Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 30
    Số bài viết
    2,864
    Đình Đồng có trái cuối h chuyền cho Tiến Thành bắn lên giời đấy

Số bài viết
    1,194
    Nghe mấy ông chửi người ta vô học quá đây. Người đá vì đất nước thì bị chửi còn thằng bán độ thì tôn sùng. Không đỡ đc mấy ông bạn.

MAN UTD NO.1

Số bài viết
    491
    quả tiến thành tưởng vào rồi vậy mà, đúng là VN vẫn bị dớp đen ở trận CK

Số bài viết
    76
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thinh217 Bài viết
    mình nghĩ có những nguyên nhân sau gây nên trận thua của VN
    1. Các cầu thủ đúng như mọi ng` thấy và HLV Calisto đã nói , họ thật sự bị căng cứng về tâm lý => ảnh hưởng đến nền tảng thể lực => dễ thấy trong h2 , các cầu thủ chúng ta thua trong những pha đấu tay đôi với Malaysia

2. Đối thủ của chúng ta - Malaysia đã thi đấu tốt , mình sẽ ko nói họ đá hay , có thể nhìu bạn sẽ đồng ý với mình điều này , hqua chúng ta thua vì các cầu thủ u.23 VN có cảm giác như ko thể chiến thắng được chính mình , xem trận CK mình cứ nghĩ sau trận đấu với u.23 Singapore , u.23 VN đã đạt ngưỡng phong độ và đang đi xuống

3. Sự bất hợp lí của chiến thuật : nếu quan sát kĩ , trong h.2 , mỗi pha lên bóng của u.23 Malaysia , luôn luôn có ít nhất 3 HV đã đứng sẵn ở phần sân nhà + 2 cầu thủ kèm ng` đang dẫn bóng của Malay .
    Thế nhưng sang h.2 , việc dâng cao đội hình lên hơn 3/4 phần sân nhà + dường như chỉ còn 1 mình Long Giang ở phía dưới , 2 HV cánh dâng quá cao mà ko thể phối hợp với các đồng đội phía trên , X.Hợp tuy đá DC nhưng vẫn phải dâng lên để hỗ trợ Q.Sửu trong các pha tranh chấp => đội hình mất cân bằng nên bị Malay ép sân là phải , dù ko trách nhưng cũng thật khó hiểu khi HLV Calisto ko thể điều chỉnh lại vấn đề này !

4. Sự bất công của trọng tài : ko dưới 5 lần những pha vào bóng thô bạo , nguy hiểm của các cầu thủ Malay mà trọng tài ko thổi , vd như tình huống va chạm của T.Trường ,lẽ ra phải có tiếng còi thổi phạt cầu thủ của Malay nhưng ko có . Những pha dung túng cho lối chơi đầy bạo lực đó của vị trọng tài này gây ức chế cho các cầu thủ , khiến cho họ đã căng thẳng tâm lí lại còn căng thêm

5. Các trụ cột bị kèm quá chặt => ko gây dc sự đột biến trong lối chơi . Cuối trận , ta lại càng thấy nhiều pha sút bóng lên thẳng trời " rất nghiệp dư " của các cầu thủ , thể hiện sự nóng vội , càng làm cho lối chơi u.23 thêm " tối "

6. Tối qua khi xem bình luận sau trận đấu , nhiều ng`đã nói chúng ta thua vì thiếu may mắn . Mình ko đồng ý với quan điểm này ! Nếu như chúng ta ko thể tạo ra cơ hội trước cầu môn của Malay , liệu có may mắn nào giúp ta ghi bàn vào lưới họ ???

7 . Về thủ môn T.Trường , theo mình anh ấy đã có 1 hành động dũng cảm dù có thể gây nguy hiểm cho sự nghiệp của mình sau này . Việc quyết định ko rời sân đã giúp cho các đồng đội của anh thoải mái về tâm lý hơn , thế nhưng , bàn thua lại đến vào giai đoạn nhạy cảm đó , nên tinh thần cầu thủ vừa lên rồi lại xuống , chẳng ai trách được . Về bàn thua , theo mình , T.Trường đã làm tốt nhiệm vụ của mình trong pha bóng đầu tiên ( lao ra khép góc ) , pha tạt bóng vào dẫn đến bàn thắng của Malay hoàn toàn ko có lỗi của 1 ai trong hàng phòng ngự VN . Bên bongda.com.vn , có 1 bài bình luận nói rằng nếu T.Trường chịu thay ra cho K.Điển vào sân , tính huống đó chắc chắn K.Điển sẽ có đủ thể lực để cản phá . Thử hỏi , trong 1 khoảng cách gần như vậy , việc cái chân của X.Hợp đưa ra cản phá bóng ( theo bản năng của 1 hậu vệ ) thì có thủ môn nào trên TG phản xạ kịp , cho dù là Buffon , Cech , Casillas ... với 1 thể trạng sung sức nhất !!!
    không có y kiến gì thêm otay:otay:otay:

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Thua là xứng đáng thôi, các bác đá FM mãi rồi, chiến thuật đá chậm mà bị nó áp sát ko triển khai được tấn công thì thế nào rồi chứ, chưa kể đá 4-5-1 nhưng thực chất là 3 DC 2 wb có khá hơn mấy đâu, toàn để hở cánh...

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    38
    Thua thì cũng thua rùi mà,các cầu thủ cũng cố gắng hết sức mình rùi.Chúng ta là những người hâm mộ,ai chẳng buồn chẳng tiếc,chúng ta tiếc 1 thì các cầu thủ tiếc 10.Em tiếc nhất là đầu tư cái áo với mấy lá cờ,xe đổ đầy xăng rùi mà phải ở nhà.Càng nghĩ càng buồn.Hic hic

Ký Cái Rỳ...Chưa Có Phong Bì Thì Ai Ký Cho Các Chú

Số bài viết
    460
    Cái gì đã wa thì cho wa đi . Các bác cứ ngồi đây bàn tán rồi cãi cọ nhau thêm thôi. Tốt nhất hẹn 2 năm sau Vn sẽ vô địch.Fan của đội tuyển VN ko đc nản lòngotay:otay:otay:

Số bài viết
    219
    k phải nói gì đâu,nhưng theo em đánh giá,có mùi độ,hwa qua độ Ma Lai đầu tiên bỏ 1 ăn 5 rồi 1 ăn 8 càng về sau độ càng tăng!
    còn về các cầu thù thì đá như mơ ngủ Thành Lương có lẻ là điểm sáng duy nhất quả cuối MTT quá thất vọng =.=
    Hoan hô T.Trường và Đội trưởng Thành Lương!!!
    2 năm ... lứa của ai đây hay loại từ vòng bảng

Em hãy nhớ có thể anh ko dành cho em đc những thứ như người khác dành cho em nhưng cũng có những thứ mà ko ai có thể dành cho em như anh và với anh em cũng vậy...!

Số bài viết
    180
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tery161 Bài viết
    Nghe mấy ông chửi người ta vô học quá đây. Người đá vì đất nước thì bị chửi còn thằng bán độ thì tôn sùng. Không đỡ đc mấy ông bạn.
    đúng là nhiều người vn chỉ đc cái tính đấy thôi...hơi tí là tâng bốc người ta lên...nếu thua thì chửi cầu thủ ko ra gì
    vòng K.O thì bất cứ chuyện gì có thể xảy ra..
    dù thua thì cũng nên ủng hộ các cầu thủ vn chúng ta....trận này đá ko hay thì trận sau sẽ đá hay hon..đơn giản là vậy...nếu ai cũng chửi cầu thủ vn thì người ta ai có tâm lý tốt để mà đá tốt trận sau hơn đây
    THIỆN TAI
    VN 4EVER...1 người vn tại châu âu

Số bài viết
    282
    Xuất phát từ một pha phá bóng không dứt khoát của Xuân Hợp ở phút 62, U23 Malaysia tổ chức tấn công biên và thủ môn Tấn Trường đã bị chấn thương rất nặng do va chạm với đồng đội trong nỗ lực cản phá. Theo thông tin do TTK VFF Trần Quốc Tuấn cung cấp, vai trái của Tấn Trường đã bị trật khớp tới mức lòi cả xương.
    --> Lòi xương mà vẫn đá, quá là nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại (hơi nặng nhưng chả thấy cái j phù hợp hơn)
    Còn bảo thay TM làm ảnh hưởng tâm lý toàn đội á, thế đá mà nơm nớp với anh TM lòi xương ở dưới thì ổn định tâm lý ???

http://thethaovanhoa.vn/128N20091218...trong-thay.htm <= chuẩn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới