Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    44

Bà đầm già Juventus

Đội bóng tôi yêu thích nhất, ko phải Juve mà chính là Liverpool. Nhưng sau sự kiện scandal khủng khiếp trong làng bóng đá Ý, Juve đã xuống Series B. Thiết nghĩ, chẳng phải việc đưa Juve trở lại thống trị làng bóng đá sẽ là 1 sự chứng minh tuyệt vời về khả năng lãnh đạo của mình sao ? :> Vậy là , vị HLV đầy tài năng này quyết định xách va li đến Ý, ký hợp đồng 1 năm với bà đầm già, bắt đầu bước vào công cuộc thử thách đầy khó khăn này.
    Việc đầu tiên, là phải lo chấn chỉnh lực lượng. Ko phải là để lấy le với các CLB ở Series B, mà là tạo bước đà để chinh phục Series A ngay 1 năm sau đó. Với 1 đội hình dựa trên các trụ cột lớn như Nedved, Trezeguet, Buffon, Alex hay Camoranesi, việc chinh phục Series B chỉ như lấy đồ chơi trong túi. Nhưng hầu hết các trụ cột này đều xấp xỉ tuổi băm, nếu như Trezeguet, Buffon hay Camo có thể đá đỉnh cao vài năm nữa, thì với Nedved và Alex có lẽ đây là mùa giải cuối cùng họ tỏa sáng. Vậy nên, trẻ hóa đội hình là ưu tiên số 1. Nhưng, với ngân sách ko nhiều, Juve đã gặp ko ít khó khăn với thị trường chuyển nhượng. Đáng kể là bản hợp đồng rất trẻ, và rất tài năng, Zambrella, 1 tiền vệ công chơi ở rất nhiều vị trí, được hy vọng sẽ thay thế xứng đáng Nedved. Thêm 1 cầu thủ nữa là Guarrin, nhưng phải năm sau cầu thủ này mới có thể gia nhập Juve (xài hàng Bosman nó thế :-" ) Hậu vệ phải Borre, rất tiềm năng, có được sau 1 vụ tranh giành bở hơi tai. Còn ko ít vị trí cần củng cố, nhưng ngân quỹ hạn hẹp, đành chấp nhận với những gì đang có.
    Bên cạnh mua mới, giữ chân cầu thủ cũng là điều tối quan trọng. Chiellini đã được rất nhiều CLB hàng đầu châu Âu theo đuổi, thật quá vất vả giữ chân cầu thủ này. Buffon cũng được đánh tiếng, Trezeguet "gợi ý" rằng MU là bến đỗ tuyệt vời... thật may mắn khi thị trường chuyển nhượng đóng cửa mà ko mất thêm cầu thủ nào nữa.
    Cầu thủ là thế, còn coach cũng quan trọng ko kém. 1 coach với chỉ số tactical=20, 1 youth coach hoàn hảo là những gì cần có. Ko dễ dàng khi mà danh tiếng ko được như xưa, thì ko phải ai cũng muốn đến nữa.
    Còn về tactic, Juve năm nay chủ trương lối đá tấn công, nhưng ko cần hoa mỹ. Sự chặt chẽ vẫn được đặt lên hàng đầu. Chiến thuật 4-4-2, cũ nhưng vẫn hiệu quả. Những trận giao hữu thắng đậm, và 1 kết quả hòa đầy thành công trước AC ngay tại thánh địa SanSiro, Juve tràn trề tự tin bước vào mùa giải mới.
    To be continue...

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    277
    juve được 15m tiền chuyển nhượng mùa đầu tiên đúng không bạn sao không đưa F.Adu về làm bác cánh trái. Hình như chỉ mất 3m.

Số bài viết
    9
    làm sao coi được tiền dành cho chuyển nhương ở đâu
    em ko biết
    chỉ em với
    sao tiền lời cứ đỏ chót
    chi em với

Số bài viết
    277
    đỏ chót là do bạn tham ô dẫn đến tài chính CLB xuồng cấp. he he Đúng chưa

Số bài viết
    31
    Marchisio là tiềm năng đấy, bán Paladino đi , mua 1 trung vệ và 1 tiền vệ công: aimar hoặc elano. Nên bán Trezeguet , Bojinov khá lắm

Số bài viết
    26
    tui thấy các cầu thủ ở serie A không bao giờ chấp nhận về Juventus ở mùa giải đầu tiên kể cả trả giá với nó thế nào đi chăng nữa

Số bài viết
    277
    Có thật như vậy không nhưng mà thực ra thì bạn mua Cầu thủ của mấy CLB đối địcg với mình ở cùng một giải đấu là rất khó. Thường nó bắt trả giá cao.

Số bài viết
    46
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bopbi Bài viết
    tui thấy các cầu thủ ở serie A không bao giờ chấp nhận về Juventus ở mùa giải đầu tiên kể cả trả giá với nó thế nào đi chăng nữa
    Thường thì thế, nhưng bạn nên sign cầu thủ o kỳ chuyển nhượng mùa đông. Lúc đó, nếu bạn có đc những thành tích tốt (nhất là ở coppa, or đứng thứ 1 - 2 ở serri B) thì cũng có thể sign đc 1 số ít thằng xịn. Ngoài ra còn cần có chiến thuật tiếp cận cầu thủ hợp lý... :horse: => tui sign Barzagli ở ky chuyển nhượng mùa đông đầu tiên đấy :mosking:

Số bài viết
    919
    nên mua Rolando Bianchi ngay khi mới bắt đầu vì thằng này đá cặp với Tre thành bộ đôi sát thủ kinh hoàng

Số bài viết
    174
    -Mới vào đầu tớ bán ngay Trez, để 2 thằng Palladino (43 bàn mùa 2, vua phá lưới serie A, cầu thủ ý xuất sắc nhất) và Bojinov (29 bàn mùa 2, cầu thủ trẻ xuất sắc nhất, cầu thủ nước ngoài xuất sắc nhất) đá cặp với nhau là đủ, mùa 3 đáng lẽ mua Pato nhưng nó ko về với lại lỡ mua 1 thằng ngoài EU rùi, nhưng có Paolucci và Giovinco nên cũng ko lo lắm
    -Ko nên bán Marchisio, thằng này là 1 MC cực tốt, nên mua thêm 1 thằng DMC trâu bò để dọn dẹp giữa sân, ko nên bán Gasbarroni, thằng này tạt bóng như điên, assist nhiều nhất đội

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới