Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 37 trang Trang đầuTrang đầu ... 3111213141523 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 365
    Số bài viết
    2,107
    Thôi cái này là post cho vui thôi mà

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    457
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Thôi cái này là post cho vui thôi mà
    Vui thì vui nhưng mà sai thì phải biết nhận sai thôi cái gì ra cái đấy chứ

Ký gì mà ký

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    mình chơi game cũng cheat ầm ầm , nhưng cái gì cheat thì k khoe làm gì

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của TheKop4ever Bài viết
    Mình đã có nói rõ trong bài trc rồi, kavlec có ngay từ khi new game nhưng PA khác nhau. Mình có thử vài lần trong các bản save trc, có khi thèn nỳ PA có 153, có khi đc 172, hình của mình PA đc 184. Suy nghĩ kỹ đi rồi hãy nói này nói nọ.
    Cheat thì đừng có mà lên đây khoe ở trên này hội ném đá mạnh lắm vào FMERT rồi chụp cái ảnh thằng đấy PA + CA lên đây xem nào

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    344
    mấy hôm ra bản 10.3
    chưa có genie scout,nên ngồi cheat mấy thằng mình hay mua cho pa lên hết 199
    chơi cứ phải gọi là vô đối
    nhưng chả hiểu mình train kiểu gì mà vị trí WB với FB chả lên dc world class trong khi đó thì đã CA đã lên đến 19x và các vị trí khác đều đã world class rồi

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tan3 Bài viết
    có 1 việc mà ban ko tính đến,đó là FM chỉ sau 3 năm là hàng random xịn ra rất nhiều
    do đó việc train cầu thủ trẻ phải làm gấp rút,vì nếu có thằng nào ra sau ngon hơn thằng trước,thì bán thằng trước đi để mua thằng ra sau
    thằng trước mà train tốt,tất sẽ có dư tiền
    trước tớ mua về 2 cầu thủ trẻ tầm 17,1 tiền đạo,1 tiền vệ phòng ngự,tớ train cho nó sao cho CA/PA theo % xấp xỉ 90% đến 95% vào tầm 20 tuổi,tớ có thể bán nó ra vơí giá 20M$ đến 30M$
    sau 3 năm,tất có những cầu thủ random khác,ngon hơn mà theo tớ có khả năng vượt trội hơn nhiều,vậy tội gì mà ko train cầu thủ đó thật nhanh,để rồi bán đi mà mua về những cu cậu xịn hơn
    nhưng để 1 cầu thủ chịu tập luyện ở mức heavy,và lên điểm nhanh,yêu cầu chỉ số mental phải cao,thì nó mới có tác dụng tốt,với những đứa mental thấp,nó gần như chỉ tập cho có mà chỉ số ko lên nhiều
    đo đó tiêu chí khi về club của tớ là train mental trước,chỉ số kỹ thuật sau,còn physical thì từ từ nó sẽ lên
    cùng với tiêu chí này,tớ đã bán đi rất nhiều cầu thủ trẻ mà các đại gia phải háo hức mua,tứng bán yaya sanogo cho Moskow với giá 35M$,1 thằng DC trẻ 19 tuổi cho Chel với giá 20M$,cũng 1 DC khác cho Ars với giá 25M$,bán ku Antunes ở tuổi 27 cho Real Madrid với giá 25M$ trong khi đội hình có đến 2 thằng DL là Jeremy Helan và 1 ku random mới 22 và 20 tuổi

vì thế tớ xin nói rằng nếu chơi hàng random,tốt nhất là huán luyện thật nhanh,rồi bán kiếm thằng xịn hơn,mà phải vượt trội,vừa ý của mình,chứ đừng chơi kiểu nửa vời,nhiều lúc bạn thấy nhiều thằng random,chỉ số xấp xỉ nhau,mua về hết,để trong đội hình 1 vị trí có đến 5,6 thằng mà ko biết chọn ai cho hợp lý
    bạn tính đơn vị là bảng Anh đi sẽ thấy tiền nó ít ngay. Bọn máy nó mua rất ngu đặc biệt với các cầu thủ trẻ thì ko tiếc tiền, hơn nữa càng về sau chúng nó càng giàu. Nếu chơi gennie thì 1 mùa đào tạo đc khoảng 5 chú trẻ khoẻ là bình thường, mỗi chú bán đc khoảng 20M UKP(40M $) cũng ko có gì là quá. Những đứa ko chịu học hoặc ko train đc thích thì release khỏi phải nghĩ.
    Đội hình chính của mình thì luôn đảm bảo, có chú nào pro hơn thằng chính của mình thì mới đưa lên, không việc gì phải bán bọn đá chính hết.
    Sau một thời gian đi buôn như vậy mình thấy rất mệt vì số lượng cầu thủ trẻ quá nhiều, thằng nào nhìn cũng thích, mùa nào cũng buôn buộn bán bán đến cả chục thằng Hơn nữa mình săn hết bọn random thì quá bá đạo, có vẻ không công bằng với bọn máy cho lắm.
    sặc chém nữa

Kadlec PA -9 , max PA là 180 thôi pa

càng ngày càng lòi đuôi cáo
    Thằng này chịu khó train thì lực khá khủng, có 1 lần PA nó có 172 mà mình nuôi lên lực to tổ bố. Còn ông kia có cheat hay ko thì ko biết.

Số bài viết
    344
    ôi,đơn vị bảng anh hay $ thì giá cả nó vẫn thế thôi
    hoạ chăng chỉ là con số nó khác nhau chứ có ảnh hưởng gì lắm đâu
    giống như đang xài $ giờ chuyển qua đồng VN thì nó nhiều hơn,tớ thích dùng $ vì nó chi tiết hơn giá trị của cầu thủ
    còn việc bạn săn hết hàng random thì quả thật sai lầm
    hàng random tuy nhìn chỉ số ngon,nhưng thường máy nó random kiểu có 1 số chỉ số quan trọng thì tồi mà chỉ số ko cần thiết nhiều cho vị trí thì to tổ chảng ra
    ví dụ thằng FS của tớ,jumping có 8,cao 1m70
    thế nhưng heading 20 nên chả biết cái heading ấy chơi back to goal hay làm gì nữa
    vì thế chuyện bạn phải thanh lọc những thằng cần thiết nhất chứ đừng có mua cầu thủ trẻ vô tội vạ
    tớ từng để xổng mất 2 thằng ngon về tay của AC và Ars cũng là do chú ý quá chi tiết,ko những scout trong game lẫn Genie nhưng vẫn đắn đo để mua về

nói chung chơi FM tớ cảm thấy khó kiếm nhất vị trí AML và GK ngon

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tan3 Bài viết
    ôi,đơn vị bảng anh hay $ thì giá cả nó vẫn thế thôi
    hoạ chăng chỉ là con số nó khác nhau chứ có ảnh hưởng gì lắm đâu
    giống như đang xài $ giờ chuyển qua đồng VN thì nó nhiều hơn,tớ thích dùng $ vì nó chi tiết hơn giá trị của cầu thủ
    còn việc bạn săn hết hàng random thì quả thật sai lầm
    hàng random tuy nhìn chỉ số ngon,nhưng thường máy nó random kiểu có 1 số chỉ số quan trọng thì tồi mà chỉ số ko cần thiết nhiều cho vị trí thì to tổ chảng ra
    ví dụ thằng FS của tớ,jumping có 8,cao 1m70
    thế nhưng heading 20 nên chả biết cái heading ấy chơi back to goal hay làm gì nữa
    vì thế chuyện bạn phải thanh lọc những thằng cần thiết nhất chứ đừng có mua cầu thủ trẻ vô tội vạ
    tớ từng để xổng mất 2 thằng ngon về tay của AC và Ars cũng là do chú ý quá chi tiết,ko những scout trong game lẫn Genie nhưng vẫn đắn đo để mua về

nói chung chơi FM tớ cảm thấy khó kiếm nhất vị trí AML và GK ngon
    Săn hết hàng random ý nói là những thằng ngon chứ không có nghĩa là vô tội vạ nhé. Thực tế một chút, để có cầu thủ giỏi thì phải bỏ ra nhiều tiền, đạo tạo đc 1 cầu thủ giỏi cũng vài năm được 1 thằng chứ mùa nào cũng rước top5 top10 thằng khủng nhất về thì bọn máy lây đâu ra tài năng.
    Hơn nữa có rất nhiều thằng chỉ số bị lỗi như bạn nói nhưng máy nó cứ thấy lực to là cắm đầu cắm cổ mua, mình đi buôn chứ không xác định là dùng cơ mà.
    Mình nghĩ nên dùng mấy tool như gennie để tăng hiểu biết hơn nhưng về lâu về dài nên hạn chế sử dụng thôi.
    Dùng đơn vị gì thì không có gì là quan trọng, nhưng bạn mới bán cầu thủ tầm 20M $ tức là khoảng 10MUKP thì theo mình là vẫn còn non. Mình thường bán bọn trẻ lúc 20-23 tuổi, giá thường từ 15-20M UKP. Bọn mình đào tạo để bán không ảnh hưởng gì đến đội hình chính cả.

Số bài viết
    344
    cầu thủ trẻ của bạn đã thi đấu trận nào trong đội hình chính chưa
    cầu thủ trẻ của tớ bán ở lúc 19 tuổi,chưa hề đá trận nào cho đội chính,chỉ đá ở đội trẻ
    mình ko có đội reserve,trong đội reserve toàn là cầu thủ cho mượn,nếu ko ai mượn,tớ bán hết,hoặc lởm quá thì sa thải,do đó nếu đã lên 20 tuổi,thì 1 là lên đội chính,2 là bán,3 là sa thải
    do đó tớ săn toàn hàng cực xịn bằng genie mới mua,nếu đôị chính thiếu vị trí,lấy luôn đội trẻ lên,chỉ số vốn đã ngon,chỉ là thiếu kinh nghiệm thôi
    nhưng nếu ở 19 tuổi mà bán,tất nhiên giá ko thể bằng bạn dc,cùng lắm bán dc 30M$ = 15M UKP
    của bạn đã lên đến 23 tuổi,ở độ tuổi bắt đầu chín,kinh nghiệm nhiều hơn,tất nhiên đắt hơn rồi
    thế
    nhưng nói thật ra tớ cũng chả bán dc ai ở độ tuổi 20 đến 23,vì đã lên đội hình chính thức thì chỉ sau 1 năm,tức là từ 20 lên 21 thì giá trị của nó đã tăng vọt lên đến gần 30M$,và đến 23 tuổi,giá trị của nó cũng phải tầm 40M$ đến 50M$,bán đi cũng phải giá gấp đôi,tức là gần 50M UKP rồi,may ra có Real Madrid nó thả cửa mua thế
    nhớ lúc De Rossi,Mexes xấp xỉ 32 tuổi,nó còn hỏi mua 2 thằng ấy với giá 92 và 85M$

Số bài viết
    726
    quả thật... Genie giúp game thủ nhiều quá gây ra nhàm chán.
    Phải tự đi scout mới thấy đc cái thú của HLV đời thực
    Nhưng vì mình ko có được xem nhiều thông tin về các cầu thủ như HLV ngoài đời nó hay xem bọn cầu thủ trẻ thi đấu đó... Nên vấn phải dùng Genie thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới