Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 20
    Số bài viết
    354
    Theo mình thì bạn trả lời chưa tốt. Tiéng Anh tớ cũng bập bõm nên không phải lúc nào cũng trả lời tốt. Nhưng cỡ như Ronaldo, Nani, Vidic, Ferdinand, Veloso... is delighted with comments là chuyện bình thường. Và kèm theo đó tất nhiên morale của cầu thủ sẽ là super.

Nếu trả lời không tốt thì hoặc cầu thủ không có phản ứng, hoặc lo lắng... morale của cầu thủ có thể giảm còn very good hoặc thậm chí là good.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Bạn trả lời họp báo tốt thì Morale của cầu thủ sẽ tốt => ảnh hưởng đến trận đấu.

Bạn trả lời họp báo tốt thì chỉ số Hand on aproach của bạn sẽ tăng cao, chỉ số Profesional của bạn cũng sẽ tăng.
    Hình như Hands on Approach do Team Talks ảnh hưởng chứ hungicp, ban đầu mình để Ass làm hết thì điểm đó giảm nhẹ còn 9 suốt 3 mùa, đến mùa 4 nhảy vào dành phần họp báo thì điểm còn giảm nữa, mùa tiếp theo cho Ass họp báo còn mình Team Talks và kết quả sau 2 mùa điểm Hands on Approach nhảy lên ào ào /

Số bài viết
    39
    Mình thấy họp báo ảnh hưởng khá nhiều đấy. Có lần mình bán chú tiền đạo cho đội kia rồi vào C1 gặp lại nó, pv hỏi việc gặp lại thằng đó có ảnh hưởng gì kô, mình bảo thằng đấy ba vớ wan tâm làm gì. Thế là vào trận ảnh điên lên ghi hattrick .

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hình như Hands on Approach do Team Talks ảnh hưởng chứ hungicp, ban đầu mình để Ass làm hết thì điểm đó giảm nhẹ còn 9 suốt 3 mùa, đến mùa 4 nhảy vào dành phần họp báo thì điểm còn giảm nữa, mùa tiếp theo cho Ass họp báo còn mình Team Talks và kết quả sau 2 mùa điểm Hands on Approach nhảy lên ào ào /
    Đúng là Team Talks có ảnh hưởng đến Hands on Approach như bác nói, nhưng nó cũng ảnh hưởng bởi họp báo nữa.

Team Talks chỉ được ghi điểm khi bác nhắc nhở cầu thủ dẫn đến lội ngược dòng thành công. Vì chơi CLB lớn nên việc này rất ít xảy ra. Bác đá 4 mùa mà chỉ Team Talks thì cùng lắm chỉ 9-10-11 mà thôi. Nếu trả lời cả họp báo, một mùa có thể lên 4-5 điểm lận.

Số bài viết
    269
    có ảnh hưởng chứ nhưng chọn lấy thằng HLV phó giỏi vào bảo nó đi họp cho . Thi thoảng cũng lên đi hop buổi . Cái này quan trọng lắm đấy chụi khó dich tiếng anh chút trả lời là OK

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eminter Bài viết
    Hị hị bản trc làm j có phỏng vấn hở bạn. Bản trc chỉ chửi nhau với HLV thôi.
    Bạn để ý họp báo xong trong phần personal của cầu thủ đội bạn chả thay đổi j, làm sao cos ảnh hưởng đc.
    Vớ vẩn, làm gì có bản FM nào ko có phỏng vấn, chỉ có các bản trước phỏng vấn ko kỹ, ko nhiều như 09, còn đều có phỏng vấn trước trận đấu, HLV đội bạn thỉnh thoảng đưa ra nhận định về đội mình, mình đáp trả đó

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Đúng là Team Talks có ảnh hưởng đến Hands on Approach như bác nói, nhưng nó cũng ảnh hưởng bởi họp báo nữa.

Team Talks chỉ được ghi điểm khi bác nhắc nhở cầu thủ dẫn đến lội ngược dòng thành công. Vì chơi CLB lớn nên việc này rất ít xảy ra. Bác đá 4 mùa mà chỉ Team Talks thì cùng lắm chỉ 9-10-11 mà thôi. Nếu trả lời cả họp báo, một mùa có thể lên 4-5 điểm lận.
    Thế này nè:
    - 3 mùa đầu tiên mình để Ass lo cả Team Talks lẫn Họp báo: điểm Hands on Approach từ 10 còn 9 !
    - Mùa thứ 4, dành phần dự họp báo cả mùa, cho Ass lo Team Talks: kết quả điểm Hands on Approach bị giảm còn 8
    - Mùa thứ 5 đến nay (đang chơi đầu mùa 8), giao Ass dự họp báo còn mình chỉ lo Team Talks: điểm Hand on Approach tăng từ 8 lên 15 rồi nè Trong mấy mùa này, mình chỉ được mấy cầu thủ khen hình như 3 lần, tụi nó khen mình Team Talks hợp lý lúc nghỉ giữa hiệp giúp lật ngược tình thế /

Có thể dự họp báo cũng tác động phần nào nhưng mình nghĩ Team Talks tác động chủ yếu /

Số bài viết
    282
    Hị hị em chạ lởi ntn nhá: Em dịch ra TV nhá TA ko nhớ chính xác, TV chỉ dịch mang máng thôi, em trình độ thấp
    -Trc trận đấu:Ông nghĩ thế nào về cơ hội đội nhà
    +đội yếu: very confident-> kiểu j chả thắng
    +đội mạnh: đá tốt thì thắng
    -Ông có lo về việc cầu thủ rớt phong độ ko: Don't agree-> ko bao h
    -Thế sự mệt mỏi khi thi đấu cúp CÂ giữa tuần: như trên
    -Ông dự đoán đội VĐ năm nay là ai: Đội mình (2 mùa trc đều vô địch)
    -Ông có bối rối về trận đấu ko: don't nervous, quite calm--> bt thôi
    Sau trận đấu thắng thì khen, thua thì chửi, kiểu như thế.
    Thế mà please cũng chẳng có!?

Số bài viết
    282
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Vớ vẩn, làm gì có bản FM nào ko có phỏng vấn, chỉ có các bản trước phỏng vấn ko kỹ, ko nhiều như 09, còn đều có phỏng vấn trước trận đấu, HLV đội bạn thỉnh thoảng đưa ra nhận định về đội mình, mình đáp trả đó
    Đấy cái đấy là cái t bảo là chửi nhau với HLV đội nó đấy, cái đấy là mình nhảy lên báo thích nói j thì nói, có ai phỏng vấn đâu, cái đây t mới thấy ảnh hưởng tới cầu thủ đội bạn.
    Còn họp báo trc trận đấu là nó đưa ra cho mình 1 loạt câu hỏi ý, cái đấy chả cabr này mới có là j

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Thế này nè:
    - 3 mùa đầu tiên mình để Ass lo cả Team Talks lẫn Họp báo: điểm Hands on Approach từ 10 còn 9 !
    - Mùa thứ 4, dành phần dự họp báo cả mùa, cho Ass lo Team Talks: kết quả điểm Hands on Approach bị giảm còn 8
    - Mùa thứ 5 đến nay (đang chơi đầu mùa 8), giao Ass dự họp báo còn mình chỉ lo Team Talks: điểm Hand on Approach tăng từ 8 lên 15 rồi nè Trong mấy mùa này, mình chỉ được mấy cầu thủ khen hình như 3 lần, tụi nó khen mình Team Talks hợp lý lúc nghỉ giữa hiệp giúp lật ngược tình thế /

Có thể dự họp báo cũng tác động phần nào nhưng mình nghĩ Team Talks tác động chủ yếu /
    Mình đang nghiên cứu về các chỉ số của Manager nên có thể khẳng định đến 60%. Hiện đang chơi ManU, 3 mùa đầu để Ass trả lời họp báo, còn mình chỉ Team Talk thì điểm chỉ là 10. Đến mùa thứ tư, tự trả lời phỏng vấn, tự Team Talk ( Save load để đảm bảo trả lời tương đối đúng) thì sau 1 mùa, chỉ số Hand on Approach lên đến 15. Như vậy, Hand on approach phụ thuộc rất nhiều vào trả lời báo chí.

@eminter: Với mỗi đội có cách trả lời khác nhau đôi chút, chứ không phải lúc nào cũng giống nhau. Bạn cứ thử save load khi trả lời thì sẽ thấy, bất cứ lần trả lời nào, nếu trả lời tốt, thì đều có ít nhất một cầu thủ pleased. Những câu phỏng vấn càng dài thì càng có nhiều cầu thủ có phản ứng.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới