Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    17

Icon5 về vấn đề Editor chỉ số (20->15), xin được giúp đỡ

Mình không có nhiều time chơi game lắm mà nói chung là mắc cái bệnh.. xài cheat nó quen rồi .

Mấy bữa này ngồi hì hục down lại fm9 về chơi ( vừa nhẹ, vừa bền, vừa ngon :a45: )

Chơi được 1 lúc bệnh.. editor lại nổi lên :a33:

Có 1 vấn đề kì cục thế này, đầu tiên mình dùng Editor có sẵn của game để chỉnh lại chỉ số của 1 đội , nói chung là lên hết 20 . Thế nhưng mà new game đội đó chỉ có mấy chỉ số ẩn là không bị sao, mấy cái còn lại tụt hết xuống 15 , luyện mít mùa mới thấy có 1 bác lên nổi 16 ở 1,2 cái chỉ số gì đó .

Sau đó, mình đành chơi tiếp, 1 thời gian sau thì sử dụng cái Real Time Editor chỉnh sửa file đang chơi, Chỉnh hết legend ( lên 20 các chỉ số ) thì okie, nhưng sau vài trận lại tụt về 15 .. >___<

Liệu có phải là trong fm09 mỗi cầu thủ chỉ có thể giới hạn được số chỉ số nhất định ? (tức là tổng các chỉ số nhỏ hơn 1 con số nào đó). Xin các bác giúp đỡ cho, chứ cứ đà này, đội của em leo lên ngoại hàng thằng nào cũng chỉ số 15 xanh lè hết mà không có bác nào sút nổi 18,19 chứ đừng nói tới 20 cả.. ôi, thiệt là.. mong các bác chỉ giùm!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Max Lionhart Bài viết
    Mình không có nhiều time chơi game lắm mà nói chung là mắc cái bệnh.. xài cheat nó quen rồi .

Mấy bữa này ngồi hì hục down lại fm9 về chơi ( vừa nhẹ, vừa bền, vừa ngon :a45: )

Chơi được 1 lúc bệnh.. editor lại nổi lên :a33:

Có 1 vấn đề kì cục thế này, đầu tiên mình dùng Editor có sẵn của game để chỉnh lại chỉ số của 1 đội , nói chung là lên hết 20 . Thế nhưng mà new game đội đó chỉ có mấy chỉ số ẩn là không bị sao, mấy cái còn lại tụt hết xuống 15 , luyện mít mùa mới thấy có 1 bác lên nổi 16 ở 1,2 cái chỉ số gì đó .

Sau đó, mình đành chơi tiếp, 1 thời gian sau thì sử dụng cái Real Time Editor chỉnh sửa file đang chơi, Chỉnh hết legend ( lên 20 các chỉ số ) thì okie, nhưng sau vài trận lại tụt về 15 .. >___<

Liệu có phải là trong fm09 mỗi cầu thủ chỉ có thể giới hạn được số chỉ số nhất định ? (tức là tổng các chỉ số nhỏ hơn 1 con số nào đó). Xin các bác giúp đỡ cho, chứ cứ đà này, đội của em leo lên ngoại hàng thằng nào cũng chỉ số 15 xanh lè hết mà không có bác nào sút nổi 18,19 chứ đừng nói tới 20 cả.. ôi, thiệt là.. mong các bác chỉ giùm!
    bảo là chơi cheat nhiều, chỉnh editor nhiều mà sao cái này cũng ko biết , FM có PA đại diện cho khả năng cao nhất cầu thủ có thể đạt được trong sự nghiệp, PA max = 200, vậy nên ko bao h có chuyện giữ được tất cả các chỉ số ở 20 vì như thế chắc phải có PA = 300, khi chỉnh xong thì máy tạm chấp nhận nhưng trong 1 thời gian ngắn nó sẽ nhận ra sự vô lí này,vì vậy các chỉ số sẽ tụt xuống, ko chỉ ở 09 mà mọi bản FM đều như vậy, còn các chỉ số ẩn vẫn giữ được 20 vì các chỉ số đó mang tính bẩm sinh hay tự nhiên,ko liên quan đến PA thì vẫn giữ được

Số bài viết
    17
    ồ, ra vậy ,thì mình mới đặt vấn đề, như vậy ví dụ mình editor cho 1 tiền đạo, mình chỉnh cho tất cả các chỉ số liên quan đến phòng thủ tụt thấp và giữ cho những chỉ số tấn công ở mức cao thì chỉ số này sẽ giữ được phải không ?

Số bài viết
    5,684
    ồ, ra vậy ,thì mình mới đặt vấn đề, như vậy ví dụ mình editor cho 1 tiền đạo, mình chỉnh cho tất cả các chỉ số liên quan đến phòng thủ tụt thấp và giữ cho những chỉ số tấn công ở mức cao thì chỉ số này sẽ giữ được phải không ?
    có thể nói như thế, quan trọng là mức giảm phòng thủ có bù được mức tăng tấn công ko,nếu đủ thì ko nói, thiếu 1 chút thì chỉ số tấn công của tiền đạo đó sẽ tụt xuống 18,19 thôi chẳng hạn

Số bài viết
    17
    nếu vậy thì sẽ tăng max lên đã, để cho vài trận máy nó tính toàn và điều chỉnh lại chỉ số hợp lý, sau đó sử dụng Real Time xem thì sẽ có 1 số chỉ số 18,19 và 1 số chỉ số 20. Mình sẽ tăng giảm để hợp lý cho cầu thủ..

Uầy, xem ra cũng đau đầu đấy, có mấy cái..bỏ thì thương, vương thì tội

Ùi, dù sao thì cũng cám ơn nhé

Số bài viết
    17
    vừa mới nghiên cứu lại 11 cầu thủ mình chỉnh chỉ số và sau đó cho nó đá 1 tháng để tụt hết về mức chuẩn, sau đó đem ra "ngâm cứu" thì mình được số kết quả sau :
    Chỉ số chênh lệch của Technical, Mental, Physical không ảnh hưởng, có nghĩa là bù point cho nhau được. Số point cao nhất có thể giữ được trong đợt khảo sát này là 602, tuy nhiên có đứa chỉ được có 563. Thế cho nên là lấy mức nhỏ hơn 600 point làm tâm điểm. Bây giờ mình sẽ dùng data editor của game để sửa lại 2,3 cầu thủ sao cho có tổng point tròn 600 để xem vào new game có giữ được nguyên không. Nếu giữ được tức là coi như đã tìm ra định mức.

Thử nghiệm:
    _ 2 cầu thủ đạt 560 point chỉ số.
    _ 2 cầu thủ đạt 600 point chỉ số.

Test:
    _ New game.

Kết quả:
    _ Đang thực hiện

Số bài viết
    5,684
    vừa mới nghiên cứu lại 11 cầu thủ mình chỉnh chỉ số và sau đó cho nó đá 1 tháng để tụt hết về mức chuẩn, sau đó đem ra "ngâm cứu" thì mình được số kết quả sau :
    Chỉ số chênh lệch của Technical, Mental, Physical không ảnh hưởng, có nghĩa là bù point cho nhau được. Số point cao nhất có thể giữ được trong đợt khảo sát này là 602, tuy nhiên có đứa chỉ được có 563. Thế cho nên là lấy mức nhỏ hơn 600 point làm tâm điểm. Bây giờ mình sẽ dùng data editor của game để sửa lại 2,3 cầu thủ sao cho có tổng point tròn 600 để xem vào new game có giữ được nguyên không. Nếu giữ được tức là coi như đã tìm ra định mức.

Thử nghiệm:
    _ 2 cầu thủ đạt 560 point chỉ số.
    _ 2 cầu thủ đạt 600 point chỉ số.

Test:
    _ New game.

Kết quả:
    _ Đang thực hiện

ko phải là ko bù cho nhau được mà là có sự chênh lệch, có chỉ số 1 điểm của nó = 1 điểm PA, có chỉ số = 2 điểm PA,và cũng có cái thì tăng ko tốn PA, đó là sự khác biệt

Số bài viết
    40
    thì bác phải chỉnh max PA lên 200, chỉnh chân không thuận xuống thấp nhất, ví dụ với Tiền đạo thì bác chỉnh cái chỉ số gây hấn, chơi bẩn, với mấy cái chỉ số không cần thiết cho nó thì các chỉ số tấn công của nó hẳn sẽ cao lên

VOTE FOR ME. PHẢN ĐÒN TỨC KHẮC

Số bài viết
    23
    Bác chủ topic cho em xin cái soft để Edit real time như FMM của FM08 với:a32::a32:; em mới chơi FM 09 tìm mãi không thấy mấy soft như thế; down mấy soft trên http://www.fmscout.com thì toàn báo xung đột với máy không chạy được "FMRTEv2 has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.">:/>:/

Bác nào biết cách dùng mấy soft này bình thường chỉ tui với

Số bài viết
    672
    zậy giuẫ mental và techni thì cột nào wen trong hơn
    nói chính xác hơn là cột nào chiếm CA nhìu hơn zậy?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới