Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 29
    Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Chính việc tạo ra 1 dream team đã gây cho bạn áp lực, mình thì luôn tìm cách giảm áp lực đó bằng cách bán cầu thủ

Chắc hẳn các bạn đã gặp trường hợp bỏ ra rất nhiều tiền để mua 1 cầu thủ giỏi, nhưng anh ta lại đá không theo mong muốn của bạn - lúc đó áp lực phải làm cho anh ta tỏa sáng đè lên bạn là rất lớn.

Hay 1 trường hợp thường gặp khác - như vấn đề của chủ topic, đó là đội bóng sau khi đạt được thành công rồi thì bạn luôn bị áp lực phải thắng trong tất cả các trận đấu. Đến lúc này thì chỉ 1 trận thua thôi cũng sẽ làm bạn chán nản mà muốn bỏ file save.

Còn 1 trường hợp gây chán nản nữa, đó là khi đội hình của bạn có quá nhiều "ông sao". Nhìn vào list cầu thủ, không biết nên chi ai đá, nên cho ai nghỉ cũng rất dễ làm bạn "nản"

Mình thường loại bỏ áp lực, hay cũng có thể nói là tìm kiếm niềm vui với file save bằng cách bán cầu thủ. Cầu thủ dù giỏi đến đâu mình cũng bán sau khi đã chơi đủ 3 mùa cho clb ( ngoại trừ 1 số cục cưng ) Việc mỗi mùa có 1 đội hình đã được làm mới sẽ khiến mình thích thú hơn trong việc điều khiển đội bóng. Bên cạnh đó, đội của mình lúc nào cũng chỉ có tầm 20 - 23 cầu thủhầu hết là cầu thủ mình "nuôi từ nhỏ"

Với cách chơi như vậy, mình đã chơi đến 2020 và tiền của clb trong richest club cũng đã lên hơn 2 GB
    Rất tiếc, mới hôm qua file save đã bị hỏng, chính vì vậy mình đang rất nản và có lẽ bỏ luôn FM10 cho đến khi có bản cập nhập chuyển nhượng mùa đông vậy

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    190
    Tui chỉ khoai đá mùa đầu, mùa thứ 2 sang đến mùa 4 là chán lắm rồi. Các cầu thủ đỉnh cao mà mỗi tuần coi trên tv lần lượt đi về nơi xa lắm, đội hình các đối thủ bị xáo trộn lung tung beng làm khi vào trận ko còn cảm giác phấn khích vì cái mà mình đánh bại chỉ còn cái tên ( thực ra cái mà mình dùng để đánh bại cũng chỉ còn cái tên). Cộng với việc bị sack và new game liên tục, tui chưa bh chơi quá mùa 4 nên cũng chưa bh bị stress như các bác

Số bài viết
    339
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrspecial Bài viết
    Chính việc tạo ra 1 dream team đã gây cho bạn áp lực, mình thì luôn tìm cách giảm áp lực đó bằng cách bán cầu thủ

Chắc hẳn các bạn đã gặp trường hợp bỏ ra rất nhiều tiền để mua 1 cầu thủ giỏi, nhưng anh ta lại đá không theo mong muốn của bạn - lúc đó áp lực phải làm cho anh ta tỏa sáng đè lên bạn là rất lớn.

Hay 1 trường hợp thường gặp khác - như vấn đề của chủ topic, đó là đội bóng sau khi đạt được thành công rồi thì bạn luôn bị áp lực phải thắng trong tất cả các trận đấu. Đến lúc này thì chỉ 1 trận thua thôi cũng sẽ làm bạn chán nản mà muốn bỏ file save.

Còn 1 trường hợp gây chán nản nữa, đó là khi đội hình của bạn có quá nhiều "ông sao". Nhìn vào list cầu thủ, không biết nên chi ai đá, nên cho ai nghỉ cũng rất dễ làm bạn "nản"

Mình thường loại bỏ áp lực, hay cũng có thể nói là tìm kiếm niềm vui với file save bằng cách bán cầu thủ. Cầu thủ dù giỏi đến đâu mình cũng bán sau khi đã chơi đủ 3 mùa cho clb ( ngoại trừ 1 số cục cưng ) Việc mỗi mùa có 1 đội hình đã được làm mới sẽ khiến mình thích thú hơn trong việc điều khiển đội bóng. Bên cạnh đó, đội của mình lúc nào cũng chỉ có tầm 20 - 23 cầu thủhầu hết là cầu thủ mình "nuôi từ nhỏ"

Giống mình haha ! Thằng nào cứ đến 30 tuổi là bán lấy chỗ cho bọn trẻ. Lúc này mới có cái cảm giác thú vị khi xem bọn trẻ thể hiện thế nào, sau bao nhiêu công lao nuôi nấng để nó thành sao. Mà lúc đầu mua về thì gía rẻ bèo.
    Vì thế mà FM 2009 mình cầm đc MU 12 mùa.
    Các bạn mới cầm 4 mùa mà đã nản thì ko biết Sir AF , GS Wenger thì thế nào nhỉ !

Số bài viết
    283
    Mình chơi FM từ hồi CM98/99 đến tận bây h chưa bao h cảm thấy chán( trừ khi thi cử ko có thời gian để chơi thoải mái).
    Tiêu chí chơi của mình:
    + Phân bố thời gian hợp lý: chơi vừa phải, phải biết "cắt cơn" đúng lúc( cái trò này nghiện rồi thì có thể thiền từ sáng đến tối ^^), kết hợp tập thể thao + làm hết công việc rồi mới chơi.
    + NÓI KHÔNG với Cheat + Save/Load: thế thì 100% là thắng + đội hình mạnh => Bạn chơi FM vì cái gì. Đặc biệt là chơi Save/Load dù bạn thắng nhiều nhưng mình nghĩ bạn sẽ chán vì ko cảm nhận đc vị đắng của thất bại. Chấp nhận thất bại thì chiến thắng mới có hương vị bạn ạ.
    + Khi lên đỉnh cao rồi thì hay thử tìm thử thách khác. Mình toàn làm thế vì khi đã có dream team+ tac ngon chuyện vô địch vài cúp nữa thì ko còn nhiều cảm giác vui sướng như lần đầu vô địch. Lúc đó bạn hãy tự Resign rồi nộp đơn vào mấy CLB nhỏ, hạng 2 hạng 3 giúp chúng nó trụ hạng, lên hạng rồi tiến bộ đi. Nói thật nhé, cảm giác giúp chúng nó thăng hạng "phấn" hơn giúp mấy đại gia vô địch nhiều đấy.
    Chúc niềm vui trở lại.

Số bài viết
    308
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lovecm Bài viết
    Mình chơi FM từ hồi CM98/99 đến tận bây h chưa bao h cảm thấy chán( trừ khi thi cử ko có thời gian để chơi thoải mái).
    Tiêu chí chơi của mình:
    + Phân bố thời gian hợp lý: chơi vừa phải, phải biết "cắt cơn" đúng lúc( cái trò này nghiện rồi thì có thể thiền từ sáng đến tối ^^), kết hợp tập thể thao + làm hết công việc rồi mới chơi.
    + NÓI KHÔNG với Cheat + Save/Load: thế thì 100% là thắng + đội hình mạnh => Bạn chơi FM vì cái gì. Đặc biệt là chơi Save/Load dù bạn thắng nhiều nhưng mình nghĩ bạn sẽ chán vì ko cảm nhận đc vị đắng của thất bại. Chấp nhận thất bại thì chiến thắng mới có hương vị bạn ạ.
    + Khi lên đỉnh cao rồi thì hay thử tìm thử thách khác. Mình toàn làm thế vì khi đã có dream team+ tac ngon chuyện vô địch vài cúp nữa thì ko còn nhiều cảm giác vui sướng như lần đầu vô địch. Lúc đó bạn hãy tự Resign rồi nộp đơn vào mấy CLB nhỏ, hạng 2 hạng 3 giúp chúng nó trụ hạng, lên hạng rồi tiến bộ đi. Nói thật nhé, cảm giác giúp chúng nó thăng hạng "phấn" hơn giúp mấy đại gia vô địch nhiều đấy.
    Chúc niềm vui trở lại.
    vấn đề mà chủ topic nói stress ở đây là do bản này lỗi nhiều chứ có phải thắng hoài đăm ra chán đâu.

Bực mình nhất là không được xả stress (chửi trọng tài trên trước giới truyền thông như mấy dòng FM trước ấy) dễ dẫn đến ức chế. Sút xa thì nó sút như đúng rồi mình cầm đội yếu ko cầm banh được chủ yếu chơi phản công mà FM2010 lại bị lỗi đối mặt thủ môn , sút xa thì có cầm banh tốt thì mới sút xa được chứ ko thì chỉ có nước thần may mắn tức quá

Mấy bạn nào cầm đội yếu cho biết kinh nghiệm đi. Chứ hình như phần lớn mọi người cầm đại gia ko àh. Mới chuyển qua cầm Newcastle, cầm Hull nản quá. đá tới 6 năm trời mới lọt vào top 4, tưởng có thể giữ vững, ai dè tới năm thứ 8 tuôc dốc ko phanh đành rút lui trong danh dự , cố nữa nó đuổi chạy ko kịp

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của UchihaSasuke Bài viết
    vấn đề mà chủ topic nói stress ở đây là do bản này lỗi nhiều chứ có phải thắng hoài đăm ra chán đâu.

Bực mình nhất là không được xả stress (chửi trọng tài trên trước giới truyền thông như mấy dòng FM trước ấy) dễ dẫn đến ức chế. Sút xa thì nó sút như đúng rồi mình cầm đội yếu ko cầm banh được chủ yếu chơi phản công mà FM2010 lại bị lỗi đối mặt thủ môn , sút xa thì có cầm banh tốt thì mới sút xa được chứ ko thì chỉ có nước thần may mắn tức quá

Mấy bạn nào cầm đội yếu cho biết kinh nghiệm đi. Chứ hình như phần lớn mọi người cầm đại gia ko àh. Mới chuyển qua cầm Newcastle, cầm Hull nản quá. đá tới 6 năm trời mới lọt vào top 4, tưởng có thể giữ vững, ai dè tới năm thứ 8 tuôc dốc ko phanh đành rút lui trong danh dự , cố nữa nó đuổi chạy ko kịp
    Theo mình thì khi đá đội bé đừng có tư tưởng giành cúp vô địch hay đc dự CL,UEFA. Mình đá mấy đội bé bao giờ cũng tư tưởng trụ hạng thành công nên áp lực là không lo, thua là chuyện bình thường, thắng thì phải ăn mừng.

Số bài viết
    380
    Có ai nói là do xây dựng 1 dream team nên nản đâu. Bực mình là mấy thằng cầu thủ+khán giản thêm trọng tài, bực nhất là thằng trọng tài, lỗi j` j` cũng cho thẻ đỏ cả, mất cả đội hình, thử hỏi đánh dầu không cho đối phương bật nhảy ma cũng dính thẻ đỏ thì đá làm gì. Mình năm nào cũng đặt 2-3 danh hiệu mà cầu thủ với khán giả chửi nữa thì cũng thấy nản, bưa nay không có vụ chửi trọng tài nữa nên bực thêm bực.

Số bài viết
    3,734
    càng ngày càng khó thì mới đúng là FM chứ , ko như xưa dễ ơi là dễ đến người ko am hiểu lắm về bóng đá chơi cũng dễ dàng . Nói chung FM10 này phải bỏ thời gian để nghiên cứu thay đổi chiến thuật như 1 HLV thực thụ vậy chứ ko phải lập 1 cái tac mình thích mua cầu thủ mình thích rồi cho đá suốt đc đâu

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    308
    Mình để ý thấy một số tình huống rất là tức cười ko biết có phải là lỗi ko tình huống khá thường xuyên cứ khoảng 3-4 trận lại xuất hiện 1 lần:batngo: tình huống là tiền vệ cánh nó bám biên tạt vào trúng chân hậu vệ cánh bật vào trung lộ và tiền vệ sút xa VÀO mà toàn là nó vào chứ mình cầm thì ko bao giờ bị vậy :batngo: ức chế thật ngoài đời tình huống này xảy ra thường xuyên chắc là loạn mất

sau này nghiệm lại một số tình huống mình có nhận xét là những tình huống thuộc dạng may mắn hay 50-50 thì phần lớn máy có tỷ lệ cao hơn thậm chí là cao hơn hẳn, mình thì ngược lại.

Số bài viết
    283
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của askusa Bài viết
    Có ai nói là do xây dựng 1 dream team nên nản đâu. Bực mình là mấy thằng cầu thủ+khán giản thêm trọng tài, bực nhất là thằng trọng tài, lỗi j` j` cũng cho thẻ đỏ cả, mất cả đội hình, thử hỏi đánh dầu không cho đối phương bật nhảy ma cũng dính thẻ đỏ thì đá làm gì. Mình năm nào cũng đặt 2-3 danh hiệu mà cầu thủ với khán giả chửi nữa thì cũng thấy nản, bưa nay không có vụ chửi trọng tài nữa nên bực thêm bực.
    Cái này mình cũng từng bị như bản. Ở đây không cho nói bậy chứ ko thì. hè hè. Ai đời Dc mình nhẩy lên tranh bóng với ST nó mà cũng thẻ đỏ. Lại có kiểu việt vị cái thằng chẳng liên quan gì đến đợt tấn công. Cầu thủ hay bị slt. Nhưng đấy là chuyện trước đây. Mình để ý cách set DC + tactics. ko biết bạn thế nào chứ tac mình trước hay dâng cao, ăn phản công, nó phát bóng bổng lên. Nói chung còn mỗi DC mình với ST nó. không có thêm Defender hỗ trợ. Những trường hợp như vậy thường ăn thẻ. Về sau mình thử bố trí 1 DMC đằng trước 2 DC. rất ít ăn thẻ. mùa này đá đc 19 vòng rồi mới dính 1.
    Còn cái chuyện việt vị những thằng chẳng liên quan gì thì ko thể khắc phục đc, cái đấy do AI hơi "ngu" ^^. Còn cầu thủ mình hay bị slt thì có nhiều nguyên nhân. Kinh nghiệm của mình là nhấn Ctrl+B thường xuyên để xem Advise của các Coach. Xem Advise và làm theo chúng nó là ổn. Một cái lợi của Advise nữa là chọn đc chiến thuật hợp lí đối với từng đội bóng( cái này phải nói là rất quan trọng đối với những ai cầm những đội bóng yếu, còn đội mạnh thì dễ xếp tac hơn). Thân

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới