Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu ... 3111213141523 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 301
    Số bài viết
    777
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SonnySiaky Bài viết
    Cho em hỏi training để ở mức 9 - Ngưỡng tự nhiên là có tác dụng gì hơn so với mức 7 - Ngưỡng tối thiểu không ạ ???
    Chưa thử bao giờ nhưng nhận thấy để mức 9 + 13 thì dễ hài hoà các bài tập hơn

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    52
    bác gadongta cho em xin một bộ train dành cho cầu thủ 32 với...em chẳng bít phải giảm cái gì cả, thành ra cứ giữ nguyên, thay đổi mỗi 2 cái thể lực về duy trì....total vẫn max medium (nấc cuối của medium), như vậy có phải là quá tải ko bác

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chickenlynk Bài viết
    bác gadongta cho em xin một bộ train dành cho cầu thủ 32 với...em chẳng bít phải giảm cái gì cả, thành ra cứ giữ nguyên, thay đổi mỗi 2 cái thể lực về duy trì....total vẫn max medium (nấc cuối của medium), như vậy có phải là quá tải ko bác
    Nhìn chung về huấn luyện mình không khuyến khích dùng "bộ" nào cả. Nếu với cầu thủ già (+32t), gà con có thể thử nghiệm giảm nhẹ luyện physical đi ở mức luyện Strength+Aerobic=18 (Str=Aer=9 mức đầu tiên của Medium)như mình đã gợi ý cho các cầu thủ lớn tuổi. Luyện các chú già thì dễ lắm (vì kiểu gì cũng sẽ là hàng phế thải mà thôi), chỉ cần physical=18 rồi kích các môn khác lên cao để cho khối lượng luyện tập training workload ở mức Trung bình Medium là cột phát triển còn cao hơn cả ngưỡng giới hạn cuối cùng 1 chút (dùng mắt nhìn kỹ so sánh với sự phát triển các tháng trước). Vẫn biết lúc còn trẻ thì ta sẽ phải chú ý luyện ưu tiên môn tập theo vị trí nhưng nếu về già, để cho đỡ nhức đầu có thể thử nghiệm chương trình luyện tập chung chung trừ physical ở 18, tất cả các môn cho on-field trên sân ở ngưỡng 16 (ngưỡng HIGH đầu tiên) và set pieces ở 15 là luyện tập "đẹp như mơ" ngay.

Theo cách gà con miêu tả, nếu để 2 môn physical ở mức duy trì 11 thì tổng nó đúng bằng 22 rồi còn gì, lúc đó không chỉ mình mà còn nhiều bạn cũng đạt kết quả rất khả quan, đó không hề quá tải chút nào. Ưu tiên hàng đầu luôn là giữ khối lượng luyện tập training workload ở mức Medium chỉ là để TRÁNH rủi ro bị chấn thương chứ nếu luyện tới Heavy mà cầu thủ vẫn không chấn thương thì chương trình ĐỐI VỚI CẦU THỦ ĐÓ cũng CHẲNG CÓ VẤN ĐỀ GÌ HẾT. Càng luyện cao thì phát triển càng cao. Nhiều khi chúng ta vẫn có thể uyển chuyển khi cần thiết sắp xếp mà!

Mọi người xem tham khảo sự phát triển của cầu thủ này xem. (khoe hàng 1 tý )

Số bài viết
    3
    Gadongta cho mình hỏi, theo lý thuyết trên thì ngưỡng 13 là +1, ngưỡng 19 là +3, vậy từ 14-18 nó sẽ tăng ngẫu nhiên 2 hay phải theo lỷ lệ tương ứng là 16 thì mới là +2.
    Tại sao tất cả các môn tập của mình đều trên 11 nhưng thỉnh thoảng cầu thủ của mình vẫn bị hạ chỉ số (ko do chấn thương hay đá ít)
    Cám ơn bạn

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của meomeogaugau Bài viết
    Gadongta cho mình hỏi, theo lý thuyết trên thì ngưỡng 13 là +1, ngưỡng 19 là +3, vậy từ 14-18 nó sẽ tăng ngẫu nhiên 2 hay phải theo lỷ lệ tương ứng là 16 thì mới là +2.
    Tại sao tất cả các môn tập của mình đều trên 11 nhưng thỉnh thoảng cầu thủ của mình vẫn bị hạ chỉ số (ko do chấn thương hay đá ít)
    Cám ơn bạn
    Nếu nói 1 cách chính xác thì ngưỡng 13 là ngưỡng luyện tập để phát triển thêm về môn đó. VD nếu chúng ta xếp tập tactic=13 có nghĩa là chúng ta khuyến khích cầu thủ tăng các chỉ số về tactic (off the ball, positioning, decisions, anticipation....) để đảm bảo trong 1 mùa phải gia tăng được chỉ số trong bộ môn. Ngưỡng luyện tập tối đa là 19 có nghĩa là ngưỡng đã được thử nghiệm và thể hiện trên biểu đồ phát triển là cách sắp xếp để 1 môn có thể đạt được mức phát triển hết cỡ trong 1 năm. Ngoài ra sự phát triển còn có yếu tố phát triển tự nhiên nữa nên không nên hiểu là +1, +2 hay +3 vì nhờ có thể dẫn tới +4,+5 và cả trưởng hợp +6 nữa. Nếu sự phát triển các chỉ số không tỷ lệ với mức nặng chúng ta sắp xếp luyện tập ở bộ môn cũng không phải là vấn đề vì khác với thể hiện trong game thể hiện thang điểm theo 20, chỉ số cầu thủ thực chất dựa trên thang điểm 100 nên chúng ta khó có thể biết chính xác phát triển bao nhiêu điểm, sự khác biệt giữa 50 và 59 sẽ thể hiện khác nhau 1 đơn vị trong FM nhưng thực chất khoảng cách này khá xa đấy. Câu này mình đã trả lời vài bạn bên trên rôi,mình chỉ nhắc lại mà thôi.

Để đạt được cách sắp xếp chương trình hợp lý và hài hòa, các bạn nên suy nghĩ như trong game thế này thì dễ hơn :

Luyện nhiều sẽ là mức 16-19 (High)
    Luyện vừa phải là mức 12-15 (Medium)
    Luyện tối thiểu là mức 7-11 (Light - Medium)

Vì ảnh hưởng của các yếu tố ngoại cảnh (số trận đấu, chấn thương..) và yếu tố tự nhiên (tuổi), vậy có nghĩa là nhiều khi chúng ta luyện thấp nhưng vẫn có cơ hội phát triển ở bộ môn nào đó. Do đó nếu bạn luyện với mục đích phát triển thì ngưỡng 13, 14 hay 15 cũng không hề sai và dẫu có luyện dưới 13 cũng không phải các chỉ số sẽ suy giảm tụt ngay lập tức đâu. Nếu bạn tạo chương trình huấn luyện chuyên sâu và muốn phát triển đặc biệt môn nào đó nhanh hơn thì mới là các ngưỡng 20-25 nhưng điều này hoàn toàn không cần thiết vì thay vì lực từ điểm A -> B sẽ đạt trong vào khoảng tháng 3-4 thì tháng 1 có thể đạt được rồi. Nhưn trong 1 năm phát triển cũng có hạn, luyện cao như thế không giúp bạn đi tới điểm C được.

Thường ở mức 11 là ngưỡng luyện tập "CHAY" để duy trì điểm, sự phát triển (và suy giảm) sẽ dựa vào các yếu tố khác (chơi thường xuyên, chấn thương, tuổi tác, mức sân tập của CLB...) nên sự thay đổi có nhiều biến số chứ nó không phải là tĩnh.

Số bài viết
    777
    Bác gadongta hướng dẫn em chút về cái bảng Excel tìm Coach đi
    Em chưa hiểu các Coach đạt những điều kiện nào thì đạt 7*

Bác thử lấy 1 ví dụ cụ thể về 1 Coach tactic 7 sao theo bảng đó giúp em đi:a27:

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết
    Bác gadongta hướng dẫn em chút về cái bảng Excel tìm Coach đi
    Em chưa hiểu các Coach đạt những điều kiện nào thì đạt 7*

Bác thử lấy 1 ví dụ cụ thể về 1 Coach tactic 7 sao theo bảng đó giúp em đi:a27:
    Chú quảmướp đã download file về chưa mà hỏi mình lạ vậy? ĐIều kiện để coach 7* mình đã copy paste sẵn vào đó rồi mà.

VD chúng ta tìm coach set pieces đi, trong đó đã ghi rõ (att + men + tec) * 3 + ddm * 2. Vậy lực chúng ta cần tìm là các lực có các lực att, men, tec và ddm đáp ứng yêu cầu. Yêu cầu là bao nhiêu thì đánh lực coach vào trong file excel sẽ biết coach này là mấy sao ở bộ môn cần tìm.

Thực chất cái file excel này để làm mốc mà....edit cho dễ chứ tìm coach thì.......khó hơn cả tìm cầm thủ.

Số bài viết
    23
    Dùng FM Genie scout cũng có thể Search được đó pồ

Số bài viết
    777
    Đến giờ em vẫn chưa biết cách save file training lại để dùng cho những đội bóng khác
    Bác gadongta hoặc ai hướng dẫn em chút:H

Số bài viết
    203

Icon14 Cách Import-Export chương trình huấn luyện

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết
    Đến giờ em vẫn chưa biết cách save file training lại để dùng cho những đội bóng khác
    Bác gadongta hoặc ai hướng dẫn em chút:H
    Cái này dễ dàng thôi.

Đầu tiên trong FM ấn Ctr+U để vào phần Training, vào Schedules rồi Edit Schedules như hình sau.

Chọn các chương trình muốn ghi nhớ (Bằng Shift hoặc Ctr) rồi ấn Export

Đặt tên chương trình rồi Save

Chương trình đã được ghi nhớ lại ở folder Schedules

Muốn dùng chương trình huấn luyện cho đội khác, vào lại phần Training (Ctr+U), Edit Schedules rồi chọn Import, chọn chương trình huấn luyện rồi ấn Select là xong.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới