Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    48

có ai biết Remote desktop nào không?

có ai biết Remote Desktop nào mà dễ dùng không? Trước đây tui có dùng 1 loại mà không nhớ tên. Loại nào mà chỉ cần IP address và login details thôi. Trên net nhiều quá mà loại nào cũng cần set up cả server rồi admin control nữa. Khó dùng quá. Cám ơn trước nhé

Chủ đề tương tự:
    Không có gì là khó chỉ sợ tiền không nhiều

Số bài viết
    1,003
    Teamviewer bạn ơi ^^ : Tải bản dùng thử tại đây

Số bài viết
    48
    cái này thì mình phải install vào cả 2 máy thì mới dùng được à? Có loại nào mà chỉ cần install vào mỗi máy của tôi không. Vì đang làm support mà ai hỏi cái gì cũng phải nghe qua điện thoại. Không thì phải đến tận chỗ có máy tính để xem. Cái loại tôi dùng lân trước thì tôi không nhớ tên nên không tìm được nhung nó không cần cài vào các máy khác. Chỉ cần IP của máy đó với login của máy đó là được. Cám ơn nhé

Không có gì là khó chỉ sợ tiền không nhiều

Số bài viết
    1,003
    Mình cũng chỉ biết mấy phần mềm thôi , để liệt kê ra cho bạn , xem bạn nhớ đc cái nào k ^^

Mã:
    Remote Desktop Manager
    Microsoft Remote Desktop
    Terminal Services
    VNC
    LogMeIn 
    Team Viewer
    Ftp
    SSH
    Telnet
    Chúc bạn tìm đc software trước đây

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của yamahamoto Bài viết
    cái này thì mình phải install vào cả 2 máy thì mới dùng được à? Có loại nào mà chỉ cần install vào mỗi máy của tôi không. Vì đang làm support mà ai hỏi cái gì cũng phải nghe qua điện thoại. Không thì phải đến tận chỗ có máy tính để xem. Cái loại tôi dùng lân trước thì tôi không nhớ tên nên không tìm được nhung nó không cần cài vào các máy khác. Chỉ cần IP của máy đó với login của máy đó là được. Cám ơn nhé
    Cái nào cũng phải cài đặt thôi bác ơi. Ngay cả cái có sẵn trong Windows thì bác cũng phải config modem mở port trỏ thẳng tới máy của bác.

Túm lại xài TeamViewer đi bác. Đơn giản dễ dùng.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới