Share game FM24 (PC)
Trang thứ 29 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu ... 192728293031 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 281 tói 290 trong tổng số 301
    Số bài viết
    190
    Quên, cho tui hỏi chút nữa. Trong Genie Scout lúc xem "Show potential attributes" mà ví dụ finishing của 1 cầu thủ là 17 ( hiện giờ là 15 chẳng hạn) thì có thể luyện cho finishing của nó cao hơn 17 ko ? Vì tôi hiểu theo bài của bác gadongta xyz tùm lum j đó thì CA của 1 cầu thủ chỉ là giá trị "tổng hợp" của tất cả các attributes nên giả sử phân bố hợp lí thì liệu có thể tăng lên 20 đc ko hay chỉ max là 17 thôi ?

Số bài viết
    217
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Strelok Bài viết
    Quên, cho tui hỏi chút nữa. Trong Genie Scout lúc xem "Show potential attributes" mà ví dụ finishing của 1 cầu thủ là 17 ( hiện giờ là 15 chẳng hạn) thì có thể luyện cho finishing của nó cao hơn 17 ko ? Vì tôi hiểu theo bài của bác gadongta xyz tùm lum j đó thì CA của 1 cầu thủ chỉ là giá trị "tổng hợp" của tất cả các attributes nên giả sử phân bố hợp lí thì liệu có thể tăng lên 20 đc ko hay chỉ max là 17 thôi ?
    Max là 20, tuỳ thuộc vào độ tuổi, số lần ra sân, tính pro và ambition, training và chênh lệch giữa PA và CA còn nhiều (tầm 100 trở lên)

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Strelok Bài viết
    Bác đọc bài đầu tiên của gadongta thì sẽ thấy 7 là ngưỡng tối thiểu của 1 môn (trừ goalkeeping), 11 là ngưỡng duy trì để cầu thủ ko giảm so với thời điểm ban đầu, ngưỡng 13 giúp cầu thủ tăng 1 điểm, còn ngưỡng 19 là để phát triển tối đa. Bác để 11 thì nó chỉ tăng 1 điểm hoặc giữ nguyên mà thôi, muốn tăng nhanh thì để ở mức 13 ấy
    Khi bác dùng genie scout tích vào ô show potential attributes' nó sẽ hiện ra giá trị tối đa của các môn ở điều kiện tranning hiện tại (thời điểm bác save game và mở file bằng genie scout. Nếu bác thay đổi bài tập, cho mục finish tập chuyên sâu thì vẫn có thể tăng mạnh mục này, nhưng chú ý, CA phải cách PA khá xa một chút vì như bác biết trong công thức tính CA mà gadongta nêu ra, đối với 1 tiền đạo thì finishing chiếm 1 hệ số rất lớn, vì vậy mà đòi hỏi CA phải chênh PA nhiều.

Số bài viết
    15
    bác chủ thớt cho xin cái files trainning đê

Số bài viết
    21
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của staythesame7487 Bài viết
    sory em noob!nhưng làm thế nào để biết mà chỉnh chính xác 7 hay 13 trong mục trainning ạ?
    cái vạch ở giữa có giá trị là 10 từ đó bạn có thể tinh chỉnh cho phù hợp
    ví dụ từ vị trí giữa bạn kéo sang bên trái 3 lần thì sẽ đc mức 7

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của staythesame7487 Bài viết
    vậy nếu theo như chủ topic thì mình cứ trainning ở mức D là sẽ ok hết cho tất cả các cầu thủ rồi! có phải vậy không bác?
    Chính xác, đó là mức huấn luyện ở chương trình General. Nếu luyện thế này thì cầu thủ phát triển cũng tốt nhưng lại lên đều đều quá, không tập trung theo chức năng của từng cầu thủ được, vd chú tấn công cần luyện các kỹ năng tấn công nhiều hơn là phòng ngự và tương tự với những trường hợp ngược lại.

Số bài viết
    165
    dựa vào cách train này mình thấy rất hiệu quả, với dàn staff mà 4* trở lên và áp dụng theo cách này thì các cầu thủ mùa nào cũng đc tăng max chỉ số:a45:

Dream come true in FMMặc dù chưa từng mơ làm HLV

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Chính xác, đó là mức huấn luyện ở chương trình General. Nếu luyện thế này thì cầu thủ phát triển cũng tốt nhưng lại lên đều đều quá, không tập trung theo chức năng của từng cầu thủ được, vd chú tấn công cần luyện các kỹ năng tấn công nhiều hơn là phòng ngự và tương tự với những trường hợp ngược lại.
    Cứ dùng tug'training cũng hiệu quả vì nó cũng dựa vào cách điều chỉnh của bạn, đỡ mất thời gian ngồi chỉnh:a27:

Dream come true in FMMặc dù chưa từng mơ làm HLV

Số bài viết
    334
    h mới đọc đến nhưng cái này là của kittipol

cũng có trong 4rum rồi

Số bài viết
    11
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Mình cũng đồng quan điểm với bạn ở điểm chọn cầu thủ tùy theo tiêu chí và phong cách chơi. Mình nghĩ cả 2 đều hiểu nhầm ý người kia rồi. Mình thực chất chỉ muốn nói là nếu chỉ lấy 1 tiêu chí duy nhất, như trong trườn hợp này là reflex phản xạ thì 15-20 sẽ có sự khác biệt nhưng nếu ta xét 15-17 thì cũng chẳng khác mấy đâu, có thể dựa vào các phẩm chất khác để bù trừ. Nó giống như là thiếu 1 điểm ở đây để có 2,3 điểm thêm ở chỗ khác để tổng điểm phải đạt được cao nhất có thể. Đó là lý do mình lấy ví dụ Given với Van der Sar. À, mà thú thật mình ngẫm nghĩ vì sao mình rất bức xúc với post trước của sw33t.blue vì có lẽ khi nhắc đến phản xạ và Phan Van Santos, mình lại sôi máu linh tưởng đến QBV VN bắt như hạch toàn được các tay viết bóng đá bệnh hoạn nâng bi, thổi *** "xuất sắc nhất 10 năm" rồi cái lò "Gừng là số 1" trong khi đúng ra phải là lò Nghiện Mafia rồi Vẫn Quê, Cave, Quốc Hại, Hủy Hoại.......

À thôi, qua lại vấn đề chính, mình thìrất tâm huyết với việc huấn luyện và đào tạo cầu thủ trong FM, huấn luyện mọi vị trí chứ không chỉ riêng thủ môn. Kết quả cũng không tồi thì mới chia sẻ được với mọi người chứ!
    ê.
    đừng có ăn nói tào lao.không là số 1 thì là gì.ông thử nhìn lại xem có lò nào như vậy ko.còn mafia thì chỗ nào mà ko có.chẳng wa chẳng có tiếng tăm ji thì chẳng ai biết đến thôi.đọc ông này viết thấy bức xúc quá.cái gì không có mặt trái của nó,phải nhận xét công bằng chứ.nói vậy thì ông chẳng khác gì mấy tay viết bệnh hoạn.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới