Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    16

Icon4 Cần Sự Giúp Đỡ về cách burn file .ISO vs .RAR vào đĩa!!!

Thưa bà con cô bác trong 4rum FM, rất vinh hạnh được làm wen với bà con cô bác ở đây . Mình có 1 số câu hỏi về cách burn file ISO vs RAR, mình không bjk topic này có đúng chủ đề không, nếu post sai thì xin admin mod thứ lỗi
    ---nhờ tư vấn 1: Chẳng là mình có 1 file .ISO game, mình muốn burn ra đĩa mà không bjk cách burn như thế nào. Chẳng hay mình chọn burn file hay burn image để khi mỗi lần cho đĩa vào thì nó sẽ tự càj đặt game! ( file .ISO của mình chưa crack liệu có thể burn đc không nhỉ?file patch, file crack thì để ở folder riêng!!!)
    ---mình có 1 câu hỏi nhỏ nữa: mình cũng có 4 file .rar game, vậy mình burn 4 file do vô 1 đĩa thì dùng cách burn nào?
    ---nhờ tư vấn 3: nếu như mình burn nhìu file game vào 1 đĩa liệu có được không nhỉ?
    ---nhờ tư vấn 4: nếu như 1 file game quá lớn, mình cần tớj 2 đĩa thì không bjk burn như thế nào??? nếu trong quá trình burn, nó sẽ hiện lên bảng thông báo chuyển đĩa hay bị đứng thế ạh
    ---nhờ tư vấn 5: hjhj....câu hỏj cuốj cùng ạh , chẳng hay mình burn từ đĩa game này sang đĩa của mình đc không? tạj hiện nay nhiều game đòi có đĩa mới chơi game đc nên mình tính sẽ burn thêm 1 đĩa để có thể choi game mà hok faj mượn đĩa của thằng bạn nữa. liệu có burn hay copy dữ liệu wa được không?

Không bjk bà con cô bác nào bjk "Ashampoo Burning Studio" không? mình đang dùng software đó! Liệu Software đó có burn được những file mình cần không nhỉ?x _x

Mình đây dân miền quê nông thôn, lên thành thị học hỏi kinh nghiệm của các bậc đàn anh đàn chị, mong bà con cô bác giúp đỡ, xin cảm ơn nhiều!!!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    320
    Câu hỏi này đã ko đc duyệt trong mục này rồi, nó ko liên quan đến vấn đề game FM09 rồi.
    Trả lời:
    Câu 1: Muốn burn 1 file ISO có thể dùng những chương trình ghi đĩa bình thường như Nero, Roxio WinOnCD,... hay có thể dùng chương trình quản lý và edit file ISO đó như Power ISO, Ultra ISO, Magic ISO,...
    Bất cứ đĩa game nào dù có crack hay chưa thì khi burn đĩa nó ko ảnh hưởng đến quá trình ghi đĩa thành công hay thất bại nên bạn yên tâm. Và nếu đĩa game đó có file autorun.exe rồi thì yên tâm nó sẽ autoplay trừ phi bạn tắt chế độ đó đối với ổ đĩa CD/DVD của bạn thôi.
    Câu 2: Nếu có 4 file rar thì cũng có thể burn đĩa dưới dạng ghi DATA, nhưng khi muốn xem hay làm gì đối với những file này thì nó đòi hỏi tốn thời gian cho công đoạn giải nén để ráp tất cả những part file nén.
    Câu 3: Burn bao nhiu file game vào cũng đc, ko ảnh hưởng đến đĩa, chỉ lo việc khả năng lưu trữ của đĩa đó có đủ bộ nhớ hay ko thôi, (1 đĩa CD chỉ 700MB hoặc 800MB, DVD 4.7GB hoặc DVD9 là 8GB)...
    Câu 4: Có file lớn mà đĩa ko đủ bộ nhớ thì vui lòng chọn đĩa DVD để ghi, hoặc dung lượng quá lớn đối với đĩa DVD thì có thể tham khảo thêm cách chia để ghi trên mạng hén, nếu game đó có nhiều file .cab thì bạn nên ghi tất cả dữ liệu trong đĩa 1, đĩa 2 là sự tiếp nối của những file .cab tiếp theo.
    Câu 5: Đây là quá trình copy đĩa, bê nguyên tông 1 đĩa sang 1 đĩa khác dưới dạng file .iso, .nrg,.... để có thể ghi ra 1 đĩa với nội dung y chang đĩa kia.

Số bài viết
    16
    xin cảm ơn duonglg! nếu có gì thắc mắc mong bác giúp đỡ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới