Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 26 trong tổng số 26

Chủ đề: Preffered moves

Số bài viết
    58
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Chiellini Bài viết
    Còn phải thêm điều kiện là cầu thủ tutor và cầu thủ được tutor có vị trí như nhau chứ nhỉ? VD một thằng tiền vệ thì nên được tutor bởi một thằng tiền vệ khác. Mandini là hậu vệ, tutor một thằng Brocchi - tiền vệ, sao nổi??? (Hình như chú Brocchi này cũng đã 31 rồi ^^)
    Đấy chỉ là ví dụ thôi mờ. Với cả Brocchi 31 thì Maldini đã là 39 còn gì.

Số bài viết
    58
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Omnislash Bài viết
    Có một số thứ như sau :
    2. Chọn cầu thủ có perfect move để dạy, đừng có mà chọn cầu thủ không có perfect move có dạy cả đời cầu thủ trẻ cũng không có học được gì.
    3. Tầm ảnh hưởng của cầu thủ tutor không có ăn nhằm gì cả, miễn là có perfect move.
    Với tất cả kinh nghiệm chơi FM em xin chỉ ra các lỗi sai của bác như sau:
    1.ko có "perfect moves" mà chỉ có "preferred moves"
    2.ko có preferred moves ko có nghĩa là ko có gì để học. Khi đc tutor thì cầu thủ ấy sẽ tăng chỉ số nhanh hơn (nếu tập với người phù hợp)
    3.nếu ko có tầm ảnh hưởng thì cầu thủ đc tutor sẽ cảm thấy ko thích lắm và đương nhiên chỉ số sẽ ko tăng nhanh như ý muốn (lấy ví dụ nếu bắt bác cưới 1 cô gái rất giỏi giang tài năng nhưng ko có ảnh hưởng gì sâu sắc với bác thì bác có cưới ko?)
    ngoài ra nếu đc tập cùng với 1 cầu thủ yêu thích (Favorite Person) thì sẽ tăng chỉ số nhanh hơn

Số bài viết
    1,091
    Sai rồi, tut là để học Preferred chứ không phải để tăng chỉ số ! Điều này đã được kiểm tra bởi nhiều người và đó là sự thật. Bạn đã nhầm lẫn một cách cơ bản về Preferred.
    Và nói nữa là tầm ảnh hưởng, nhầm to luôn. Tôi đã từng cho Semioli, được các cầu thủ U20 coi là thần tượng (Rất dễ để biết vì ở phần thông tin ghi là hạnh phúc khi được cùng đội với huyền thoại Semioli) dạy một thằng bé mà nó không vui. Sau đó cho Luciano, đã già và không được sử dụng đến dạy thì nó rất thích và học theo.
    Favourite person không có ảnh hưởng tới tut, mình đã thử và nghĩ là thằng bé sẽ thích học theo thần tượng và cuối cùng là nó unsure.
    Còn việc bắt bẻ tui đánh sai từ hôm trước thì đã có người bắt bẻ rồi

Số bài viết
    10

perfect move ! cho hỏi thêm ^^

Các anh em, cho mình hỏi 1 vài câu nha::attention:
    mình cho thằng born (wen tên rùi) nó học theo thằng hebl mà nó hok cho đồng í, mà chỉ cho mỗi thăng galat. Bực cả mình vì muốn cho thăng born đó đá tiền vệ hơn đá hậu vệ. Mà quái bỏ mẹ, mình vô cho nó thăng nào để học hỏi thì nó chỉ định sẵn mấy thăng có thể cho luyện thêm thi hok được.
    Mà cho em hỏi làm cách j có thể làm tăng tài chính câu lạc bộ vậy ? cách sây thêm sân + đổi kiểu áo+ vé .... Chỉ rõ vô phần nào nhé ! Thanks :horse:

Số bài viết
    196
    Muốn tăng tài chính thì vô địch nhiều vào^^, bán cầu thủ phải tính toán lúc nào được giá nhất. Còn bán quần, bán áo thì không biết có tăng tiền nữa không.
    VD như thằng tevez về thì chỉ thấy tăng tiền bán quần chứ có tăng tiền báo áo đâu^_^.

Số bài viết
    29
    Đừng lạm dụng Tutor, tớ bị vài trường hợp đầu tiên thì chúng nó happy vì được dạy nhau, 2 tháng sau quay sang ghét nhau ( dislike), buồn phiền vì có thằng mình không thích ở trong đội.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới