Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 15 trong tổng số 15

Chủ đề: Help me please!!!!!

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    ặc worried by the lack of managerial disciplline chứ có phải là Unprofessional Behavior đâu mà
    những gì dvuminh nói hoàn toàn đúng nhưng lệch chủ đề rồi
    Bạn không hiểu ý tụi nó nói gì rồi, nếu dịch câu đó thì chắc chắn bạn cũng hiểu câu dịch là: "lo lắng vì HLV thiếu nghiêm khắc". Thông thường trường hợp này xảy ra do có 1 số cầu thủ hành xử không chuyên nghiệp hoặc phạm lỗi thô bạo, bị đuổi khỏi sân trong các trận đấu trước nhưng HLV không hề có hành động gì để xử lý nên một số cầu thủ sẽ cho rằng bạn không nghiêm khắc, dung túng cho những hành vi đó và có thể sau này sẽ càng có nhiều trường hợp tái phạm. Nếu bạn xử lý không đều tay thì đôi khi tụi nó còn cho rằng bạn đối xử không công bằng nữa kìa /

Tin mình đi, mình đã từng rơi vào trường hợp này rồi, lúc đó mình cũng chả quan tâm cảnh cáo bọn đó vì sợ nó Unhappy, kết quả ku Nesta có ý kiến liền. Sau này chơi lại mình xử lý hết và chẳng đứa nào có ý nghĩ đó trong đầu nữa đâu

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuanlong1706
    Chán quá. cái vụ slight vì lack disciplline chưa xong, thì bây giờ nó lại nói mình "feels you aren't giving the team enough credit". Llà sao vậy?Bạn nào giúp với!!!
    Có thể nói với bạn thế này, khi mình chơi, mình rất quan tâm đến những yếu tố dạng đó nên cách xử lý nó hầu như mình nắm được phần cốt yếu và hiểu chút chút đủ để xử lý.

Cái câu của bạn ghi ở trên "Feels you aren't giving the team enough credit" theo mình biết có nghiã là một số cầu thủ cho rằng bạn không cho bọn họ đủ sự đảm bảo về vị trí chính thức của họ, cũng tức là bạn xoay vòng họ liên tục dù họ đang có Morale rất cao, thể lực tốt, là cầu thủ quan trọng nhưng mới đá vài trận thì bạn lại không cho họ đá chính nữa nên họ cảm thấy thế đấy. Chỉ sau này, bạn đã thành HLV quá nổi tiếng, có nhiều danh hiệu, được nể trọng thì bọn nó ít dám ý kiến ý cò

Bổ sung: cách ký lại hợp đồng mới chỉ là cách tạm thời thôi, nếu vẫn không xử lý triệt để theo cách của mình thì sau này nó cũng phản ứng thế thôi.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dvuminh : 07-03-2009 vào lúc 06:38 PM Lý do: Bổ sung

Số bài viết
    623
    dvuminh nói đúng rồi,
    còn dòng "Feels you aren't giving the team enough credit" là do khi trước bạn để nó là "insp..." rồi bạn hạ xuống "Important", nó sẽ bảo như vậy => cho lên lại mức cũ.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của star0707 Bài viết
    dvuminh nói đúng rồi,
    còn dòng "Feels you aren't giving the team enough credit" là do khi trước bạn để nó là "insp..." rồi bạn hạ xuống "Important", nó sẽ bảo như vậy => cho lên lại mức cũ.
    Quên, đôi khi lý do cũng như star0707 nói, đại khái ý nó muốn nói HLV không đảm bảo cho nó vị trí chắc chắn gì cả, làm cho nó lo lắng tí, đôi khi cho đá liên tục, đá nhiều nó cũng im lặng thôi

Thông thường những ku có ý kiến "lo lắng HLV thiếu nghiêm khắc" là những ku có chỉ số ẩn Professional khá cao đấy, đó là những cầu thủ có tính cách chuyên nghiệp nên thường không phạm những lỗi dạng đó và vì thế nó ít khi chấp nhận chuyện dung túng cho những hành vi đó, ý kiến của nó cũng chỉ muốn tốt cho đội bóng thôi ^_^

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dvuminh : 07-03-2009 vào lúc 07:26 PM

Số bài viết
    19
    mà tớ quên chưa đọc kỹ,cái mà "....enough credit.." ấy..đó là sau khi hết trận đấu cậu nói chuyện với cầu thủ,nếu trận đó đội đá đc mà cậu ko khen (team talk )là nó có ý kiến đấy....câu TA đó là "...manager ko tạo đủ lòng tin nơi cầu thủ..." cần phải khen ngay, ko nên tiếc......hehe.vài trận sau đó hết ngay>>>

Số bài viết
    1,783
    Bạn không hiểu ý tụi nó nói gì rồi, nếu dịch câu đó thì chắc chắn bạn cũng hiểu câu dịch là: "lo lắng vì HLV thiếu nghiêm khắc".
    đúng 1 phần thôi nếu dịch thiếu nghiêm khắc sao không thể bị dịch là thiếu chuyên môn
    cách huấn luyện , uy tín , và độ nghiêm trị ( dvuminh đúng và mình thiếu ) khiến nhiều ngôi sao không bằng lòng và phải worried
    mình nghĩ không phải ngẫu nhiên mà lúc newgame , creat manager mà nó lại cho mình chọn mức độ , cấp độ cầu thủ mình đã từng trải qua , từ 1 anh chàng đá bóng đường phố đi đá cho đội semi-pro cho đến cầu thủ vào tuyển quốc gia và lập công lớn ...
    ví dụ thực tế : sao Zola , Van Basten hay Maradona đc mời làm huyến luyện viên luôn , không cần test trình độ ... mà không để 1 người coach nào đó giỏi chuyên môn hơn họ mấy lần để huấn luyện ?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới