Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14
    Số bài viết
    34

Cần trợ giúp cho hàng tiền vệ và tiền đạo

Em chơi MU, sau 1 kỳ chuyển nhượng sôi nổi, hàng tiền vệ và tiền đạo của em gồm có:
    AM: Scholes, Giggs, Anderson (hơi yếu)
    DM: Hargreaves, Veloso
    LM: Zhirkov, Di Maria, Nani
    RM: Sanchez, Ronaldo
    ST: Berbatov, Cardozo, Balotelli, Tevez, Rooney

Hiệu suất ghi bàn khá thất thường và em cũng chưa tìm ra được 1 tac thích hợp nào để xoay vòng đống cầu thủ này. Bác nào pro nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho em cái TI, PI với

Số bài viết
    6,093
    Bạn thử hết tact trong đây chưa http://fm-vn.com/diendan/forumdisplay.php?f=189 , đâu phải ai cũng có đội hình y chang bạn để mà tạo tact giùm bạn đâu . Mà dùng tact người khác đôi khi cũng nhàm chán lắm vì mình chả biết nó vận hành ra sao

Số bài viết
    34
    Mình chỉ tham khảo ý kiến mọi ng` xem nên dùng thằng nào, thằng nào cho xoay vòng, và khả năng của tụi nó để set PI cho phù hợp thôi nhiều quá chả biết nên cho thằng nào đá chính.

Số bài viết
    268
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của iloveyou1794 Bài viết
    Em chơi MU, sau 1 kỳ chuyển nhượng sôi nổi, hàng tiền vệ và tiền đạo của em gồm có:

Hiệu suất ghi bàn khá thất thường và em cũng chưa tìm ra được 1 tac thích hợp nào để xoay vòng đống cầu thủ này. Bác nào pro nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho em cái TI, PI với
    MU với lối đá 4-4-2 , theo mình ML là Giggs dự bị là Maria , ML R7 dự bị là Nani , ST Rooney và Cardozo dự bị là 2 thằng còn lại , AM Scholes dự bị Anderson vậy là ổn bạn thử xem thế nào

Số bài viết
    34
    Thế còn Zhirkov ? ST có 5 thằng nên khó xoay vòng quá mà mình ko biết nên bán thằng nào cả

Số bài viết
    269
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của superfm Bài viết
    bạn thử hết tact trong đây chưa http://fm-vn.com/diendan/forumdisplay.php?f=189 , đâu phải ai cũng có đội hình y chang bạn để mà tạo tact giùm bạn đâu . Mà dùng tact người khác đôi khi cũng nhàm chán lắm vì mình chả biết nó vận hành ra sao
    em đồng ý kiến với bác . Việc làm đầu tiên cuả 1 hlv là phải xây dựng cho mình 1 chiến thuật cố định sau đó mới là việc tìm cầu thủ thich hợp cho từng vị trí trong sơ đồ chiến thuật cuả mình . Cái đó mới là thú vị . Là 1 hlv chuyên nghiệp phải có chiến thuật cho riêng mình chứ

Số bài viết
    34
    Mình chơi theo 442, 1 DM, 1 AM 2 WG 1 Target Man, 1 Free ST nhưng ko biết nên set chỉ số TI và PI cụ thể như thế nào, đã thử nhiều nhưng chưa thấy đc sự khác biệt lắm

Số bài viết
    25

theo mình bạn nên chọn 4-4-2 cho hợp với MU rồi tự chỉnh tac, lắp ráp xem nhưng thằng nào đá tốt thì để, còn bán tuốt cho nhẹ nợ ko bọn nó un happy mệt lắm!
    Cá nhân mình thì mình để Zhirkov, R7, nani, balo,di maria đá 2 cánh, TD để nguyên, còn scholes, giggs, anderson hargreaves sút hết lấy tiền tậu diarra và palombo về đá trụ là quá yên tâm!

Bước vào đời là toát mồ hôi!...
    Quay qua tình lại rơi nước mắt!....

Số bài viết
    365

Nhìn cái dàn cầu thủ của bạn thấy thiên về tấn công, có quá nhiều cầu thủ trên hàng tấn công, đặc biệt là hàng tiền đạo

Mình nghĩ có 1 tactic khả dĩ có thể gánh được phần lớn số cần thủ tấn công trên của bạn: 4-2-3-1:

----------ST----------

AML----AMC----AMR

-----MC------MC-----

DL----DC---DC----DR

----------GK----------

Trong đội hình này:
    - ST: dùng Rooney hoặc Cardozo, Balotelli, ...
    - AML: có quá nhiều lựa chọn, Zhirkov, Nani, Di Maria, Sanchez và có thể cả Balotelli
    - AMC: Anderson, Sanchez, Tevez, ...
    - AMR: Ronaldo, Sanchez, Balotelli, Berbatov, ...
    - MC: Veloso, Hargreaves, Balotelli, Anderson, Scholes, ...

Căn cứ vào khả năng phù hợp của từng cầu thủ, bạn nên cho một số cầu thủ luyện thêm vị trí, ví dụ như Balotelli có thể luyện thêm MC, AMC. Khi đó việc xoay vòng cũng dễ hơn.

Tuy nhiên, cách tốt nhất là: bán bớt đi anh bạn, đừng thấy ai cũng ham, mua về để rồi đau đầu trong việc sắp xếp, xoay vòng, ... Nên thử nghiệm rồi định hình 1 đội hình mình yêu thích nhất, mua những cầu thủ phù hợp nhất, thích nhất, vừa đủ thôi /

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của linhpm2010 Bài viết
    theo mình bạn nên chọn 4-4-2 cho hợp với MU rồi tự chỉnh tac, lắp ráp xem nhưng thằng nào đá tốt thì để, còn bán tuốt cho nhẹ nợ ko bọn nó un happy mệt lắm!
    Cá nhân mình thì mình để Zhirkov, R7, nani, balo,di maria đá 2 cánh, TD để nguyên, còn scholes, giggs, anderson hargreaves sút hết lấy tiền tậu diarra và palombo về đá trụ là quá yên tâm!
    đã chơi MU thì cố mà giữ lại đội hình gốc, trừ mấy anh quá già như Giggs, Neu, Scholes chứ cứ chơi MU mà bán hết, thay đổi nguyên đội hình đó không gọi là dẫn dắt MU nữa .

Đội hình trên của bạn nên bán bớt tiền đạo, đá xoay vòng nhiều cũng không hay đâu, nhất là vị trí tiền đạo. 4-4-2 chỉ cần 3 hoặc 4 tiền đạo là ổn, thậm chí chỉ cần 2 nếu cả mùa không chấn thương :a31:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới