Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 34567 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 61

Hybrid View

Số bài viết
    424
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eddyhiep508 Bài viết
    Em đá MU co owen jovetic B9 va R10...em set cho R10 là complete F, B9 là Trequartista ... các anh thấy được ko? nếu ko hợp ly xin chỉ em... và cách set luon jovetic và owen trường hợp vào sân thay người
    R10 mình set đá poacher (roaming,hold up ball, come deep often),jovetic thì winger-attack (cross from:byline,cross aim :near post,wide play normal,roaming)
    còn B9 mình bán lâu rồi nên chả nhớ set ntn,owen thì poacher thôi

Số bài viết
    31
    Tại sao poacher trong này nó lại set "run with ball" là often nhỉ? Mình tưởng mấy thằng cắn trộm như kiểu inzaghi thì có mấy khi run with ball đâu?

Số bài viết
    148
    Theo tui thì Trequartista hay nhất thế giới hiện nay là KAKA, chỉ số khá đẹp cho vị trí này vừa cầm bóng được ( dribbling, decision, technique, balance cao), kiến tạo tốt ( creat, passing ), dứt điểm tuyệt vời ( khỏi nói ai cũng biết ha ) và tốc độ của KAKA khá là perfect khi anh có cà pace, acceleration và agility. THeo tui thì chỉ mỗi anh Kun AGUERO dự bị được cho KAKA ở vị trí này.
    Mà cho tui hỏi thêm là cái phần wide play trong PI xài sao?? Có Hug Touchline, Cut Inside với move into channel, ai biết thì dịch nghĩa với chỉ giùm đi, đa tạ nhiều nha

KHÔNG CÓ GÌ QUÝ HƠN REAL MADRID ĐOẠT CÚP

Số bài viết
    22
    width là độ rộng hẹp của đội hình trên sân. Đội bóng chơi phòng ngự thường chơi Narrow (hẹp) nhằm đảm bảo các hậu vệ đứng gần nhau hơn, co cụm lại ko cho tiền đạo đối phương có cơ hội đột phá. Ngược lại khi bạn gặp xe buýt 2 tầng thì bạn phải chơi rộng (wide) nhằm kéo giãn hàng phòng ngự đối phương ra. Wide play là phần set di chuyển rộng hẹp của từng cầu thủ, cụ thể thường liên quan đến các tiền vệ biên (M RL, AM RL).

Hug Touchline có nghĩa là cầu thủ chơi sát đường biên (sử dụng tốc độ là chủ yếu). Cut Inside là khi cầu thủ tiền vệ cánh của mình vẫn chủ yếu di chuyển sát biên, nhưng khi đến gần 16m50 của đội bạn sẽ chạy cắt từ biên vào trong trung lộ. Mục tiêu là tìm cơ hội dứt điểm hoặc phối hợp đồng đội thay vì Cross từ sát ngoài biên. Move into Channel là cầu thủ di chuyển hẹp hơn nữa cách xa đường biên dọc, vì thế khả năng dribble là rất quan trọng.

Ví dụ cùng là vị trí AMR, Antonio Valencia bạn nên set là Winger. Khi đó anh này chủ yếu chạy Hug Touchline, khi đến sát đường biên ngang sẽ Cross. Trong khí đó nếu sở hữu CR9 thì sẽ set làm Insight Forward (chủ động cut Insight) vì anh này có kĩ thuật dê dắt cũng như khả năng dứt điểm tốt hơn. Khi đó đột nhập vòng cấm sẽ tạo ra nhiều đột biến hơn những cú cross.

Về cơ bản đã đá biên rồi thì chẳng ai lại set Move Into Channel cả vì làm như thế sẽ giẫm chân lên các tiền vệ trung tâm. Trong các default setting thì chơi hẹp nhất như các Wide midfielder cũng chỉ set Wide play đến Normal thôi.

Số bài viết
    148
    hâm mộ quá xá, viết hay quá àh, cảm ơn Như Tô Phở (NTP) nhìu nha

KHÔNG CÓ GÌ QUÝ HƠN REAL MADRID ĐOẠT CÚP

Số bài viết
    76
    anh SFM co thể nói thêm về limited defender ko, em thấy trong phần trung vệ không có

Số bài viết
    22
    anh SFM co thể nói thêm về limited defender ko, em thấy trong phần trung vệ không có
    Bạn nên chuyển sang phần Advance để xem setting chi tiết của Limited defender. Về cơ bản nó chỉ khác hậu vệ bình thường ở 2 điểm:
    Limited defender:
    - Passing: direct
    - Tackling: easy
    Central defender:
    - Passing: mix
    - tackling: normal

Nhìn chung nếu bạn không chắc chắn về role của một vị trí nào đấy thì nên xem chi tiết phần advance setting.

Số bài viết
    76
    bọn wolf chúg nó offer dzeko cho em 20M USD rẻ quá các anh ạh...có nên mua không vì e thấy chi số chả hơn B9 là mấy...đc cái trẻ hơn 5 tuổi...à cho em hỏi không lạc đề...nên để thằng dzeko này FC ntn ?

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    limited def hình như là chỉ phòng ngự , ko tham ja tấn công

Số bài viết
    365
    bọn wolf chúg nó offer dzeko cho em 20M USD rẻ quá các anh ạh...có nên mua không vì e thấy chi số chả hơn B9 là mấy...đc cái trẻ hơn 5 tuổi...à cho em hỏi không lạc đề...nên để thằng dzeko này FC ntn ?
    mua đi còn chần chừ gì nữa chú này có đắt mấy mình cũng cắn răng mà mua

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới