Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Lò đào tạo cầu thủ trẻ chất lượng nhất ????

Người đã bình chọn
223. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • Sporting Lisbon

18 8.07%
  • West Ham

16 7.17%
  • Ajax Amsterdam

31 13.90%
  • MU

38 17.04%
  • Inter Milan

3 1.35%
  • Leeds United

1 0.45%
  • Barcelona

94 42.15%
  • Khác.....

22 9.87%
Trang thứ 7 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 tói 63 trong tổng số 63
    Số bài viết
    183
    Ko chỉ MU mà nhiều đội thấy Ars cứ đi cướp cầu thủ trẻ rồi phát triển và .... bán rất thành công nên từ 7,8 năm trở lại đây đa số các đội đều làm như thế. Còn đào tạo theo lò thì có Ajax là thuộc dạng đỉnh nhất, ngoài ra các học viện bóng đá rải khắp thế giới của Barca, Ars, MU ...cũng rất tiếng tăm. Như mùa năm ngoái MU mua 1 loạt De gea, Jones , Chicha ..v..v đủ thấy mục tiêu của Alex vẫn là tìm cầu thủ trẻ nhưng cũng đã dc phát hiện tài năng rồi mới dám mạnh tay đầu tư rất tham vọng cho một MU lâu dài. TH anh em Silva mình nhớ MU đã mua anh em này từ khi 14,15t nhưng vẫn gửi bên Brazil vì ko dc mang về trc 17,18t gì đấy. Đến tận giờ thì anh em này cũng thuộc dạng tài năng nếu dc tích luỹ kinh nghiệm thêm 3,4 năm nữa rõ ràng MU có một đội hình rất sáng.
    Hồi Pique ở MU đá chả thấy hay ho gì, đó cũng lý do vì sao MU bán lại Barca có 5M, trở về Barca, Pique chắc dc Puyol tut nên vài mùa sau lên khủng, thực ra với lối đá của Barca cũng giúp Pique thành hậu vệ hay chứ cứ ở MU chắc gì bây giờ Pique đã hơn Evans.
    Arsenal đào tạo cũng ko có nhiều tài năng, đa số đều cướp về do gs nhìn thấy điều gì đó mà lúc đó ng khác chưa thấy nhanh tay chụp trc. Với sự phát triển của scouts thì ngày nay rất khó để vớ dc hàng ngon dễ dàng nữa. Gs mua Chamb cũng ngốn 12M chứ ít đâu, nếu là ngày xưa chắc chỉ 1,2M.
    Hiện tại tài năng trẻ Ars chỉ thấy Jack wilshere là đúng lò đào tạo Ars và cũng cả đời Ars luôn rồi. Chứ còn lại toàn cướp về. Ông Gibbs xếp vô tài năng ăn hại, may mà dc cú tackle bóng giá 45M

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Số bài viết
    615
    Nếu nói về đào tạo thì Ajax có lợi thế nhất về cả số lượng lẫn chất lượng nhưng trong nhiều năm gần đây thì Barca đang lên với La Masia. Còn những lò kia chẳng qua cầu thủ hợp lối đá hay tài năng bẩm sinh. Còn về lò mua cầu thủ thì Arsenal đứng đầu về tính kinh tế.

Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    484
    Sông Lam Nghệ An

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới