Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13

Chủ đề: Arsenal FAN CLUB

Số bài viết
    94

Arsenal FAN CLUB

Mình lập topic này để các bạn yêu thích CLB Arsenal có thể bàn luận về các vấn đề của The Gunners.

Mình chơi Arsenal với thì ngay từ mùa đầu sign Van der Vaart với giá dao động từ 8 - 8.5 triệu bảng. Đây là sự thay thế hoàn toàn cần thiết cho đội hình non trẻ của Arsenal. Vừa có một tiền vệ có thể chia lửa khi Fàbregas bị chấn thương hoặc có thể đá song song với Fàbregas. Van der Vaart vừa có thể tung những cú sút xa bất ngờ vừa có thể thực hiện đá phạt tốt.

Do đặc điểm chiến thuật mình chọn là 4 - 5 - 1 nên cần phải có một DMC (đội hình hiện tại chỉ có A.Song là có thể đảm đương được vị trí DMC) nên quyết định mình quyết định sign Miguel Veloso. Mặc dù chỉ số đã giảm so với FM09 nhưng Veloso vẫn là thuộc hàng chất lượng. Nhiều bạn sẽ nói De Rossi hoàn toàn xứng đáng (ngay cả scout Rowley cũng nói thế). Nhưng De Rossi giá rất cao (tầm 38 triệu bảng cho 2 năm còn lại trong hợp đồng). Trong khoảng thời gian này mình vẫn theo sát De Rossi để hắn unhappy không kí tiếp hợp đồng với Roma thì sẽ nhảy vào.

Vị trí cần củng cố thêm cho Arsenal là vị trí DC (do mình đã bán Senderos, Djourou thì chấn thương 8 tháng) nên mình quyết định sign Breno của Bayern (Giá bằng Van De Vaart).

Những cầu thủ mình đã cho ra đi: Lão già Sivestre, Abou Diaby, Senderos. Cho mượn: Mérida

Ngoài ra đúng theo truyền thống của Arsenal mình vẫn sẵn sàng chi tiền săn các tài năng trẻ như: Josh Lambo (GK - sign free), Alphonse Aréola (GK - Approach to Sign phí tầm 915k bảng anh).

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    10
    Mình cầm ARSENAL chỉ cần mua 1 trung vệ và thủ môn chứ hàng tiền đạo và tiền vệ quá nhiều rồi!

Số bài viết
    34
    Mua dzeko , cùng P9 làm cặp bài trùng, hehe, bán Eduardo đi cũng khá :d

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ledinh_gt Bài viết
    Mình cầm ARSENAL chỉ cần mua 1 trung vệ và thủ môn chứ hàng tiền đạo và tiền vệ quá nhiều rồi!
    Đồng ý là phải mua 1 trung vệ vì Silvestre quá già và không phù hợp với Arsenal hiện tại.

Tuy nhiên mình vẫn nghĩ phải mua 1 tiền vệ không cần phải trẻ để chia sẻ kinh nghiệm cũng như gánh vác hàng tiền vệ khi Fàbregas bị chấn thương.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lee linh Bài viết
    Mua dzeko , cùng P9 làm cặp bài trùng, hehe, bán Eduardo đi cũng khá :d
    Tùy vào sơ đồ do người chơi cầm tuy nhiên theo ý kiến chủ quan là tiền đạo của Arsenal đủ để sử dụng: Robin van Persie, Eduardo, Bendtner, Vela. Chưa kể còn Arshavin, Theo Walcolt. Dù đá 4 - 5 - 1 hay 4 - 4 - 2 hay 4 - 3 - 3 tiền đạo đều dư xài.

Số bài viết
    373
    Chơi Arsenal thì mua U20 mà chơi (khuyến khích dùng GS ) chứ tớ thấy cầm Ars mà mua hàng khủng thì mau chán lắm (quan điểm cá nhân thôi nhé :-")
    Nói thế chứ từ FM9 tới giờ có chơi Ars đâu.Mà bản này PA của Ars giảm nhiều quá F4 190->186 Theo 182 ->172 Nasri Denilson..đều giảm cả Người dc ki vọng nhất là anh Vermaland cũng chả tăng gì cả

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của alexandr88 Bài viết
    Chơi Arsenal thì mua U20 mà chơi (khuyến khích dùng GS ) chứ tớ thấy cầm Ars mà mua hàng khủng thì mau chán lắm (quan điểm cá nhân thôi nhé :-")
    Nói thế chứ từ FM9 tới giờ có chơi Ars đâu.Mà bản này PA của Ars giảm nhiều quá F4 190->186 Theo 182 ->172 Nasri Denilson..đều giảm cả Người dc ki vọng nhất là anh Vermaland cũng chả tăng gì cả
    Mình vẫn chơi theo phong cách của GS Wenger vẫn săn tài năng trẻ qua scout (chứ không phải người ta giới thiệu sẵn rồi mua). Tuy nhiên không quá cứng nhắc như GS Wenger, sẵn sàng bỏ tiền (trong điều kiện cho phép) để mua những cầu thủ cần thiết.

Số bài viết
    820
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Ryudo Bài viết
    Mình vẫn chơi theo phong cách của GS Wenger vẫn săn tài năng trẻ qua scout (chứ không phải người ta giới thiệu sẵn rồi mua). Tuy nhiên không quá cứng nhắc như GS Wenger, sẵn sàng bỏ tiền (trong điều kiện cho phép) để mua những cầu thủ cần thiết.
    ko phải là cứng nhắc mà vì GS cần quyết định cthủ nào là phù hợp cho clb

mình đang cầm arsenal , mua Shawcross ( DC ) , De4 ( rẻ bèo )

Bán : Denílson ( mc nó hỏi , hét 20m cho nó chạy ai ngờ ... thực ra mình cũng thích anh này ) .

Đh như thế này ( 4-3-3 Wing ):
    GK : Almunia , Fabianski
    DR : Sagna , Eboue
    DL : Clichy , Gibbs
    DC : Vermaelen - Gallas , Shawcross
    DMC : A.Song
    MC : Fabregas
    MC : Rosicky , De4 , Ramsey , Diaby
    AML : Arshavin , Vela
    AMR : Walcott , Bendtner
    ST : Robin van Persie , Eduardo , Bendtner

Không " THANKS " sẽ bị trời phạt

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Hardcore Holly Bài viết
    ko phải là cứng nhắc mà vì GS cần quyết định cthủ nào là phù hợp cho clb

mình đang cầm arsenal , mua Shawcross ( DC ) , De4 ( rẻ bèo )

Bán : Denílson ( mc nó hỏi , hét 20m cho nó chạy ai ngờ ... thực ra mình cũng thích anh này ) .

Đh như thế này ( 4-3-3 Wing ):
    GK : Almunia , Fabianski
    DR : Sagna , Eboue
    DL : Clichy , Gibbs
    DC : Vermaelen - Gallas , Shawcross
    DMC : A.Song
    MC : Fabregas
    MC : Rosicky , De4 , Ramsey , Diaby
    AML : Arshavin , Vela
    AMR : Walcott , Bendtner
    ST : Robin van Persie , Eduardo , Bendtner
    Thế này khi Song bị triệu tập về CAN hoặc chấn thương khó kiếm người thay lắm

Chưa kể Eboue nữa đó, cũng đều bị triệu tập về CAN cả.

Còn phụ thuộc F4 nhiều quá. Mình cũng công nhận Arsenal hiện tại trong game ngoài đời đều phụ thuộc F4 cả. F4 trong game của mình chấn thương 2 tháng mà kết quả loạn xạ cả lên không còn như lúc đầu

Số bài viết
    7
    Mình thử rất nhiều đội hình nhưng chỉ có đội hình 4-4-2 là ổn định nhất!
    GK:Carlos Kameni(8M)(Almunia,Fabianski)
    DR :Sagna(Eboue)
    DL:Clichy (Gibbs,Armand Traore)
    DC:Gallas-Shawcross(Vermaelen)
    MC:Fabregas-Neves Denilson(Ramsey,Diaby,A.Song)
    AML:Rosicky (Samir Nasri,Arshavin , Vela)
    AMR:Arshavin(Walcott,Eboue)
    ST:Robin van Persie-Gigac(12M)(Eduardo,Bendtner)
    Mình thấy cho Almunia bắt chính mắc nhiều sai lầm quá!
    Vermaelen không hiểu làm sao mà rất hay bi thẻ đỏ và phạm lỗi trong vòng cấm!
    Còn Neves Denilson đá cặp vời fabregas thì quá hay ghi bàn nhiêu hơn Fabregas
    Rosicky đá cánh trái rất tích cực sút nên ghi bàn cũng khá!

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fabregas88 Bài viết
    Mình thử rất nhiều đội hình nhưng chỉ có đội hình 4-4-2 là ổn định nhất!
    GK:Carlos Kameni(8M)(Almunia,Fabianski)
    DR :Sagna(Eboue)
    DL:Clichy (Gibbs,Armand Traore)
    DC:Gallas-Shawcross(Vermaelen)
    MC:Fabregas-Neves Denilson(Ramsey,Diaby,A.Song)
    AML:Rosicky (Samir Nasri,Arshavin , Vela)
    AMR:Arshavin(Walcott,Eboue)
    ST:Robin van Persie-Gigac(12M)(Eduardo,Bendtner)
    Mình thấy cho Almunia bắt chính mắc nhiều sai lầm quá!
    Vermaelen không hiểu làm sao mà rất hay bi thẻ đỏ và phạm lỗi trong vòng cấm!
    Còn Neves Denilson đá cặp vời fabregas thì quá hay ghi bàn nhiêu hơn Fabregas
    Rosicky đá cánh trái rất tích cực sút nên ghi bàn cũng khá!
    Đá theo đội hình của bác thì hàng thủ phải cực kỳ chắc chắn lắm vì phụ thuộc vào cặp trung vệ.

Mình vẫn chuộng 4 - 5 - 1 hơn vì có thêm 1 DMC vừa hỗ trợ phòng thủ vừa thu hồi bóng và phát động tấn công lại (Kiểu như Alonso của Liverpool mùa giải vừa rồi)

Almunia bản này bắt bóng cực ổn. 1 vs 1 hầu như chặn được hết

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới