Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    58

Fiorentina ... đội bóng tớ hay chơi nhất ^^...

Chắc chẳng ai xa lạ với cái tên Fiorentina đã từng 1 thời nổi đình nổi đám với những Batisuta, Hoàng tử Rui Costa ... rồi giờ đây là thế hệ Luca Toni, Adrian Mutu và Danielli.

Thực sự việc bị trừ 15 điểm anh hưởng quá nhiều đến hướng đi của clb trong mùa giải tới.

Việc bắt đầu mùa giải với 8Mil và 1 loạt trụ cột bị trấn thương như Pazzini anh đi 4 tháng... là điều khá khó khăn.

Và hầu hết các hậu vệ của Fiorentina ko có tốc độ tốt. thường là rất cao to như Per Korupt và Danielli.... mark khá tốt và heading cũng khá. Nhưng speed thì rùa. Trên hàng tấn công hiện lên những cái tên như Mario Santana, Montolivo, Jongerson và Regginado. Còn Luca Toni và Mutu thì khỏi phải bàn.

Việc có nhiều cầu thủ có khả năng dứt điểm xa và tốc độ cao trên hàng tấn công làm tớ luôn muốn tận dụng tối đa và mình luôn chơi với 3 tiền đạo. THường thì cho Satana đá với Toni và Mutu.

Bên dưới hàng tiền vệ cũng khá lớn tuổi với Gobbi, Liverani có Donadel là trẻ. Nhưng Liverani và Gobbi là mẫu cầu thủ khá giống nhau vì vậy thường 3 tiền của minhaf là Montolivo bên trái Donadel ở giữa là Liverani bên phải. 2 sự thay đổi là Jongersen có khả năng đá 2 cánh và Gobbi chuyên đá cánh trái.

Hàng hậu vệ làm mình quan tâm nhất vì tuy bên trái con Potenza và Pasqual nhưng chẳng hiểu sao Potenza đá rất ngu và thường xuyên mark trượt. Làm mình chỉ có đủ can đảm đưa Potenza ra gặp những đội bóng yêu hoặc đá tiền vệ trái những lúc đá 4-4-2. Ở giữa kha yên tâm khi có Gamberini, Danielli và Korupt. Tuy nhiên đá đc vài trận thì Gamberini lăn đùng ra nằm 8 tháng ... vậy mình chỉ còn biết cho Ujfalusi đá với cả Danielli .. dự bị là Per Korupt. Nhưng cái chính là Ujfalusi đá giữa thì ai đá phải ? Mình đành phải chi tiền ra mua Christiano Zaccador từ Palermo về với giá 4 triệu. TRước đó mình luôn muốn đưa Chiellini, Zebina về nhưng ko có khả năng. Đã nhiều lần mình nhắm Vanden Borre nhưng nó đòi lương cao quá ... mình cho nghỉ (70k). Sau đó mình bắt đầu mùa giải.... tương quan lực lượng có khả năng ... đi dự cup châu âu.

Độ hình như sau
    GK; Frey
    DR: Zaccador... đá đến tháng 1 bị dính virus nghỉ 1 tháng
    DL: pasqual hoặc Potenza
    DC: Danielli
    DC: Ujfalusi (Dự bị Per Korrupt)
    DM: Marco Donadel (ko có dự bị ... nhưng may thay anh đá đến tháng 1 bị trấn thương)
    MC: Liverani dự bị là Gobbi
    MC: Montolivo dự bị là Jongersen.
    FL: Mutu
    FR: Santana
    FC là Toni...

Đá đc đến tháng 1 thì cả đội thắng 11 trận hòa 3 trận và thua 2 trận. Tạm đứng thứ 11.

Sau đó đột nhiên cả đội bị dính virus ... mà tớ cách ly rồi mới đau chứ. Thành thử tớ phải mua Lassana Diarra của Chelsea về với giá 5mil đá thay cho Marco Donadel. Sau đó mua Vanden Borre về với giá 5 triệu ... chắc sau khi thấy thành tích của mình nó ko dám đòi lương cao và lại rất muốn về đá trong khi lúc đầu thì ko quan tâm đến Fio . Lương của 2 anh này mỗi anh 15k. Hì tại đến tháng 10 tớ hết sạch tiền nên lúc ký với 1 anh scout người Bỉ làm cho Ajax thiếu xiền nên clb rót thêm cho 1 triệu nữa. Ký đc anh scout này ... ta đi scout các anh em ở NGa, Bỉ, Hà Lan... Sau đó clb thấy đá tốt nên rót cho 11t r nữa để tiêu. thì mới có Vanden Borre với Diarra

Vậy là đội hình có thừa ... Đủ để đá. Đành cho mượn Gobbi để anh thường xuyên đc xờ bóng.

Tiêp đó là nhắm kí 1 hậu vệ free đang sắp hết hạn là Metzelder ... của Dortmund.... Rồi vạch định kế hoahcj tống Jongersen và Per Korrupt đi...

Nói chung ... giờ vẫn đang đá tiếp.

Hi vọng mùa hè sẽ đẩy đc Jongersen đi thay vào đó mua Suazo hoạc Cesar Delgado về.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    16
    Tớ cũng nắm Fio nhưng có vẻ khác cậu quá
    Tớ vào mùa lúc Fio đã đá đc 10 trận, xếp bét bảng với -6 điểm
    Sau đó mình làm một mạch 6 thắng, 1 hòa, tam thời lên thứ 17, thoát khỏi nguy cơ xuống hạng với những chiến thắng ngọt ngào: thắng Palermo(xếp thứ 3) 2-1, thắng Inter(đầu bảng) 2 lần 1-0 và 5-2, cuối cùng là Roma(thứ hai) 1-0
    Nhưng mình chơi đội hình khác cậu , vào lúc Fio đã qua đoạn đầu mùa giải nên bọn nó tự mua thêm Motta và Pasanen
    Tớ luôn để Fio đá 4-4-2 attacking:
    GK:Frey
    DR:Ujfalusi
    DL: Pasqual
    DC: Pasanen
    DC:Kroldrup
    MR:Jorgensen
    ML:Montolivo
    MC:Liverani
    MC: Donadel
    FC:Toni
    FC:Mutu
    Mấy thằng như Gobbi hay Gamberini bị bọn nó cho mượn hết rồi nên chưa thử xem nó đá thế nào
    Bây giở vừa đc ban lãnh đạo bơm thêm tiền (8.34 M euro) nên đã kí đc hợp đồng với tằng Ratinho và đang ngắm Desena cho vị trí tiền vệ trung tâm
    Thằng Chelsea lại còn thích thằng Ujfalusi nữa chứ, quá sướng, bán cũng phải đc ít nhất là 11M, lại có tiền để mua sắm
    Mong cuối mùa sẽ đc dự cúp châu Âu

Số bài viết
    58
    Ujfalusi, Marco Donadel, Danielli, Luca Toni và Gianpaolo Pazzini là những cẩu thủ ko thể bán với 1 fan Fiona T___T.

Ẹc quên ko nói ... tớ chơi FM toàn dựa vào những cầu thủ mình biết mà ký ... chứ chẳng biết... nhiều cầu thủ

Số bài viết
    1,091
    Tìm tòi đi, nhiều cái hay lắm, hôm trước Omni mò thế nào mà vớ bẫm, bọn Media nó gán cho thằng nhóc 18 tuổi "Could be the next Adriano" Mua nó có 300k ký với nó đến tận 2012 luôn :">

Số bài viết
    58
    Đến cái mặt nó còn ko biết thì nhặt về làm gì hả bác

EM ko quen cái trò đấy ....

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Mymylove hiện đang chơi Fio
    Mùa đầu tiên , thực sự chưa tìm ra được tactic hợp lí cho Fio , vì thế sau 1 mùa giải cố gắng từng trận , chỉ xếp được thứ 6 (có 1 suất ÙEA là được rồi)
    Thực ra là do cuối mùa giải rất ko may mắn, 3 trận cuối hòa 2 , thua 1 ko thì có thể xếp thứ 4 , 1 suất C1

Mùa thứ 2 bắt đầu với việc ồ ạt bổ sung lực lượng :
    Bán 1 số cầu thủ đi , trong đó có Mutu (40M) , kế hoạch tăng cường lực lượng được cụ thể hóa như sau
    1:Cần thêm thủ môn (kí free Amelia)
    2:Cần hậu vệ đẳng cấp : Mua về Kompany (>20M , hix , tiếc lòi nhưng mà đá quá hay) , Alex (hậu vệ người brazil ^^) , cánh trái Del Horno (gần như đổi = pasqual) , cánh phải Borre
    3:Tiền vệ : Với sự xuất hiện của Kehl , Alou Dirra , Gourcuff , hàng tiền vệ manh lên trông thấy , và dự bị còn có Zagorakis
    4.Tiền đạo: thường xuyên vẫn là Toni và Pazzini đá chính nhưng mùa 2 phong độ 2 cầu thủ này phải nói ko chê vào đâu được , riêng Pazzini thì đã ghi 27 bàn trong 23 trận , còn Toni thì dành được danh hiệu cầu thủ xuất sắc nhất TG do Fifa bình chọn

Tổng kết mua vào 67M , bán ra 61 M , clb đang làm ăn có lãi , sau 15 trận với 11 trận thắng , 3 hòa , 1 thua xếp thứ 1 , hơn đội thứ 2 là Roma 3 điểm

Với chiến thuật hợp lí , Fio đang dẫn khẳng định mình trên cả đấu trường Seria và UEFA Cup

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    122
    tôi cũng chơi Fiorentina,thấy ông bạn đá thế mát hết cả lòng.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới