Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 19 trong tổng số 19
    Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuoitrekorea Bài viết
    2 thằng MC có xu hướng dâng lên cao giẫm lên chân thằng Villa .. thường tôi thấy khi bóng từ 2 cánh đươc. tạt vào thì 2 thằng MC đó là người dứt điểm còn anh Villa thì mất hút ở đâu không biết nữa
    Mà khi gặp đội nào đá phòng ngự bịt kín 2 cánh + 2 tiền vệ thủ thì đá bế tắc lắm .. Tac này đá phối hợp trung lộ kém thì phải ...
    Muốn mua thằng chạy cánh trái thay Ronaldinho thì mua thằng nào Vela hay Messi ... Fernandes đá hay nhưng không phải mẫu chạy cánh tốc độ + đột phá rê rắt như thằng Sanchez bên cánh kia ..
    --- Xoá, trùng nội dung ---

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tuoitrekorea Bài viết
    2 thằng MC có xu hướng dâng lên cao giẫm lên chân thằng Villa .. thường tôi thấy khi bóng từ 2 cánh đươc. tạt vào thì 2 thằng MC đó là người dứt điểm còn anh Villa thì mất hút ở đâu không biết nữa
    Mà khi gặp đội nào đá phòng ngự bịt kín 2 cánh + 2 tiền vệ thủ thì đá bế tắc lắm .. Tac này đá phối hợp trung lộ kém thì phải ...
    Muốn mua thằng chạy cánh trái thay Ronaldinho thì mua thằng nào Vela hay Messi ... Fernandes đá hay nhưng không phải mẫu chạy cánh tốc độ + đột phá rê rắt như thằng Sanchez bên cánh kia ..
    Chắc Villa của bạn sợ bóng bay trúng đầu nên trốn mất tiêu rồi

Mình đá 6 mùa giải, gặp đủ kiểu tactic rồi, nhìn chung không thấy bế tắc như bạn nói. Có bế tắc thì có những trận đối thủ cố sống cố chết tử thủ, đá câu giờ theo kiểu tac Shut-up shop thì chịu. Đừng mong trận nào cũng có thể thắng được /

AML bạn có thể mua Vela nếu thích, mình hay để nó chạy cánh trái thấy cũng hay lắm, khi cần nó đá như tiền đạo cánh cũng tốt.

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Thực ra Squad của mình chưa hẳn là toàn hàng khủng (không có Messi, Bojan, Buffon, R7, ...) vì mình tiếc tiền .

Ngoài ra mình rất thích ưu tiên các cầu thủ Ý nên bạn nhìn cũng có thể thấy trừ vị trí GK, mình có thể xếp 1 đội hình hoàn toàn bằng các cầu thủ Ý (dưới U20 có GK Fiorillo nhưng không dại gì đem ra thử nghiệm Y_Y)

Đội tuyển Ý hiện tại trong game mình dùng thường xuyên 9/11 vị trí chính thức là từ đội của mình, chỉ sót GK và 1 chú DC.

Cầu thủ Ý nhiều thế mà điểm Domestic Player Bias trong Profile HLV của mình vẫn là 9 điểm dù mình đã ưu tiên dùng các cầu thủ Ý từ mùa đầu tiên đến giờ Công nhận cái điểm đó khó lên quá
    Thực ra cầu thủ quốc nội không quyết định nhiều đến chỉ số Domestic Player Bias đâu bác. Muốn chỉ số này tăng cao thì bác phải train những cầu thủ trẻ, được đào tạo từ CLB. Nghĩa là cầu thủ quốc gia nào cũng được, miễn là cầu thủ đó có 3 năm train tại CLB trước khi 21 tuổi.

Có lần chơi ManU, chỉ số này của tôi đạt đến 19 lận. Chỉ có điều, chỉ số thứ 2 và thứ 5 thì không hiểu sao cứ thấp tè. Có lẽ là do để Ass trả lời hết tất cả.

Số bài viết
    82
    Các bác xem thế nào Set TD hộ em cái.Em đá đến mùa 3 mà Pato tịt 5 trận liên tiếp không ghi bàn.Các bác xem có cái tac nào TD ghi nhiều bàn share cho em với.Còn cái tac của dvuminh em test rồi được mùa đầu.Mà các bác em dùng cái TacGraber để lấy tac của máy lần làm được lần không làm được nó toàn ra Steram Erros có bác nào biết cách khắc phục không

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Thực ra cầu thủ quốc nội không quyết định nhiều đến chỉ số Domestic Player Bias đâu bác. Muốn chỉ số này tăng cao thì bác phải train những cầu thủ trẻ, được đào tạo từ CLB. Nghĩa là cầu thủ quốc gia nào cũng được, miễn là cầu thủ đó có 3 năm train tại CLB trước khi 21 tuổi.

Có lần chơi ManU, chỉ số này của tôi đạt đến 19 lận. Chỉ có điều, chỉ số thứ 2 và thứ 5 thì không hiểu sao cứ thấp tè. Có lẽ là do để Ass trả lời hết tất cả.
    Bác nói có lý !!! Squad của mình cầu thủ Ý chiếm phần lớn mà điểm này sau 6 mùa bóng vẫ 9 Đúng là do ít train cầu thủ trẻ nhưng có muốn train cũng không khả thi vì Youth Facilities của Milan có 16 (quá bèo so với đẳng cấp của nó), mới New Game đâu có nhớ kêu Board nâng cấp đâu, sau vô Genie Scout mới thấy của mình có 16, hèn gì chả có cầu thủ trẻ nào ra hồn

Thôi lỡ rồi, ráng chơi vượt qua Sir Alex trên bảng xếp hạng rồi chơi lại vậy

Bác nói chỉ số thứ 2 và thứ 5 là cái nào ? Cái thứ 2 là Domestic Player Bias, còn cái thứ 5 là Squad Discipline !

Sau khi bác gợi ý thì mình đã biết cách tăng các chỉ số đó rồi:
    1- Club/Player Loyalty: cái này dễ rồi, cứ chơi lâu ở CLB, đừng quan tâm đến lời mời từ các CLB khác thì theo thời gian sẽ tăng dần.

2- Domestic Player Bias: theo bác hungicp là huấn luyện, đào tạo cầu thủ trẻ. Như MANU thì vừa New Game đã có Youth Facilities max 20 rồi, còn ai chơi Milan thì nhớ vào yêu cầu Board "Improve Youth Facilities" ngay vì thường nó mất 1-2 mùa để nâng cấp.

3- Financial Control: cái này cũng dễ, mua bán hợp lý để giữ quỹ lương không bị âm, càng dương cao càng tốt thì chỉ số sẽ tăng dần và đây là chỉ số dễ tăng, tăng nhanh nhất. Thường sau 5 mùa là max 20.

4- Hands on Approach: để tăng điểm này, theo mình biết thì các bạn đừng nên để cho Ass "Team Talks" mà bạn nên tự làm. Bạn có thể cho Ass nói chuyện với báo chí, dự họp báo thay bạn cũng được nhưng phần Team Talks nên tự làm sẽ tăng điểm. Mình đã từng để Ass làm hết 3-4 mùa đầu việc dự họp báo và Team Talks, kết quả điểm này giảm còn 9. Sau đó mình thử 1 mùa không cho Ass dự họp báo, mình tự làm nhưng điểm vẫn giảm xuống 8. Thay đổi lần nữa, cho Ass dự họp báo còn mình Team Talks, kết quả sau 1-2 mùa điểm đã tăng lại thành 10.

5- Squad Discipline: khi cầu thủ bị đuổi trong trận đấu, có các hành vi không chuyên nghiệp như trốn tập, gây gổ với đồng đội, ... thì nên Issue Official Warning (nhẹ), còn ai nặng tay hơn thì phạt lương (coi chừng nó Unh), cứ công thức này mà dùng thì điểm sẽ tăng, hiện tại điểm này của mình là 17.

6- Tactical Consistency: bạn dùng 1 dạng tactic ổn định qua nhiều mùa bóng thì nó lên thôi, hiện tại mình 19 điểm vì 6 mùa bóng mình dùng 2 tactic, trong đó mùa thứ 3 đổi sang 442 bị thất bại nên quay lại tac 4141 và chỉ sử dụng tac này. Tuy nhiên, trong từng trận đầu cụ thể, tuỳ tình huống sẽ biến đổi thành 4231, 424 hay 42121, ... dựa trên bộ khung của 4141 để tránh bị máy bắt bài và tạo đột biến khi lối chơi bị bế tắc.

Xong, coi như tạm ổn về chỉ số HLV ^_^

Cảm ơn góp ý của bác hungicp về chỉ số thứ 2 ^_^

Số bài viết
    354
    hi hi, tại remove game rồi nên nhớ nhầm.
    Ý tôi là cái Hands on Approach và Tactical Consistency. mà tôi chỉ đá có 4-4-2 thôi trong tất cả trận đấu và tất cả tình huống thay đổi. Tại thử tacs cho đội trung bình nên phần TI và PI thay đổi. Vậy mà chỉ số này chỉ có 5. Hand on thì rõ rồi.

Còn về training thì cái Youth Facilities không quan trọng lắm đâu bác. Tất cả thằng nào trên 17 tuổi (wonderkid) đều có thể training theo bài của đội chính rồi. Vì vậy Youth Facilities chỉ dùng có 1 năm 16 tuổi thôi / Chỉ cần nhớ chỉ các cầu thủ EU là có thể mua về trước 18 tuổi, và không phải ai có PA cao đều có thể trở thành wonderkid. Những thằng unhappy với training workload là những thằng có nguy cơ không bao giờ phát triển hết CA= PA. Vì thế nên mua 15 thằng về train thì cũng chỉ xài được 4-5 thôi. 3mùa đầu là nhiều cầu thủ trẻ triển vọng nhất, còn mùa thứ tư trở đi thì rất ít, PA cao nhưng chỉ số cực dở.

Đúng là training ở giải Anh tốt hơn vì nó đá nhiều cup hơn nên có điều kiện cho cầu thủ trẻ đá nhiều. mỗi mùa cũng 10-20 trận. Cầu thủ 19 tuổi trở lên mà ko được đá thì training cách nào cũng không ăn thua.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của xukalove Bài viết
    Các bác xem thế nào Set TD hộ em cái.Em đá đến mùa 3 mà Pato tịt 5 trận liên tiếp không ghi bàn.Các bác xem có cái tac nào TD ghi nhiều bàn share cho em với.Còn cái tac của dvuminh em test rồi được mùa đầu.Mà các bác em dùng cái TacGraber để lấy tac của máy lần làm được lần không làm được nó toàn ra Steram Erros có bác nào biết cách khắc phục không
    Nếu PI set tốt rồi thì bạn chỉ cần thay đổi chút trong TI là tacs lại như mới ý mà. Neeus không thì bạn thử giảm P.Mentality của tiền đạo và 2 wings của bạn xuống 2 nấc thử xem sao.

Đúng là training ở giải Anh tốt hơn vì nó đá nhiều cup hơn nên có điều kiện cho cầu thủ trẻ đá nhiều. mỗi mùa cũng 10-20 trận. Cầu thủ 19 tuổi trở lên mà ko được đá thì training cách nào cũng không ăn thua.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hungicp : 07-01-2009 vào lúc 11:38 AM

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    hi hi, tại remove game rồi nên nhớ nhầm.
    Ý tôi là cái Hands on Approach và Tactical Consistency. mà tôi chỉ đá có 4-4-2 thôi trong tất cả trận đấu và tất cả tình huống thay đổi. Tại thử tacs cho đội trung bình nên phần TI và PI thay đổi. Vậy mà chỉ số này chỉ có 5. Hand on thì rõ rồi.

Còn về training thì cái Youth Facilities không quan trọng lắm đâu bác. Tất cả thằng nào trên 17 tuổi (wonderkid) đều có thể training theo bài của đội chính rồi. Vì vậy Youth Facilities chỉ dùng có 1 năm 16 tuổi thôi / Chỉ cần nhớ chỉ các cầu thủ EU là có thể mua về trước 18 tuổi, và không phải ai có PA cao đều có thể trở thành wonderkid. Những thằng unhappy với training workload là những thằng có nguy cơ không bao giờ phát triển hết CA= PA. Vì thế nên mua 15 thằng về train thì cũng chỉ xài được 4-5 thôi. 3mùa đầu là nhiều cầu thủ trẻ triển vọng nhất, còn mùa thứ tư trở đi thì rất ít, PA cao nhưng chỉ số cực dở.

Nếu PI set tốt rồi thì bạn chỉ cần thay đổi chút trong TI là tacs lại như mới ý mà. Neeus không thì bạn thử giảm P.Mentality của tiền đạo và 2 wings của bạn xuống 2 nấc thử xem sao.
    Ý mình nói về cái Youth Facilities cao để nó tự tạo ra mấy thằng Random ngon kìa /

Vì của mình có 16 nên hàng Random cũng bèo lắm, toàn tụi 1-2*, hú hoạ có thằng 3* hay 4* trong khi các CLB có Youth Facilities 20 toàn tạo ra được mấy thằng 4*, 5* nhìn thấy thèm, chẳng còn cách nào khác là phải mua lại của tụi nó

Số bài viết
    354
    Hi hi, tôi cầm ManU mà 11 năm chẳng random ra thằng nào xài được, toàn phải đi mua

Số bài viết
    82
    V.Fiorillo của em PA 196 cho nó bắt đến mùa thứ 2 mới hay .Mà có bác nào biết đến bao giờ mình mới xây lại sân vận động mới không.Relay the pitch dịch là gì thế các bác.Mà các bác có list những thằng cầu thủ già về làm Coach Scout hay Assi ko.Em mới Sign A.Del Pierro (Juve) về làm Coach.P.Maldini tượng đài như thế mà ko làm HLV tiếc quá

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới