Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 46
    Số bài viết
    111
    Một chuyện khó hiểu nữa, ở vòng bảng sao lại cộng 1 cho Valen, trong khi vòng bảng chỉ chia làm 3 loại, và Valen là ông lớn cơ mà

Số bài viết
    67
    Valen là ông lớn cơ mà
    Sax, sém bay nguyên muỗn cơm vô màn hình, A- mà là ông lớn hả pác, chỉ là hơi lớn lớn thui
    Còn A+ đâu, S mới là ông lớn.
    Nói rõ để mọi người lầm tưởng top trên bảng xếp hạng đều là ông lớn thì kẹt cho tui lắm
    Năm nào Valen chỉ gây khó dễ cho các ông lớn thôi, có bao jo vô sâu Championship đâu nhỉ
    hi..hi....

Hơ..hơ.. cãi cọ thế này thì mệt lắm áh, tớ chơi chỉ để vui thôi, pác nào có khiếu nại ji tui ok, hem cần BTC phân xử.
    Dầu sao điều lệ giải đầu cũng có chút thiếu sót, các pác góp ý nhẹ nhàng để lần sau ngon cơm hơn, thế thôi

Ví dụ đây : Lần sau đề nghị có thêm đều lệ : Các HLV phải có máy có cấu hình tốt tốt 1 chút mới được, nếu ko phải xin Chairman cho thêm xiền nâng cấp chút đỉnh, ka...ka....

P.S : Có ji xin lỗi anh em nhé, thằng spy nó jà rồi mà còn ngây thơ lắm ^^

Lần sửa bài viết gần nhất bởi spydark : 15-06-2009 vào lúc 01:28 PM

Số bài viết
    111
    Đã đọc kĩ chưa bác
    Ở FMOv1 đã nói kĩ về việc phân loại khi đấu vòng bảng, chỉ chia ra làm 3 loại là ông lớn (S, A+, 1 số A-), tầm trung và lót đường
    Valencia là ông lớn ko phải là nhận xét của tôi mà đó chỉ là cách nói theo xếp hạng thôi, còn nói theo cách nói của bác thì ko đúng, game của bác có thể Valen thế này thế nọ, chứ game của tôi Valen nó khủng vãi ra
    Còn tôi khiếu nại thì được cái j` vì tôi có cùng bảng bác đâu

P/S:Câu hỏi của tôi có j` nặng lời ko

Số bài viết
    67
    hic..hic....the last reply

Tỉ lệ chấp ngay từ đầu đã được nói quá rõ ràng ở đây rồi pác, Valen A-, thì S chấp 1 trái thì nói ji nua đây
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=13408

Ráng đá hết FMO lần này vậy...hiccc.....
    Hic...định đang kí World Cup đá típ mà kiểu này nản wa, thôi đành bỏ nghể HLV chuyển sang bán rau vậy.

Số bài viết
    205
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spydark Bài viết
    hic..hic....the last reply

Tỉ lệ chấp ngay từ đầu đã được nói quá rõ ràng ở đây rồi pác, Valen A-, thì S chấp 1 trái thì nói ji nua đây
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=13408

Ráng đá hết FMO lần này vậy...hiccc.....
    Hic...định đang kí World Cup đá típ mà kiểu này nản wa, thôi đành bỏ nghể HLV chuyển sang bán rau vậy.

ông này đúng là ko hiểu gì chỉ đc cái "còi to cho vượt" Valencia đúng là A- nếu ko doping còn khi vào giải, các đội đều đc doping, thể lực như nhau ==> valncia lên thành A+ rùi. đấy là ko nói đến việc chuyển nhượng. các đội khi chuyển nhượng thường ngắm vào vị trí yếu nhất mà thay thế ==> làm gì còn chuyện yếu đến mức là A- nữa

Nói tóm lại là luật lệ còn nhiều sai xót. Chấm dứt ở đây Đây là topic thông báo kết quả mà Mọi thắc mắc mời mọi người sang topic Giải đáp thắc mắc nhé

Thân!

ManU's No.1!!!

Số bài viết
    183
    nói chung luật chung chung của FMO vẫn chưa chặt chẽ lắm,mập mờ trong chuyện tính rating.Đã chơi cheat thể lực full thì đừng nghĩ đến A-,mình nhớ ko nhầm Hoff của đức còn lên B+ sau khi chuyển nhượng cơ mà.tớ ko chọn Ars để đá giải này là vì sợ cái điều đó.Hi vọng ban tổ chức rút ra 1 cái luật hợp lý khoa học hơn.
    Chia nhóm CLB thì hay hơn.Mình nghĩ thế.5 giải lớn châu âu theo mình có thể chia làm 4 loại A,B,C,D mỗi loại gồm 25 CLB và tỷ lệ chấp chênh lệch mỗi loại là 0,5 trong cả 2 lượt đối đầu.
    đấy chỉ là một ý kiến,nếu có thể hợp lý thì vuangu làm.hoặc thay đổi lại cái cũ,nếu ko còn nhiều bất công cho các giải đấu sau.
    dù sao mọi người cũng tiến hành tiếp nhanh nhanh đón mừng nhà tân vô địch.
    giải WC để xem thế nào có khi rút lui.híc,chọn đâu đc 16 đội tầm tầm như nhau nhỉ nếu chọn mỗi châu lục 4 đội thì ông nào cầm Châu Á chắc xác định.Mà chấp tỷ lệ 4,5 trái là ko thể.Xem đấy Đức nó ăn Ả rập 8-0

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Số bài viết
    491
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhiep Bài viết
    ông này đúng là ko hiểu gì chỉ đc cái "còi to cho vượt" Valencia đúng là A- nếu ko doping còn khi vào giải, các đội đều đc doping, thể lực như nhau ==> valncia lên thành A+ rùi. đấy là ko nói đến việc chuyển nhượng. các đội khi chuyển nhượng thường ngắm vào vị trí yếu nhất mà thay thế ==> làm gì còn chuyện yếu đến mức là A- nữa

Nói tóm lại là luật lệ còn nhiều sai xót. Chấm dứt ở đây Đây là topic thông báo kết quả mà Mọi thắc mắc mời mọi người sang topic Giải đáp thắc mắc nhé

Thân!
    ai bảo cứ doping lên 100 là từ A- lên A+ đấy hi
    còn về việc lên cấp sau chuyển nhượng luật đã nói rõ là chuyển nhượng xong tính rating lần nữa để tính tỉ lệ chấp mà bạn,
    @tinh tinh vòng bảng S chấp A 1trái, A chấp B 1 trái, B chấp C 1 trái, mấy giải FMO rùi vẫn đá thế mà, chắc tại trong luật ko đề cập đến mức S nên bạn hiểu nhầm còn 2 cấp, chứ S sao đánh đồng với A đc, sozy vì ko ghi đầy đủ cả mức S
    @ade: thật sự thất vọng về bạn, nếu bạn bảo luật còn chưa chặt chẽ mình sãn sg nhận tất cả góp ý mà, còn việc bạn bảo tính rating mập mờ, với ng mới còn có thể giải thic còn đây là ade cơ mà, ng đã tham gia khá nhiều giải FMO, và khi bạn thắng ý lúc đó bạn đâu có kiến nghị gì, còn nếu thật sự muốn góp ý, có mục hỏi đáp trước mỗi giải đều có mà, bạn có thể góp ý ngay từ đầu mà, tại sao sau bn giải FMO rồi bạn mới kiến nghị về rating vậy mình thật sự ko hiểu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi vuangu88 : 15-06-2009 vào lúc 08:32 PM

Số bài viết
    67
    ông này đúng là ko hiểu gì chỉ đc cái "còi to cho vượt"
    Sao nặng lời vậy chời !!!
    Tui bóp đầu sứt trán nảy jo mà vẫn chưa hỉu nổi rating thì có liên quan ji đến thể lực, potay
    Đồng ý rằng chuyển nhượng thì có thể làm thay đổi rating dẫn đến thay đổi xếp loại +/- nhưng pác phải nhớ rằng ko được sử dụng quỹ chuyễn nhượng, bán bao nhiêu, mới được mua bấy nhiêu, 3 đi, 2 về, trong tầm tiền như nhau, thì rating thay đổi có nhiều ko,chắc ko nhiu lam ---tớ cũng chẵng bít tùy BTC quyết định ^^

pác hiep sao nặng lời với tớ nhỉ, trong trận đấu pác cũng than phiền nhìu rồi mà
    !!!! Các pác yên tâm đi, Valen chắc chỉ dừng chân ở BK thôi, tui chơi FM từ thuở biết CM02/03 tớ jo vẫn chỉ là HLV nghiệp dư thôi, nên các pác ko phải lo ngại nhìu

@vuangu :
    -Chà! coi bộ mấy giải tới pác vớ BTC phải chịu khó thêm vô nhiều điểu luật rùi, mệt nhỉ
    - & chắc tớ ko thể gặp lại pác ở CK rùi, hicc....hicc...

Sorry mọi người tui spam hơi nhìu rùi, xin hứa ko spam nữa

Lần sửa bài viết gần nhất bởi spydark : 15-06-2009 vào lúc 09:34 PM

Số bài viết
    183
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuangu88 Bài viết
    ai bảo cứ doping lên 100 là từ A- lên A+ đấy hi
    còn về việc lên cấp sau chuyển nhượng luật đã nói rõ là chuyển nhượng xong tính rating lần nữa để tính tỉ lệ chấp mà bạn,
    @tinh tinh vòng bảng S chấp A 1trái, A chấp B 1 trái, B chấp C 1 trái, mấy giải FMO rùi vẫn đá thế mà, chắc tại trong luật ko đề cập đến mức S nên bạn hiểu nhầm còn 2 cấp, chứ S sao đánh đồng với A đc, sozy vì ko ghi đầy đủ cả mức S
    @ade: thật sự thất vọng về bạn, nếu bạn bảo luật còn chưa chặt chẽ mình sãn sg nhận tất cả góp ý mà, còn việc bạn bảo tính rating mập mờ, với ng mới còn có thể giải thic còn đây là ade cơ mà, ng đã tham gia khá nhiều giải FMO, và khi bạn thắng ý lúc đó bạn đâu có kiến nghị gì, còn nếu thật sự muốn góp ý, có mục hỏi đáp trước mỗi giải đều có mà, bạn có thể góp ý ngay từ đầu mà, tại sao sau bn giải FMO rồi bạn mới kiến nghị về rating vậy mình thật sự ko hiểu
    *bạn đọc lại các bài của mình có cái gì nói đến chuyện thắng thua ko??? mình
    có bảo gì về chuyện trận đấu của mình ko?? chỉ là sau trận đấu Minhiep nói với mình,tâm lý vào trận chấp 2 trái,đá làm gì??? thì mình lên góp ý.hay bạn muốn mình nhấn mạnh lại là bạn đã thắng mình? hoá ra bạn muốn có thế thôi chứ gì ?đơn giản mà bạn! mình mới chơi FM 09 đc 2 tháng mình đá thua bạn tâm phục khẩu phục nên lên viết lại report đó thôi. hề nói chung qua câu nói trên của bạn mình cũng hiểu bạn là người thế nào rồi? (baby)
    *xin thưa là mình đã hỏi mấy lần(> 1) trong các topic giải trước về rating
    còn chuyện nó có mập mờ hay là gì đó tương tự thì bạn hỏi các mem khác ? có ai biết rating tính ntnao ko??? bạn
    tìm trong các bài giải trước mình đã hỏi ở trong đó ???
    Mình nghĩ có lẽ vì mình mới chơi Fm 09 ko lâu nên còn gà quá? trình độ ko theo kịp các kiểu tính toán của các bạn nên thôi mình xin rút lui khỏi giải WC lun Vì mình chắc lại ko hiểu đc kiểu tính rating của bạn vuangu đâu??? Có cần sang bên kia viết bài xin nghỉ ko vậy ban tổ chức ???
    Còn về chuyện rating tớ lấy lại cho bạn 1 ví dụ nhé :
    giải trước FMO2 gì đấy : trong 1 new game do bạn host và trong 1 tối luôn bạn nhớ ko???
    Ars mình out 3 chú in 2 trong đó có Henry : bạn trả lời mình rating tầm 78,6xx nghĩa là A- Henry rating theo FMScout là 84,28 sau đó mình đổi Henry lấy W.Love best ratting của anh này là 85,18 => 2 anh lệch tầm gần 1 điểm? vậy khi tính lại rating theo W.Love bạn bảo >80 => A+
    kể cả ko lấy cái ~ 1 đó chia đều ra thi mang + vào rating cũ cũng ko lên đc 80 cơ mà
    Mình chỉ ví dụ thế thôi,hôm ấy bạn bảo là rating nó thees,W.Love nó thế ?mình chỉ học đến DH thôi những cũng nhẩm sơ sơ cũng thấy vô lý
    Thôi,mọi người tiến hành giải đấu tiếp đi
    Sr bàn luận luật lệ trong chỗ này sr lần nữa

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Emmanuel^_^Adebayor : 15-06-2009 vào lúc 09:38 PM
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    1. Cái luật tính Rating ở trên hoàn toàn dựa vào Genie Scout, chọn top 5 Formation, cộng lại chia trung bình --> ra rating của đội.

2. Về việc tại sao full fit lại tăng rating: Do trong số các cầu thủ chấn thương, có cầu thủ xuất sắc nhất trong 1 vị trí nào đó ở 1 đội hình tốt nhất do Genie chọn--> sẽ làm tăng rating cả đội. Điều này cũng lý giải việc tăng giảm rating của đội sau khi in out.

3. Hiện tại mml đang xem xét đề xuất tính lại Rating theo phương pháp mới, có thể sẽ áp dụng vào giải tiếp theo sau WC, vậy nếu ai ko thấy hài lòng với cách tính rating cũ có thể tham gia giải đó!

Chúc các bạn có những giờ phút vui vẻ!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới