Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    424

việc tăng sao PA trong report cầu thủ

trước mình cứ nghĩ trong report của scout, phần PA nếu lúc đầu đánh giá là 3*, thì luôn luôn chỉ là 3*. hôm nay ngồi xem lại 1 loạt report của các thằng mình mua cách đây 2-3 mùa, thấy nhiều thằng trc đây chỉ có 2.5* giờ lên 3.5*, có thằng lên 4*.
    vậy scout đánh giá PA cầu thủ ko chính xác? (mình dùng Rowley và Bettega...)
    và có cách nào để có thể đánh giá sao (PA) của cầu thủ 1 cách chính xác nhất ( mình biết cái này ko thay đổi từ lúc new game)

Chủ đề tương tự:

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    CA và PA do scout gửi về luôn thay đổi qua từng mùa, thậm chí qua từng giai đoạn trong 1 mùa, vì đó chỉ là tương quan khả năng của cầu thủ đó với đội hình hiện tại của bạn.
    VD: bạn cầm 1 CLB nhỏ thì khi scout 1 cầu thủ trung bình (VD như Kuyt chẳng hạn), có thể scout sẽ báo là 3-4 sao, nhưng nếu cầm Real hay Barca, có khi chỉ còn 2 sao.
    Tương tự với CA, PA của cầu thủ trẻ (so sánh với đội U của bạn), thể hiện qua số sao bạc.

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoachuoi Bài viết
    trước mình cứ nghĩ trong report của scout, phần PA nếu lúc đầu đánh giá là 3*, thì luôn luôn chỉ là 3*. hôm nay ngồi xem lại 1 loạt report của các thằng mình mua cách đây 2-3 mùa, thấy nhiều thằng trc đây chỉ có 2.5* giờ lên 3.5*, có thằng lên 4*.
    vậy scout đánh giá PA cầu thủ ko chính xác? (mình dùng Rowley và Bettega...)
    và có cách nào để có thể đánh giá sao (PA) của cầu thủ 1 cách chính xác nhất ( mình biết cái này ko thay đổi từ lúc new game)
    genie scout sẽ báo cho bạn biết PA 1 cách chính xác của cầu thủ và biết CA hiện tại của cầu thủ đó

Số bài viết
    403
    cái report của scout tưởng là chỉ đánh giá chất lượng cầu thủ chứ có phải PA đâu nhỉ

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    40
    Chất lượng cầu thủ Scout còn tùy thuộc vào mặt bằng CLB đang dẫn dắt nữa chứ !

Ta là Một, là Riêng, là Duy Nhất !
    Mãi mãi 1 tình yêu AC Milan

Số bài viết
    424
    giờ mới biết cái này. trước cứ tưởng chất lượng cầu thủ là giá trị tuyệt đối

Số bài viết
    424
    nó là đánh giá trình độ của cầu thủ với mặt bằng của clb bạn thôi.

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    nếu PA - CA tính = số như trong tool thì là 1 gt ko đổi trong suốt thời gian chơi (nếu new game thì có thể thay đổi)
    còn PA-CA do Scout đánh giá ko thể đánh giá = con số nên tất nhiên sẽ thay đổi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới