Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    6

C.a va P.a của cầu thủ trẻ về sau co thay đổi không ???

Em dùng thử FFM:a42: để xem Curent ability và potentail ability của cầu thủ trẻ sau 2 năm (theo em biết thì đó là khả năng hiện tại va tương lai đúng không vậy).Sao em thấy như ramsey có 104,110 Kross thì 156,160 .Mà sao thấy thấp vậy .Liệu vài năm nữa 2 điềm đó có tăng không hay do em không biết training.Anh em pro ơi chỉ dùm.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    412
    Curent ability và potentail ability của cầu thủ trẻ sau 2 năm (theo em biết thì đó là khả năng hiện tại va tương lai đúng không vậy -> chuẩn
    đã là Ability do game đưa ra thì nói thật là ko tăng đâu riêng PA thì phải set chuẩn mới có thể lên được, còn bình thường thậm chí CA cực ít khi bằng PA

THANH NIÊN TAM THẤT: THẤT NGHIỆP, THẤT TÌNH VÀ THẤT VỌNG

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của liketheblues Bài viết
    Em dùng thử FFM:a42: để xem Curent ability và potentail ability của cầu thủ trẻ sau 2 năm (theo em biết thì đó là khả năng hiện tại va tương lai đúng không vậy).Sao em thấy như ramsey có 104,110 Kross thì 156,160 .Mà sao thấy thấp vậy .Liệu vài năm nữa 2 điềm đó có tăng không hay do em không biết training.Anh em pro ơi chỉ dùm.
    CA thay đổi có thể theo từng trận đấu bạn à
    PA thì giữ nguyên không đổi theo thời gian từ trẻ măng cho đến già khú đế ...

Số bài viết
    820
    PA để ý lâu lâu cũng có nhích 1-2 điểm mà

Mà có khi CA ~ PA rồi mà nó vẫn tăng như điển , điển hình là Sergio Ramos

Số bài viết
    6
    Thế thì PA như thế nào thì good vậy.
    Em dùng tug 's training thì nó có tăng gần đúng như PA không vậy hay tự mình training?
    Cảm ơn nhìu!!!

Số bài viết
    213
    CA là khả năng hiện tại ( Có thể thay đổi)
    PA là khả năng cao nhất có thể đạt tới. ( không thể thay đổi, Nếu bạn thấy nó thay đổi thì 1 là mắt bạn có vấn đề, 2 là bạn là 1 thằng nói láo). Trừ 1 số lần new game, các cầu thủ có PA -10, -9,vvv thay đổi trong 1 khoảng nhất định ( -10: 170-200; -9: 150-179)
    Những cầu thủ có tuổi mặc dù PA cao nhưng mà như thế nào thì vẫn không thể tăng CA được.
    Nhưng cầu thủ trẻ muôn tăng CA đạt đến hoặc gần đến PA phải có Determination cao và có phương pháp luyện tập hợp lí cho đũng vị trí sở trường.
    Muốn tăng Determination thì cho cầu thủ trẻ đó học với 1 đàn anh cũng có Determination cao.
    Tuy nhiên nhưng bài tập khác nhau có thể làm điểm tăng và giảm khác hoàn toàn so với FM scout

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kilac_master : 13-06-2009 vào lúc 11:17 PM
    :-L

Số bài viết
    74
    Ông bạn kilac_master nói đúng đấy.Cái PA thì ko thể thay đổi đc.Và cách tập luyện khác nhau thì chỉ số tăng khác nhau,ko phải lúc nào cũng như FM scout<---Mình thích điều này

Fm 2001-> CM 03 04 -> FM 2005 -> FM 2006 -> FM 2007 -> FM 2008 -> FM 2009 -> FM 2010 -> FM 2011

Số bài viết
    217
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kilac_master Bài viết
    CA là khả năng hiện tại ( Có thể thay đổi)
    PA là khả năng cao nhất có thể đạt tới. ( không thể thay đổi, Nếu bạn thấy nó thay đổi thì 1 là mắt bạn có vấn đề, 2 là bạn là 1 thằng nói láo). Trừ 1 số lần new game, các cầu thủ có PA -10, -9,vvv thay đổi trong 1 khoảng nhất định ( -10: 170-200; -9: 150-179)
    Những cầu thủ có tuổi mặc dù PA cao nhưng mà như thế nào thì vẫn không thể tăng CA được.
    Nhưng cầu thủ trẻ muôn tăng CA đạt đến hoặc gần đến PA phải có Determination cao và có phương pháp luyện tập hợp lí cho đũng vị trí sở trường.
    Muốn tăng Determination thì cho cầu thủ trẻ đó học với 1 đàn anh cũng có Determination cao.
    Tuy nhiên nhưng bài tập khác nhau có thể làm điểm tăng và giảm khác hoàn toàn so với FM scout
    ủa Determination cao thì CA mới đạt gần đến PA à ? Hic, giờ mới biết. tru7o71c giờ tưởng là professional cao thì CA mới tới PA chứ nhỉ.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới