Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 30 trang Trang đầuTrang đầu ... 3456715 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 300

Chủ đề: Quán nước MU

Số bài viết
    424
    set manu đá 4-5-1 rooney cắm 5trận đc 7 bàn. mỗi tội dùng 1 tiền đạo nên tiền đạo dự bị hơi nhiều, chắc bán bớt đi thôi

Số bài viết
    190
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sir Bài viết
    Cá nhân mình thiên về 4-4-2 kim cương, thì tiền vệ phòng ngự là vô cùng quan trọng, trong đội hình này với hiện tại Hargreaves và Carrick là quá ngon rồi.
    Hoàn toàn đồng ý với bác Sir, đây là bản Fm thứ 2 tui chơi ( tui mới tập chơi chừng 1 tháng). Kiểu 4-4-2 với 2 winger thuần tuý dâng cao ngày càng lỗi thời, đụng chels chẳng hạn , gánh nặng khu vực giữa sân là quá lớn khi chels đá với 4 tiền vệ đều khoẻ và giỏi tranh chấp.
    Tiền vệ trụ thì tui thích velonso hơn, O4 hay chấn thương quá.

Mùa này tui chỉ bán Kuscask, Park, Gibson còn lại mua thêm Veloso 10 M£, Defour 10 M£, Di Maria 4 M£, Pandev 7M£,và đặc biệt là Zapata 27M£, đắt nhưng xắt ra miếng, đá quá hay cho ku Vidic về đội hình 2 luôn ( tui đá với 2 đội hình, 1 kim cương ko cánh kiểu chels đánh trung lộ, 1 4-4-2 truyền thống đánh cánh cho khỏi phí đống winger), hiện tại vẫn bất bại tại tất cả các giải, hoà 1, 2 trận (với đội hình 2) còn lại thì ăn tất. Có lẽ tháng 1 sẽ mua thêm Cassano đá đỉnh kim cương thay Anderson, ku này đá cũng tạm nhưng vẫn chưa đến đẳng cấp tui mong muốn, mùa sau mua thêm Silva về thay Cassano, bán B9 đi, đẩy Cassano lên đá tiền đạo nữa là ổn. Bh gặp đội nào cũng rất yên tâm chứ ko như đầu mùa chưa mua cầu thủ, đụng Bayern home friendly mà nó giã cho 4-0, ribery làm quả hattrick, fan nó unhappy quá trời. Quên, Foster bắt khá ổn với đội hình kim cương, có lẽ do áp lực tấn công giảm đi nhiều, các bác nên cho em nó ít cơ hội

Số bài viết
    17
    Tớ thấy test vị trí thủ môn khó quá. Bản Demo bỏ gần hết tiền khuân gần như tất cả các thủ môn về test, thấy mức độ bị thủng lưới so với Foster bắt chẳng giảm đi là bao nhiêu.

Điều này mình cũng thấy khi gặp R.M ở giao hữu, Liverpool, Chesea ở PL, và Juve ở C1, toàn những đội sở hữu thủ môn khủng, nhưng mình vẫn có thể ghi bàn như thường. Bản FM10 này, khả năng pass tăng lên đáng kể, toàn đối mặt tiền đạo thì thủ môn khủng cũng bó tay. Có lẽ phong độ nó phụ thuộc vào hàng thủ.

Hôm qua xem chú Obetan đá, có lẽ tactic tấn công biên với các tiền vệ cánh dâng cao của MU cả thực tế với trong game đều hết thời rồi. Tiền đạo hiện có của MU cũng chẳng chú nào chơi đầu tốt (mình đang thử cảm giác của Sir F, nên gần như không mua thêm cầu thủ trừ vị trí DC, như đã phân tích ở trên). Mình bây giờ set tiền vệ cánh cả MR,ML đơn thuần lần MAL, MAR đều tấn công trung lộ hết.

Sau nửa mùa, gặp hầu hết các đối thủ, đã rút ra được kinh nghiệm, khi gặp các đội với các chỉ số cá nhân cao, khả năng tranh chấp quyết liệt như Ches, Juve, mình cũng phải nương theo lối đó của họ, chấp nhận vế dưới, vị dụ như gặp Ches tuyến giữa sở hữu các cá nhân cực khỏe mình bố trí 4-5-1, ăn được 1 quả chuyển 5-4-1 ngay. Gặp Juve cũng ăn trước 1 quả, chuyển từ Atack sang Control, khi nó chuyển sang Attack mình ngay lập tức chuyển về phản công, là các chú đều bó tay hết.

Bản FM này đặc sắc khi có thể chỉ đạo ngay trong khi trận đấu diễn ra, đây là 1 cải tiến, mà cũng như thực tế thôi, ai có cái áo mới mà chẳng muốn khoe. Máy có vẻ ưu ái khi mọi người chú ý đến cải tiến của nó, mình đã test thử. Sử dụng hợp lý tính năng này, hầu như là thắng. Còn khi gặp đội rất yếu, mình thử dùng sai: Ví dụ, lúc đầu là Attack, đá 1 lúc chuyển sang Control, 1 lúc sau lại là Attack, trong khi đối thủ vẫn chưa có thay đổi j là kiểu j mình cũng dính bàn (kiểu như máy phân tích đây là HLV lởm, không có nhận định chính xác) hoặc thay đổi liên tục cũng thế dù đối phương yếu đến mấy mình cũng chỉ từ hòa đến thua.

Mới chơi lại, nên mình test thử với MU là chính, chứ giao diện so với thời 01-02 mới quá, mò mẫm và tìm hiểu diễn đàn mà mãi vẫn chưa thông hết (vì trình tiếng Anh hạn chế), và cũng đến 9 năm rồi, tư duy cũng khác ghi nhận được j cứ chia sẻ có j không phải các bác bỏ qua cho nhé.

Nhớ lại thời 01-02 cũng hay, chọn đội ở hang thấp nhất, vào cái bán tất cả các cầu thủ (hầu hết nghiệp dư nên toàn U30 - U40) mua các cháu free 16 tuổi về đá, mỗi năm thăng 1 hạng. Bây giờ chơi hết 1 mùa chắc mất 1 tháng quá.

Số bài viết
    11
    Về thủ môn có thể mua Kameni của Espanol, thằng này mua rẻ nhưng chụp cũng ngon lắm.
    MC thì mới vô lụm thằng Jadson của Benfica, lúc mới vô nó miễn phí ấy, kí hợp đồng là tới đầu năm nó sang.
    DC thi mua thằng Van Damme của Bỉ ấy, thằng này rẻ mà ngon, đá được bên cánh nữa.
    còn trên hàng công thì mua thằng Carlos Eduardo của Hoffenheim, thằng này rẻ nhưng đá tốt lăm
    những thằng vừa nêu trên giá rất rẻ
    thằng Van Damme khoảng dưới 3M UK là lượm rùi
    mấy thằng kia thì cao hơn khoảng 2,3 M
    khakha

Số bài viết
    11
    Không nên mua quá nhiều quân trong một mùa
    vì thế sẽ làm các cầu thủ không bắt nhịp được
    mình từng gặp trường hợp đó rùi
    mua nhiều cầu thủ chất lượng nhưng thi đấu rất tệ
    chỉ khi giữ đội hình củ rùi thay một vài vị trí thì mới thi đấu thành công
    đưngg thấy mấy thằng củ của mình chỉ số thấp mà xem thường nó
    tụi nó đá ăn rơ rùi nên thi đấu rất tốt
    khakha
    cái j thì cũng phải từ từ
    làm gấp quá là chit
    kinh nghiệm xương mấu

Số bài viết
    113
    Thấy ai cũng mua thêm DMC, nhưng ý kiến cá nhân thì thấy Owen Hargreaves và Darren Fletcher là đủ xài rồi , nếu thích hàng trẻ thì có thể mua Lee Cattermole của Sunderland (mua từ kì CN mùa đông thì rẻ hơn chứ mua ngay đầu mùa 1 nó chém 31 triệu bảng ).

Số bài viết
    27
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của aomong.xavoi Bài viết
    Không nên mua quá nhiều quân trong một mùa
    vì thế sẽ làm các cầu thủ không bắt nhịp được
    mình từng gặp trường hợp đó rùi
    mua nhiều cầu thủ chất lượng nhưng thi đấu rất tệ
    chỉ khi giữ đội hình củ rùi thay một vài vị trí thì mới thi đấu thành công
    đưngg thấy mấy thằng củ của mình chỉ số thấp mà xem thường nó
    tụi nó đá ăn rơ rùi nên thi đấu rất tốt
    khakha
    cái j thì cũng phải từ từ
    làm gấp quá là chit
    kinh nghiệm xương mấu

Điều bác nói có cái đúng,đúng ở chỗ không nên mua quá nhiều cầu thủ mới trong 1 thời gian ngắn,điều nay khiến cho các cầu thủ đang giữ những vị trí đó trước đây cảm thấy lo lắng cho mình,khiến họ không giữ được phong độ ổn định.Nhưng nếu nói về các cầu thủ chỉ số thấp thì chưa hoàn toàn đúng,các cầu thủ đẳng cấp hơn,chỉ số cao hơn thì dĩ nhiên phải có hiệu quả hơn,có điều ta cần lưu ý yếu tố ngôn ngữ và teamwork sao cho thật sự phát huy được hoàn toàn sức mạnh đội bóng,thí dụ như 1 số cầu thủ trẻ dạng tiềm năng thì Ok,ngôn ngữ chưa quan trọng vì ta chưa nhất thiết phải đưa vào đội hình 1 đá chính,tương lai họ còn dài,có thể làm quen dần,còn với những cầu thủ dạng mì ăn liền,ta mua về để đáp ứng cấp thiết nhu cầu đội bóng thì trước hết nên chọn những cầu thủ biết tiếng Anh(thí dụ em đang cầm MU),nó sẽ giúp những cầu thủ mới hoà nhập nhanh hơn,đạt nhiều hiệu quả hơn khi phối hợp cùng đồng đội.Ngoài ra việc động viên các cầu thủ khi họ đạt được danh hiệu(man of the match,player of month,year...) cũng khá quan trọng,tạo thiện cảm của cầu thủ với HLV

Số bài viết
    549
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Shirogane Bài viết
    Thấy ai cũng mua thêm DMC, nhưng ý kiến cá nhân thì thấy Owen Hargreaves và Darren Fletcher là đủ xài rồi , nếu thích hàng trẻ thì có thể mua Lee Cattermole của Sunderland (mua từ kì CN mùa đông thì rẻ hơn chứ mua ngay đầu mùa 1 nó chém 31 triệu bảng ).
    chính xác...DMC có OH4 + F24 là quá ổn rồi...đá rất hay nữa là đằng khác
    Nói chung dàn cầu thủ MU rất có chiều sâu..Mùa đầu tiên chỉ cần mua 1 GK với 1 AMC kiến tạo là đẹp

FIFA12

Số bài viết
    190
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sir Bài viết
    Tớ thấy test vị trí thủ môn khó quá. Bản Demo bỏ gần hết tiền khuân gần như tất cả các thủ môn về test, thấy mức độ bị thủng lưới so với Foster bắt chẳng giảm đi là bao nhiêu.

Điều này mình cũng thấy khi gặp R.M ở giao hữu, Liverpool, Chesea ở PL, và Juve ở C1, toàn những đội sở hữu thủ môn khủng, nhưng mình vẫn có thể ghi bàn như thường. Bản FM10 này, khả năng pass tăng lên đáng kể, toàn đối mặt tiền đạo thì thủ môn khủng cũng bó tay. Có lẽ phong độ nó phụ thuộc vào hàng thủ.

Hôm qua xem chú Obetan đá, có lẽ tactic tấn công biên với các tiền vệ cánh dâng cao của MU cả thực tế với trong game đều hết thời rồi. Tiền đạo hiện có của MU cũng chẳng chú nào chơi đầu tốt (mình đang thử cảm giác của Sir F, nên gần như không mua thêm cầu thủ trừ vị trí DC, như đã phân tích ở trên). Mình bây giờ set tiền vệ cánh cả MR,ML đơn thuần lần MAL, MAR đều tấn công trung lộ hết.

Sau nửa mùa, gặp hầu hết các đối thủ, đã rút ra được kinh nghiệm, khi gặp các đội với các chỉ số cá nhân cao, khả năng tranh chấp quyết liệt như Ches, Juve, mình cũng phải nương theo lối đó của họ, chấp nhận vế dưới, vị dụ như gặp Ches tuyến giữa sở hữu các cá nhân cực khỏe mình bố trí 4-5-1, ăn được 1 quả chuyển 5-4-1 ngay. Gặp Juve cũng ăn trước 1 quả, chuyển từ Atack sang Control, khi nó chuyển sang Attack mình ngay lập tức chuyển về phản công, là các chú đều bó tay hết.

Bản FM này đặc sắc khi có thể chỉ đạo ngay trong khi trận đấu diễn ra, đây là 1 cải tiến, mà cũng như thực tế thôi, ai có cái áo mới mà chẳng muốn khoe. Máy có vẻ ưu ái khi mọi người chú ý đến cải tiến của nó, mình đã test thử. Sử dụng hợp lý tính năng này, hầu như là thắng. Còn khi gặp đội rất yếu, mình thử dùng sai: Ví dụ, lúc đầu là Attack, đá 1 lúc chuyển sang Control, 1 lúc sau lại là Attack, trong khi đối thủ vẫn chưa có thay đổi j là kiểu j mình cũng dính bàn (kiểu như máy phân tích đây là HLV lởm, không có nhận định chính xác) hoặc thay đổi liên tục cũng thế dù đối phương yếu đến mấy mình cũng chỉ từ hòa đến thua.

Mới chơi lại, nên mình test thử với MU là chính, chứ giao diện so với thời 01-02 mới quá, mò mẫm và tìm hiểu diễn đàn mà mãi vẫn chưa thông hết (vì trình tiếng Anh hạn chế), và cũng đến 9 năm rồi, tư duy cũng khác ghi nhận được j cứ chia sẻ có j không phải các bác bỏ qua cho nhé.

Nhớ lại thời 01-02 cũng hay, chọn đội ở hang thấp nhất, vào cái bán tất cả các cầu thủ (hầu hết nghiệp dư nên toàn U30 - U40) mua các cháu free 16 tuổi về đá, mỗi năm thăng 1 hạng. Bây giờ chơi hết 1 mùa chắc mất 1 tháng quá.
    Bác này với tui đúng là đồng chí lớn , demo tui cũng bỏ xìn ra khuân về cả Lloris lẫn Akinfeev, bắt chả hơn j Foster (cùng lởm như nhau); có thể là thủ môn cần phải có tg hoà nhập lâu hơn chăng ? Mà công nhận fm2010 khả năng đối đầu của tiền đạo khá hơn hẳn , ko còn kiểu đối mặt 5 quả mới ăn đc 1 (trừ tiền đạo của tui vẫn thế ). Tiền thì vẫn còn mà ko bit mua ku nào đây.

Lần demo tui cũng chơi kiểu bác, mua rất ít nên yếu lắm, gặp đội mạnh toàn phải chơi kiểu cầu may 1 quả rồi chuyển về 4-5-1 tử thủ, kể cả sân nhà.

Mùa này nhờ mua sắm đầy đủ nên khá hơn. Đang đà thắng bỗng tự nhiên chững lại hoà 3 trận liền, thua 1 trận , chả hiểu tại sao nữa nên tui quyết định ngừng chơi, đi tầm sư học đạo đã

Số bài viết
    257

Icon14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Strelok Bài viết
    Bác này với tui đúng là đồng chí lớn , demo tui cũng bỏ xìn ra khuân về cả Lloris lẫn Akinfeev, bắt chả hơn j Foster (cùng lởm như nhau); có thể là thủ môn cần phải có tg hoà nhập lâu hơn chăng ? Mà công nhận fm2010 khả năng đối đầu của tiền đạo khá hơn hẳn , ko còn kiểu đối mặt 5 quả mới ăn đc 1 (trừ tiền đạo của tui vẫn thế ). Tiền thì vẫn còn mà ko bit mua ku nào đây.

Lần demo tui cũng chơi kiểu bác, mua rất ít nên yếu lắm, gặp đội mạnh toàn phải chơi kiểu cầu may 1 quả rồi chuyển về 4-5-1 tử thủ, kể cả sân nhà.

Mùa này nhờ mua sắm đầy đủ nên khá hơn. Đang đà thắng bỗng tự nhiên chững lại hoà 3 trận liền, thua 1 trận , chả hiểu tại sao nữa nên tui quyết định ngừng chơi, đi tầm sư học đạo đã
    1.Cầm Mu thì rinh Gilardinho về,đắt mấy cũng phải mua,về cho Complete Forward với Rooney (Advanced Forward) thì Rooney 10 trận 8 bàn,Gilar 9 trận 12 bàn(đá 4-4-2).Quá khủng
    2.Foster mà lởm sao,bắt quá hay,trận gặp Liverpool được 8.3 điểm,cho Torres và Gerrard bất lực nhìn đội nhà thua 3-0 dù Liver sút hơn 10 quả trúng đích

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới