Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6

Chủ đề: 4-2-1[R]-3 Cho Man Utd

Số bài viết
    623

4-2-1[R]-3 Cho Man Utd

Sau khi cầm ManU được vài năm và thay đổi rất nhiều tacs nhưng ko có tacs nào ổn định . Mình mới bắt đầu nghĩ cách để lập ra 1 tacs: 4-2-1[R]-3. Với tacs này mình ko còn sợ Ars như trước nữa.

-Với tacs này, mình chỉ cần sử dụng Weaker foot. Ko dùng Closing down để giữ được cự ly đội hình(vì ko có TV phòng ngự. Thế vào chỗ đó là và TrV).
    -Mình để 1 ku bên phía cánh phải- ku này hầu như là quan trọng nhất trong đội hình (mình sử dụng Messi).

Sau khi thắng được Ars tại FA Cup: 3-1, Comm......: 4-3 và Euro Super Cup: 3-0, mình mới mạo muội post lên để các bác tham khảo xem chỗ nào chưa phải.

Còn sau đây là 1 số thành tích đạt được:

Số bài viết
    590
    Cũng như trong topic của bác dvuminh
    Với đội hình vậy thì ko vô địch thì hơi chán

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sAdwINd Bài viết
    Cũng như trong topic của bác dvuminh
    Với đội hình vậy thì ko vô địch thì hơi chán
    Chài, cũng hên xui thôi à

Đội hình của mình mùa thứ 3 te tua, tơi tả kìa, lấy được có cái Scudeto, còn lại thua CK cúp quốc gia và C1 bởi loạt đá Penalty do dùng đội hình 442 thiên về tấn công nên sau khi thủng lưới chỉ kịp ghi bàn gỡ hoà và bị đối thủ cố thủ, câu giờ đá Penalty --> thua

Cũng đội hình đó, sang mùa thứ 4 mình đã chuyển lại tactic cũ, từng thành công 2 mùa đầu tiên và quả thật lại thành công như cũ, dù chưa kết thúc mùa giải nhưng kết quả rất tốt /

Đội hình gọi là khủng hay mạnh thì ai cũng có thể tạo ra được nhưng để tạo được 1 tactic ưng ý, phù hợp và đem lại thành công là không dễ đâu ^_^

Hiện giờ mình chỉ thấy hài lòng nhất là tac 4-1-4-1 Wings:

----------ST----------

AML--------------AMR

-----MC------MC-----

---------DMC---------

DL----DC----DC----DR

----------GK----------

Đội hình này mang lại sự an toàn rất cao, kiểm soát tốt thế trận, phần còn lại là hàng công có ghi nổi bàn thắng hay không thôi

Đội hình này cũng không tập trung bóng cho ST như 442 mà thường chia đều cho các cầu thủ, bất kỳ ai cũng có cơ hội ghi bàn /

Về tactic của bạn star0707, có lẽ nó phù hợp với đội hình của bạn, cụ thể là dùng riêng cho việc khai thác khả năng của Messi, dùng tac này thì phải có 1 AMR cùng đẳng cấp mới được, có lẽ chỉ có Messi với C.Ronaldo

Số bài viết
    28

Icon14

bac cho em hoi thang Tran van Tho chi so no the nao

Số bài viết
    623
    PA 18x, nhưng h` bỏ wa chơi 9.3.0 rồi.
    Random ấy mà.

Số bài viết
    269
    đội hình kỳ quá. Đội hình này tớ nghĩ không nên dùng . Tất cả phải có sự cân bằng chứ . Đá lệch như vậy sẽ rất dễ bị bắt bài ,

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới