Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 51
    Số bài viết
    107
    Nhiều khi muốn giữ lại mấy tay đó ở lại làm coach thui..chứ thằng nào mình thích thì không vấn đề..già cũng giữ lại...chắc mấy ông ở đây loyalty có dưới 10 thui nhỉ...

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    tui nhận ra 1 điều là các cầu thủ đá hay dù già vẫn đá rất hay những trận đấu quan trọng
    Và thêm nữa do quan điểm cá nhân yêu thích những thằng cầu thủ thần tượng 1 thời nên luôn muốn tậu về cho đẹp đội ngũ
    Nói thể thồi nhưng đừng coi thường "bô lão" , vì dụ Rivaldo (mùa đầu là 34 tuổi) , đá AMC mê hồn

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    217
    Hô hô , Barazares của thằng Leverkusen , 35t , đá kinh khủng . Một điều rất sai lầm là đá đít những chú "già " , nhưng trong FM07 lại có cái hay la cầu thủ từ 25-30 đá cực tốt , đặc biệt hằng Butt ( thũ môn Leverkusen ) 38 tuồi bắt cực chắc . Nhìn trong Tip thì thấy : Hậu vệ phong độ đỉnh cao là từ 25-31 , Tiền vệ là 24-30 , tiền đạo là 22-31 , thật là sai lầm khi bán những chú 29 , vì thường vào tuổi 29 chỉ số là hết cỡ và đó rất hay .

Số bài viết
    20
    Tôi cũng đồng ý là ko phải cầu thủ nào 30+ là cũng nên bán vì các cầu thủ già thường có phong độ ổn định hơn, kinh nghiệm hơn. Tôi vẫn thường cố gắng giữ các cầu thủ nào mà truyền kinh nghiệm cho lớp trẻ tốt, được các cầu thủ trẻ ngưỡng mộ để đội hình ổn định và ăn ý hơn. Nếu cả đội đều trẻ quá thì sẽ khó giữ được sự ổn định lắm. Các bác cứ thử đá những đội yếu mà xem sẽ thấy rõ được sự khác biệt. Đá đội bé đôi khi mình toàn mua các lão tướng về đá và kèm cặp lớp trẻ ấy chứ. Như Salas 32 mà đá vẫn ngon.

Số bài viết
    9
    Tóm lại, những chú chủ chốt thì nên giữ đến khi không dùng đc nữa mới thôi, còn cái đội chỉ để thay ra thay vào thì đc giá là cho bay luôn.
    Ai đồng ý kô ???
    (Thực ra nhiều chú quan trọng nhưng hời quá nên em đành bán - thế mới giống thật)

Số bài viết
    20
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rellik Bài viết
    Tóm lại, những chú chủ chốt thì nên giữ đến khi không dùng đc nữa mới thôi, còn cái đội chỉ để thay ra thay vào thì đc giá là cho bay luôn.
    Ai đồng ý kô ???
    (Thực ra nhiều chú quan trọng nhưng hời quá nên em đành bán - thế mới giống thật)
    Nhưng quan trọng là bán để làm gì?. Thiếu tiền chắc?. Nếu quản lý tốt chẳng bao giờ lo thiếu tiền. Với mình quan trọng nhất là sự ổn định của đội bóng. Đôi khi bạn ko thể hình dung được ảnh hưởng của 1 cầu thủ đến cả đội bóng, bán cầu thủ đó đi sẽ làm ảnh hưởng rất lớn đến tinh thần, sự ổn định và tham vọng của đội bóng. Mình nghĩ nếu giống thật thì người ta ko làm thế đâu. Có thể các bác nói về trường hợp như Zizu nhưng Juve chỉ bán khi mà nó đã có người thay thế xứng đáng vì những năm sau ko có Zizu nhưng Juve vẫn chơi thành công.
    Các bác thử hình dung xem nếu như Roma mà bán Totti, MU mà bán Ronaldo hoặc Rooney nhỉ?. Có mà loạn.
    Các cầu thủ nó có ảnh hưởng đến nhau nên cần thận trọng khi quyết định bán. Mình cũng từng nghĩ là các cầu thủ già đến 29,30 là bán nhưng chơi nhiều mới rút ra kinh nghiệm là như vậy ko tốt lắm. Chỉ có những bọn nhà giàu như Chelsea hay Real thì mới chơi ăn sổi thế thôi( xin lỗi những ai hâm mộ hai đội bóng này nhé, chỉ là lấy VD thôi)

Số bài viết
    252
    Vừa vào Arsenal, em đã đá đít pác Henry qua chelsea với giá 97 triệu và bợ về ngay 2 thèn: Klose và Villa, đang còn dư 23tr để tiếp tục shopping!

Số bài viết
    4
    Buồn nhất là trị giá của mấy bố sắp về hưu cứ liên tục rơi rớt
    Buồn lắm!

Số bài viết
    9
    làm sao mà mua cầu thủ được giá vậy
    em kê lên gấp đôi mà vẫn ko mua được
    đang nản lắm đây
    mong các bác chỉ cho

Số bài viết
    1,091
    ZZZ, Này Omni chỉ cho nhé Trong FM không có khái niệm "Làm thế nào để mua được". Mua được hay không còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố. Có khi bạn trả giá gấp 3, 4 lần CLB cũng không bán cho bạn, mà lại bán cho một CLB khác trả giá gấp 2 lần thôi. Cái đó tùy thuộc vào nhiều yếu tố như là : CLB đó không thích bạn, CLB đó coi đối tác kia có tiềm năng hơn bạn, hoặc là bạn trả giá nhiều lần quá nó...ghét, không thèm làm ăn với bạn nữa vì cho rằng bạn quá kỳ kèo (Cái này tận mắt Omni chứng kiến). Rồi nhiều lý do nữa, nhưng nói chung là KHÔNG CÓ KHÁI NIỆM MUỐN MUA LÀ ĐƯỢC (Tất nhiên nếu bạn quá nhiều tiền và hận đời đẩy giá nó lên ngất ngưởng ấy lại là chuyện khác)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới