Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13
    Số bài viết
    203

Icon1 Công cụ hỗ trợ tạo chương trình huấn luyện

Mình vừa thấy trên mạng có bảng Excel do ProZone tạo ra hỗ trợ cho việc tạo chương trình huấn luyện training program mà không cần phải vào FM để tính.

Những điểm đột phá: về mức WORKLOAD và mức độ LEVEL

Workload:
    0 None
    1 Very Light
    25 Light
    70 Medium
    110 Heavy
    120 Very Heavy
    130 Maximum

Training Level:
    0 None
    1 Light
    9 Medium
    16 High
    23 Intensive
    25 Maximum

Senior Schedule Categories:
    Strength, Aerobic: 1 notch = 2.12 Workload
    Goalkeeping, Tactics, Ball Control, Defending, Attacking, Shooting: 1 notch = 0.83 Workload
    Set Pieces: 1 notch = 0.33 Workload

Youth Schedule Categories:
    Strength, Aerobic: 1 notch = 2.96 Workload
    Goalkeeping, Tactics, Ball Control, Defending, Attacking, Shooting: 1 notch = 1.16 Workload
    Set Pieces: 1 notch = 0.47 Workload
    Công nhận chương trình hay mà đơn giản thế này mà mãi bây giờ mới có người nghĩ ra. Mình đã sửa lại thêm 1 chút cho dễ sử dụng hơn (đánh chương trình vào ô màu vàng và bỏ đi những cái chắc mọi người ít quan tâm hơn); mọi người dùng thử.

DOWNLOAD

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    627
    Để em down về tập xài .. Cảm ơn bác nhìu .. Bác gadongta chỉ mê cái zụ training thui nhỉ

Số bài viết
    196
    ST BE là gì thế bác gadongta ??

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của canabiste Bài viết
    ST BE là gì thế bác gadongta ??

Chỉ sợ chú Tà Mà cười nhưng đó là tên chương trình Attaquant hay đặt mà thôi, đánh vào đó cái gì mà chả được!

Số bài viết
    8
    Ông cho em hỏi down cái này về rùi tiếp theo làm thế nào

Số bài viết
    61
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của batitus Bài viết
    Mình cũng không hiểu, down về rồi làm gì nữa??

Knockin' on heaven door!!!:a44:

Số bài viết
    339
    Theo như cái bảng train ở trên thì ở mục Str+Aerobic ko phù hợp với lí thuyết 9+13 của gà . có gì mâu thuẫn ko

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của batitus Bài viết
    Bạn thấy phía trên là các cột tên bài tập đi kèm với nó là những kĩ năng được rèn luyện và tiến bộ do bài tập đó đem lại, vd cột shooting , bài tập shooting giúp nâng cao kĩ năng longshoot, finish và composure.
    Phía dưới là cách set từng bài tập cho các vị trí. Mỗi 1 cột là tên 1 vị trí cầu thủ,vd TTdefender, với vị trí này set các bài tập: strengh 11 đơn vị /20, Aerobic 11/20, tactics 14/20.......

@ gadongta: nói bác đừng cười em vẫn ko hiểu lắm , trước giờ tranning toàn tự làm ko xài trainning có sẵn trên mạng nên ko hiểu kí hiệu này .

@bboyallright: cái mâu thuẫn ko phải là cái đấy đâu bác, theo 'thuyết cân bằng' thì mức luyện tập duy trì cho 1 cầu thủ bình thường là 11, với cầu thủ thể lực hay tốc độ kém, thì có thể nâng khối lượng bài tập strengh hay aerobic lên cao hơn 11. Cái mâu thuẫn ở đây là với Winger hay Att Mid bài tập deffend set xuống mức thấp 4 và 6 chứ không phải 7( mức tối thiểu theo thuyết cân bằng). Tuy nhiên có thể giải thích được là do hai vị trí này cần nhiều kĩ năng bổ trợ cho tấn công , trong khi đa phần các bài tập đều bổ trợ cho các kĩ năng này, cho nên khối lượng tập luyện các môn này được đẩy cao lên, vì thế phải giảm bài tập defend để workload là medium. VD defender chủ yếu là phòng thủ, mà bài tập defending đã bao hàm hầu hết các kĩ năng này rồi , cho nên chỉ kéo bài tập này lên mức cao nhất, còn các bài tập khác để mức thấp thì workload vẫn ở mức medium, hay như tiền đạo, kĩ năng cần thiết nhất là sút bóng thì bài tập shooting đă bao hàm hết rồi, những kĩ năng khác như att, ball, tech.... để bổ trợ thôi nên chỉ cần set ở mức trên 11 1 chút là đảm bảo Workload ở mức medium mà cầu thủ vẫn tiến bộ.
    Bản thân tớ vẫn xài tranning tự tạo theo lý thuyết của bác gadongta ở FM09 và thấy rất ổn, thậm chí còn dễ tạo hơn FM09, các bài tập đa dạng, tuỳ thuộc vào cầu thủ mình có , nhu cầu 'đào tạo' nó theo hướng nào mà có bài tập tương ứng để đạt mục đích. Với công cụ này mới chỉ down về nghiền ngẫm chứ chưa thử :d bác gadongta test thử đi rồi cho nhận xét.

Số bài viết
    777
    Công thức 13+9 vẫn chuẩn bỡi rất dễ tạo ra 1 chương trình tập luyện hài hoà.
    Em đang test thử theo bảng này
    Còn đây là mẫu training theo bảng trên :

http://www.2shared.com/file/10457886...ng_Test_1.html
    [Cách down ở 2shared : kéo xuống cuối trang ----> chú ý Save file to your PC: click here(ấn vào đây down)]
    (Chẳng hiểu sao ko up được lên Media fire và Az-ai up được thì up giúp lên MF nhé)
    Ai rảnh thử new game cùng 1 đội bóng + dàn coach giống nhau cho train thử 1 mùa giải theo cách sắp xếp này
    Và theo cách train khác rồi công bố kết quả thì càng tốt

Lần sửa bài viết gần nhất bởi quamuop1 : 05-01-2010 vào lúc 09:47 AM
    quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    82
    Training download về và set theo nhưng ko hiệu quả cho lắm.Chẳng hiểu sao

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới