Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16

Chủ đề: Cạc màn hình

Số bài viết
    21

Cạc màn hình

Con lap nhà mình là Asus K40IJ VX008 dùng cạc màn hình VGA Intel GMA 4500MHD. Thấy nó nói up lên được 512Mb nhưng tớ vào dxdiag thấy báo có 128MB. Tớ đã cài FM10 nhưng chơi 3D giật lắm. Con này có chơi FM10 3D được không các pro?
    Giúp mình nhá, đang máu. Thank!!!!!

Số bài viết
    959
    Muốn up được lên đủ dung lượng bộ nhớ thì bạn cần một số yêu cầu về thiết lập BIOS và phần mềm Windows kèm theo nữa đó bạn à. bạn đọc kỹ cuốn Hướng dẫn sử dụng máy (User manual) kèm theo máy để hiểu thêm nhé. Với lại một vấn đề quan trọng của VGA là cứ chưa hẳn dung lượng nhớ cao đã là "xịn" đâu bạn, bạn phả xem tốc độ xung nhịp của chip điều khiển và băng thông của nó nữa nhé ...
    Đại đa số các Laptop có VGA của intel "đính kèm" đều không "khủng" lắm đâu, nếu muốn chơi đồ họa đẹp trên laptop nên chọn các máy có VGA rời dùng chip ATI hoặc NVidia đời mới.

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    21
    Vậy chỉ tớ cách sét bios cho con này với. Nếu dung lượng thiếu sao nó không share lên hẳn 512mb nhỉ mà lại chỉ share lên 128MB thôi

Số bài viết
    78
    con chip của bác là chip onboard khi chạy nó có thể lên mã là 512 con bộ nhớ chip mặc định là 128, chơi giật hay không không chỉ phụ thuộc vào card màn hình đâu bác ạ nó còn phụ thuộc vào chip ram nếu bác muốn chơi đỡ giật thì tốt nhất khi chơi Fm bác tắt hết các trình khác đi, các trình không xài mà để ẩn dưới thanh task bar lúc đó sẽ giải phóng được một lượng ram lớn lúc đó có lẽ sẽ khắc phục được mấy cái trên

Số bài viết
    320
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của pmd911 Bài viết
    con chip của bác là chip onboard khi chạy nó có thể lên mã là 512 con bộ nhớ chip mặc định là 128, chơi giật hay không không chỉ phụ thuộc vào card màn hình đâu bác ạ nó còn phụ thuộc vào chip ram nếu bác muốn chơi đỡ giật thì tốt nhất khi chơi Fm bác tắt hết các trình khác đi, các trình không xài mà để ẩn dưới thanh task bar lúc đó sẽ giải phóng được một lượng ram lớn lúc đó có lẽ sẽ khắc phục được mấy cái trên
    Có chắc là tắt đi thì hết giật ko Căn bản là e vga on cùi bép thui.Có share thêm 1 gb thì cũng rứa thui

Số bài viết
    78
    3D đồ chi cho lâu la , 2D không ngon mà nhanh hơn na

Bạn là người có lòng hảo tâm ?
    Hãy click vào đây để ủng hộ quỹ người nghèo

Số bài viết
    669
    Bạn muốn Laptop share 512 cho card màn hình thì ram hệ thống phải vào khoảng 2Gb trở lên.

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Số bài viết
    21

cạc màn hình

Con lap nhà tớ cũng 2GB ram mà

Số bài viết
    1,426
    muốn 3D đỡ giật thì vào chỉnh lại các thông số 3D match, bỏ bớt stadium , crow, là đỡ lag ngay (trong FM--> Per -> Display and sound ấy )

Số bài viết
    21
    Tớ cũng chỉnh rồi. Nhưng chẳng đỡ được mấy. Tớ chơi FM09 ngon lắm. Kiểu này lại không theo được fm10 mất thôi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới