Continue ...

Xong phần đá trên sân nhà . Bây giờ tôi sẽ trình bày cách set theo từng tỷ lệ khi ta đá trên sân khách . Đây mới là phần quan trọng vì đá trên sân nhà thì bao giờ chúng ta cũng dễ đá hơn sân khách . Đặc biệt khi bạn cầm các đội yếu thì tìm đc 1 chiến thắng trên sân khách sẽ tốn rất nhiều công sức !

Tỉ lệ 2 bên tương đương , bên A ( đội chúng ta cầm ) đc đánh giá nhỉnh hơn 1 chút , gồm các tỉ lệ :

B ( 7-4 ) , A ( 5-4 )
B (13-8 ) , A ( 6-4 )
B ( 9-4 ) , A ( events )

Tỉ lệ 2 bên tương đương , bên A bị đánh giá yếu hơn 1 chút , gồm :

B ( 5-4 ) , A ( 7-4 )
B ( 6-4 ) , A ( 13-8 )
B ( events ) , A ( 9-4 )

Tôi xếp 2 tỉ lệ này vào chung , vì khi ta đá sân khách mà đc đánh giá tương đương đối thủ , thì hầu hết chúng ta sẽ dùng chung 1 mentallity là nomal cho cả 2 tỉ lệ trên , ko nên chơi đôi công với máy trong trường hợp này , vì trong FM rất nặng yếu tố sân nhà sân khách . Chơi đôi công chúng ta cũng có cơ hội giành chiến thắng , nhưng nếu muốn chắc thắng trong 1 trận đấu cần phải thắng thì mình ko thể công đối công đc .

Cách set tac : Đầu trận mental nomal , passing style tuỳ tac mỗi người , tempo nomal , closing nomal hoặc full , time wasting nomal mức đầu tiên , chơi tight marking .
- Nếu ghi bàn trước : Để nguyên tac , khi nào máy change tac attack thì để tempo slow , mental giữ nguyên nomal . Nên nhớ đừng rút về def , vì chúng ta đc đánh giá tương đương . Chỉ đến những phút cuối trận , khi máy dồn lên thì hãy để mental def + chơi câu h . 1 chiến thắng đối với bạn sẽ ko có gì khó khăn cả
- Nếu bị ghi bàn trước :Trường hợp này hơi khó giải quyết , tôi chưa biết nên chơi như nào cho ổn . Khi bị ghi bàn trước trong trường hợp này tôi thường dồn lên đôi công với máy nhưng ko đc đẩy defensive line lên cao , nghĩa là chơi tấn công chứ ko đc chơi pressing , tỉ lệ gỡ hoà và bị thua thêm bàn thứ 2 là 50 /50 . Khi bị thua thêm bàn thứ 2 thì chỉ còn chờ vào tài thao lược của bạn thôi . Tôi thường đến khoảng phút 70 trở đi là thay những thằng chơi 5 , 6 , hoặc xuống sức ra .

Tỉ lệ 2 bên chênh lệch , bên A đc đánh giá cao hơn , gồm :

B ( 3-1 ) , A ( 4-5 )

Cách set tac : Các bạn có thể set mental attack hoặc nomal tuỳ vào đối thủ của bạn . Nếu gặp những đội vừa vào trận đã chơi tấn công ngay như New , Tot , thì kể cả bạn có đc đánh giá cao hơn cũng cứ để mental nomal , tempo nomal đi . FM từ phiên bản 08 trở đi rất thực tế , nếu ta chơi lối chơi khắc chế đối thủ , nhất lại là trên sân khách thì rất dễ kiếm đc 1 kết quả khả quan . Nếu gặp đội có lối chơi bình thường , thì cứ để mental attack , vì trong trường hợp này ta đc đánh giá cao hơn khá nhiều , nhưng phải nhớ cả 2 trường hợp này đừng để defensive line ở mức cao . Cũng như ngoài đời thôi , đá sân khách thì đừng nên chơi pressing nhiều làm gì , vì máy nó đá sân nhà , bản thân nó đã chơi pressing từ đầu trận rồi .
- Khi ghi bàn trước : Trong trường hợp này , hầu hết máy sẽ ko change tac ngay mà để đến những phút cuối trận ( khoảng phut 80 trở đi ) mới dồn lên , lúc đấy lại vè thủ , chơi câu h . Gặp trường hợp nó yếu mà cứ ra gió , cứ dồn lên thì mình rất hay có bàn thắng thứ 2 ở những phút cuối trận !
- Khi bị ghi bàn trước : Chơi tấn công , quan trọng nhất là lúc đấy hãy đẩy defensive line lên cao , để chơi pressing lại nó . Những phút cuối trận mà vẫn chua gỡ đc thì cũng all attack lại . Ok .