay đổi các vị trí chiến thuật hợp lý là đc rồi

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Chia sẻ 1 chút :

Clear Ball To Flanks - Instructs your players to look to make their clearances into wider areas to be picked up by attacking players.

Pump Ball Into Box - Instructs your players to launch high, long-range passes into
    the opposition’s penalty area.

Còn về vấn đề tac, theo ý kiến cá nhân mình nếu bạn có thêm dẫn chứng thì sẽ thuyết phục hơn. VD hình ảnh.
    Cảm ơn bạn về 2 phần trong touchline. Về bóng đá mình còn có chút gọi là hiểu biết nhưng về IT thì mình tịt Mặc dù rất muốn post hình nhưng mình thật sự ko biết cách

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Nói thêm, ngoài đời Mourinho nổi tiếng với tac 4-5-1 hay biến thể nhưng trận đấu gần nhất trước thời điểm này Inter đá 4-4-2 :

Trong game, nếu bạn để ý Profile của các HLV và so sánh giữa FM8, FM9 và FM 10 cũng có 1 số điều thú vị.

Việc đổi tac, VD: thay DCM thành CM,CM thành AM...để 4-4-2 flat thãnh-1-2-1-2... Hoặc đơn giản đổi Attack->Counter, hay thậm chí Attack->Defensive ... luôn có tác dụng rõ rệt( tất nhiên là sd hợp lí) nhất là khi bạn ko đc đánh giá mạnh hơn, dựa vào điểm yếu của họ mà chọn tac phù hợp là đúng. Và ngay cả khi bạn mạnh hơn, diễn biến trên sân rất phức tạp, thẻ đỏ, chấn thương... Touchline Ins không giải quyết hết đc. Cá nhân mình thấy việc chuyển tac trong trận đấu là rất bình thường.

Đó là 1 vài chia sẻ của mình
    Trong các game FM trc mình chưa đc chơi, mới chơi FM9 đc gần 1 tháng thì đã có FM10 lên chơi luôn nên ko biết nhiều về Profile các HLV bản trc như nào.
    Còn về Mourinho từ khi chuyển sang giải Ý mình cũng ít xem nhưng trận gần nhất của Inter là đá với Chievo hôm mùng 6 tháng 1 trong tuần vừa qua ko phải đá với Lazio như trong hình bạn post.
    Hôm đấy mình xem toàn bộ trận đấu đấy và công nhận là ở thời điểm này Inter thường xuyên sự dụng sơ đồ 4-4-2 vì Eto'o về tham dự CAN , Cambiasso và Muntari chấn thương, Stankovic và Motta bị treo giò lên thay đổi đấy là bắt buộc nhưng nếu bạn xem trận đấu đấy thì bạn có thể thấy Inter vẫn đá theo đúng phong cách của Mourinho chơi rất kỷ luật và dựa vào thể lực.Trận đấu đấy Inter cũng thắng 1-0 đúng như kiểu thắng của Mourinho
    Còn về điều chỉnh attack hay counter có hiệu quả đấy chính là điều mình muốn nói để thay cho việc thay tac.Còn vấn nạn thẻ đỏ ngoài yếu tố tính ky luật của bạn thế nào thì việc bạn hạn chế đc thẻ hay chấn thương cũng có trong phần touchline đấy , chứ thay tac thì chẳng liên quan đến lỷ luật của cầu thủ hay chấn thương cả.

Có thể bạn cho việc thay tac trong trận đấu là bình thường nhưng với mình nó ko hoàn toàn bình thường chút nào cả . Trong game bạn có thể chỉ cần vài cú click chuột là xong nhưng ở ngoài đời việc thay toàn bộ tac là điều vô lý.

Cuối cùng mình muốn nhấn mạnh 1 câu rằng việc thay đổi vị trí chiến thuật trên sân ko phải là thay tac. Thay tac là khi đội bóng của bạn đang chơi kỷ luật và đồng đội mà bạn thấy ko hiệu quả bạn liên thay sang là đá tự do và chơi đột biến đấy chính là điều mình muốn nói là ko lên thay đổi

Số bài viết
    669
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvm811 Bài viết
    Mình cũng xin nói rõ thêm là thay đổi chiến thuật khác với thay đổi tac.Ví dụ như này khi mình đang dùng tac 4-2-3-1 với 2 winger 2 bên để inside forward nhưng đối phương chơi phòng ngự số đông nên đánh từ 2 cánh vào ko ăn thua vậy nên mình rút 1 DMC thay bằng 1 tiền đạo 2 winger 2 cánh có thể chuyển sang đá winger tạt bóng vào trong mà ko cầm bóng đi vào trong nữa thì đấy gọi là thay đổi chiến thuật ko phải là thay tac
    Mình xin đính chính : Tactics dịch sang tiếng Việt là Chiến thuật, sách lược...
    Còn cái dòng mình đánh dấu đỏ là bạn thay đổi Đội Hình Còn đọc xong mấy dòng bạn viết mình k hiểu bạn định nói gì Nếu làm như bạn nói là thay đổi cả chiến thuật và đội hình còn j nữa

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới