Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 23456 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 61
    Số bài viết
    31
    Nên bổ sung cầu thủ đặc trưng ở mỗi vị trí vào bài viết thì sẽ dễ hình dung hơn cho người đọc. Cám ơn bạn đã bỏ công ra dịch (mặc dù hơi giống google translate )

Số bài viết
    31
    Em cũng chưa nghiên cứu kĩ lắm về các vị trí riêng trong FM10 nhưng em thấy tất cả các vị trí trong FM10 đều có những tên gọi riêng biệt và cách set cũng khác nhau. Nhưng mà cho em hỏi ví dụ nếu mình mà chọn một tiền vệ là box to box nhưng mà mình lại set theo kiểu của playmaker thì nó sẽ nhận là vị trí nào? và nếu nó nhận theo vị trí playmaker thì việc mình chọn trước đó cho vị trí cũng không quan trọng khi mà mình set riêng cho từng vị trí đó đúng ko?

Số bài viết
    70
    Bài của bác SuperFM quá hay, cảm ơn bác nhiều, giá mà bác bổ sung mỗi vị trí cần những key attribute nào và cho từng ví dụ từng người chơi tốt nhất ở từng vị trí nào thì càng dễ hiểu nữa ạ

Số bài viết
    403
    attribute thì FM 10 đã giúp bạn hoàn thiện 1 cách rất chi tiết và dễ nhìn rồi còn gì.

Học Cách Để Yêu

Số bài viết
    17
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của boy1am Bài viết
    Em cũng chưa nghiên cứu kĩ lắm về các vị trí riêng trong FM10 nhưng em thấy tất cả các vị trí trong FM10 đều có những tên gọi riêng biệt và cách set cũng khác nhau. Nhưng mà cho em hỏi ví dụ nếu mình mà chọn một tiền vệ là box to box nhưng mà mình lại set theo kiểu của playmaker thì nó sẽ nhận là vị trí nào? và nếu nó nhận theo vị trí playmaker thì việc mình chọn trước đó cho vị trí cũng không quan trọng khi mà mình set riêng cho từng vị trí đó đúng ko?
    Theo ví dụ của bạn thì sẽ cho ra 1 playmaker. Ở bản FM 10 nó thêm các vị trí cho bạn đỡ mất công set PI thôi. Nhưng các mức set chỉ mức chung. Nếu muốn set theo chiến thuật của mình thì bạn có thể tinh chỉnh lại cho phù hợp.

Số bài viết
    76
    Em đá MU co owen jovetic B9 va R10...em set cho R10 là complete F, B9 là Trequartista ... các anh thấy được ko? nếu ko hợp ly xin chỉ em... và cách set luon jovetic và owen trường hợp vào sân thay người

Số bài viết
    31
    Tại sao poacher trong này nó lại set "run with ball" là often nhỉ? Mình tưởng mấy thằng cắn trộm như kiểu inzaghi thì có mấy khi run with ball đâu?

Số bài viết
    148
    Theo tui thì Trequartista hay nhất thế giới hiện nay là KAKA, chỉ số khá đẹp cho vị trí này vừa cầm bóng được ( dribbling, decision, technique, balance cao), kiến tạo tốt ( creat, passing ), dứt điểm tuyệt vời ( khỏi nói ai cũng biết ha ) và tốc độ của KAKA khá là perfect khi anh có cà pace, acceleration và agility. THeo tui thì chỉ mỗi anh Kun AGUERO dự bị được cho KAKA ở vị trí này.
    Mà cho tui hỏi thêm là cái phần wide play trong PI xài sao?? Có Hug Touchline, Cut Inside với move into channel, ai biết thì dịch nghĩa với chỉ giùm đi, đa tạ nhiều nha

KHÔNG CÓ GÌ QUÝ HƠN REAL MADRID ĐOẠT CÚP

Số bài viết
    22
    width là độ rộng hẹp của đội hình trên sân. Đội bóng chơi phòng ngự thường chơi Narrow (hẹp) nhằm đảm bảo các hậu vệ đứng gần nhau hơn, co cụm lại ko cho tiền đạo đối phương có cơ hội đột phá. Ngược lại khi bạn gặp xe buýt 2 tầng thì bạn phải chơi rộng (wide) nhằm kéo giãn hàng phòng ngự đối phương ra. Wide play là phần set di chuyển rộng hẹp của từng cầu thủ, cụ thể thường liên quan đến các tiền vệ biên (M RL, AM RL).

Hug Touchline có nghĩa là cầu thủ chơi sát đường biên (sử dụng tốc độ là chủ yếu). Cut Inside là khi cầu thủ tiền vệ cánh của mình vẫn chủ yếu di chuyển sát biên, nhưng khi đến gần 16m50 của đội bạn sẽ chạy cắt từ biên vào trong trung lộ. Mục tiêu là tìm cơ hội dứt điểm hoặc phối hợp đồng đội thay vì Cross từ sát ngoài biên. Move into Channel là cầu thủ di chuyển hẹp hơn nữa cách xa đường biên dọc, vì thế khả năng dribble là rất quan trọng.

Ví dụ cùng là vị trí AMR, Antonio Valencia bạn nên set là Winger. Khi đó anh này chủ yếu chạy Hug Touchline, khi đến sát đường biên ngang sẽ Cross. Trong khí đó nếu sở hữu CR9 thì sẽ set làm Insight Forward (chủ động cut Insight) vì anh này có kĩ thuật dê dắt cũng như khả năng dứt điểm tốt hơn. Khi đó đột nhập vòng cấm sẽ tạo ra nhiều đột biến hơn những cú cross.

Về cơ bản đã đá biên rồi thì chẳng ai lại set Move Into Channel cả vì làm như thế sẽ giẫm chân lên các tiền vệ trung tâm. Trong các default setting thì chơi hẹp nhất như các Wide midfielder cũng chỉ set Wide play đến Normal thôi.

Số bài viết
    148
    hâm mộ quá xá, viết hay quá àh, cảm ơn Như Tô Phở (NTP) nhìu nha

KHÔNG CÓ GÌ QUÝ HƠN REAL MADRID ĐOẠT CÚP

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới