Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 8 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 73
    Số bài viết
    32

Cambrigde United - Khi CLB hạng 5 lên tiếng

Khởi đầu sự nghiệp ở giải Hạng 5 tính từ GNH và sau 3 mùa giải đã thăng 2 hạng . Cambrigde là 1 CLB nếu mới chơi thì chắc nhìn vào dàn cầu thủ có sẵn chắc chỉ muốn nghỉ hưu sớm nhưng hiện nay sau khi nhập "lậu" hàng loạt các cầu thủ trẻ miễn phí của các CLB khác (đặc biệt là MU :specool: )thì đội hình CLB hiện tại ( sau 3 mùa giải ) có thể nói chỉ kém các CLB ở GNH và hạng Nhất nữa thôi . Với phí chuyển nhượng = 0 khi mới bắt tay vào việc có lẽ việc vào bàn tán về các ngôi sao trị giá hàng triệu bảng ở các Topic trong diễn đàn là điều xa xỉ :yuck: . Nhưng khi xây dựng 1 đội hình ko có gì cũng có sự thú vị riêng của nó và bạn sẽ cảm nhận việc phải làm sao câu cầu thủ tầm khá (giỏi với ko tới ) với quĩ lương hạn hẹp , ko phí chuyển nhượng và làm sao cho kinh tế CLB đi lên khi sân vận động chật hẹp ( 9000 chỗ ) và cơ sở vật chất cho tập luyện lạc hậu . Những cầu thủ trụ cột hiện tại (và đã bán ) : Juan Uragte ( Finishing 18 , Pace 16 - Free ) , Patri ( Finishing 18 , Freekick 20 , Tecn 20 - Free) , David Jone ( hàng MU , quá ổn ) , Jame Beamount (MC) , Richard Jone ( MC - từ MU Free ) Martin (GK - 50k - Hanlding 20 , Phản xạ 18 ... ) và 1 số khác .......... đến miễn phí và khi ra đi mang lại cho CLB hàng triệu bảng :sss: . Đương nhiên là so với các bác suốt ngày cầm quân những ông lớn thì chả là gì nhưng bác nào đã thử sức ở các CLB kiểu "vét đĩa " thế này chắc đã cảm nhận được sự thú vị riêng của nó ..............:specool:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    277
    Thật là vất vả em chỉ biết nói câu đó thôi còn chẳng biết giúp j cả. Anh thông cảm nhé..

Số bài viết
    39
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của random Bài viết
    Thật là vất vả em chỉ biết nói câu đó thôi còn chẳng biết giúp j cả. Anh thông cảm nhé..
    khi chơi 1 trò chơi thì người ta thường tìm đến nhìu cảm giác khác nhau, đại đa số người chơi thì tìm đến những giải đâu đỉnh cao nhưng một phần nhỏ khác lại thích cầm những đội nhỏ để tìm kiếm cảm xúc sung sướng khác lạ
    thực ra tui cũng đã từng thử nhưng chỉ là với Leeds, Southamton, West Brom ... chứ chưa dám chơi từ giải hạng 5 như bác

Số bài viết
    232
    trùng hợp ghê ta. tui cũng vừa cầm đội Cambridge United. Móa nhìn phí chuyển nhượng 1 $ mà phát oải. Nhưng mà cũng thú vị ghê. đá 2 trận thắng 1, thua 1, đứng thứ 4

Số bài viết
    328
    Bác chơi có vẻ dễ nhỉ, em chơi một đội ở Conference North. Kí hợp đồng free với mấy thằng trẻ (những thằng già nữa) nó có chịu về cho đâu. Cả lúc mua cũng thế, giá mua thỏa thuận xong rồi đến lúc kí hợp đồng thì nó lại không chịu. Đi mượn thì toàn bị thằng cầu thủ từ chối. Toàn là "not interested in a move". Thật là khó quá. Em đang chơi mùa thứ hai tại Conference.

Số bài viết
    39
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zeus_son21 Bài viết
    Bác chơi có vẻ dễ nhỉ, em chơi một đội ở Conference North. Kí hợp đồng free với mấy thằng trẻ (những thằng già nữa) nó có chịu về cho đâu. Cả lúc mua cũng thế, giá mua thỏa thuận xong rồi đến lúc kí hợp đồng thì nó lại không chịu. Đi mượn thì toàn bị thằng cầu thủ từ chối. Toàn là "not interested in a move". Thật là khó quá. Em đang chơi mùa thứ hai tại Conference.
    bác nói cũng đúng, thường thì mấy clb từ hạng 2 trở xuống khi mua cầu thủ đã khó khăn rồi, huống chi cầu thủ ở múc trung bình khá như david jones hay cầu thủ trẻ có tương lai thì càng khó
    @dqt: bác có thể bày mọi người cách mua hoặc là post lên vài tấm hình ko

Số bài viết
    143
    Cái này tui cũng gặp nhìu rùi do cầu thủ đó đang đá giải cao hơn mà có CLB dòm ngó mà cao hơn đội mình thì nó kô muốn về mình đâu
    Nên dùng chức năng share theo số tiền là Free khi đó nhìn đi nhìn lại sẽ thấy những thằng đó 1 là thất nghiệp 2 là ở độ tuổi già nhưng giá giải hạng 5 rùi thì cầu thủ già nó kô về đâu nên mua những thằng trẻ mà đá ngon rẻ nhìu lắm.
    nếu đang đá giải hạng 5 thì nên mượn cầu thủ hạng 4,3 chứ đòi mượn hạng 1 thì hơi khó à nha trừ khi thằng đó ở CLB đó nó kô cần thì dễ thoai nó phải đang muốn ra sân hay muốn đi mới được.
    CHứ ai đời 1 cầu thủ có tương lai nó lại về 1 CLB hạng bét với cơ sở vật chất lạc hậu bao giờ(kô có tương lai nói thế thôi mai nói típ

^_^Kẻ Yêu Lầm^_^
    [YELLOW]Pha Đi Bóng Ngoạn [/YELLOW][YELLOW]Mục[/YELLOW]
    MU Vô Địch Đập Chết Hai Thằng Đó Đi
    [YELLOW]Cùng chung sức xây dưng FM-VN ngày càng giàu đẹp[/YELLOW]

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Đá đội yếu quá thì khó kiếm cầu thủ , bác có thể đưa ra 1 cái list (mua , mượn , sign free) cho anh em mua được ko , chứ bắt đầu đi kiếm thì mệt lắm

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    334
    Trước chơi USM thường chọn MU và Chester ở nghiệp dư nhưng giờ vào Chester thấy nản quá, quay sang Mu cho sướng đã, bao giờ cảm thấy ổn ổn về FM thì quay lại đá Chester típ

Số bài viết
    32
    Khi dùng CLB yếu mà mình mới chơi thì phí chuyển nhượng là ko có , quĩ lương hạn hẹp nên khi chơi các bạn phải chịu khó tìm ở đội hình dự bị các CLB ở các giải trên để tìm cầu thủ . Mục tiêu của tôi luôn là những cầu thủ ở dạng cần bán và đang ko hài lòng với vị trí dự bị của CLB mình đang chơi nên việc chuyển nhượng diễn ra rất dễ dàng :79: . Nếu may mắn các bạn có thể tìm được những cầu thủ khá và tốt với giá chuyển nhượng rẻ như cho ko , các bạn thậm chí có thể dìm giá 1 cầu thủ trị giá vài trăm nghìn bảng về MO (Free ) :agree: . VD : David Jones ( MU - Free ) , Dong Fangzhuo (MU - Free - Đang chơi ở đội dự bị ) và một số khác đã bán để lấy kinh phí xây dựng sân bãi , cơ sở vật chất .........:specool:

Đương nhiên là chuyển nhượng ko đơn giản vì chả có cầu thủ nào lại muốn về CLB hạng 5 đá cả , lương thấp , cơ sở vật chất lạc hậu ==> nên bạn cũng phải chấp nhận mất rất nhiều cầu thủ mình thích , tìm được nhưng ko mời về nổi :rules: . Vấn đề ở đây là phải kiên trì tìm và thuyết phục (ko quen thì hơi nản :frusty: ) . Còn chuyện cầu thủ trẻ ở MU thì vì mình thích MU nên cũng biết khá nhiều và cũng đưa về được khá nhiều như David Jones , Richard Jones , Dong Fangzhuo ,Adam Eckersley ............ và hầu hết đều Free ==> đương nhiên vì mình có được cho xu nào mà mua đâu , sau 3 mùa thì bây giờ mới có phí chuyển nhượng là ........ 500k :thumbdown: ..................

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dqt : 13-01-2007 vào lúc 01:14 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới