Share game FM24 (PC)
Trang thứ 22 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu ... 12202122
Hiển thị kết quả từ 211 tói 220 trong tổng số 220
    Số bài viết
    165
    em mới chơi đại ka nào cho biết chỉ số PA là chỉ số j vậy và xem ở đâu mà có bác nào dịch hộ hết mầy tử chuyên ngành này ko ví dụ như closing dơn là j vậy em tìm tử diển mà ko có

Số bài viết
    217
    em mới chơi đại ka nào cho biết chỉ số PA là chỉ số j vậy và xem ở đâu mà có bác nào dịch hộ hết mầy tử chuyên ngành này ko ví dụ như closing dơn là j vậy em tìm tử diển mà ko có
    Closing down = chơi áp sát (pressing)
    PA = Potential Ability = tiềm năng của cầu thủ = càng cao càng tốt = xem trong FM scout hay xem báo cáo của scout

Số bài viết
    465
    Cho mình hỏi là xem phản ánh của assis về trân đáu thì xem ơ đâu,h mới để ý đến cái này

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tyty512 Bài viết
    Cho mình hỏi là xem phản ánh của assis về trân đáu thì xem ơ đâu,h mới để ý đến cái này
    trong feedback ấy bạn

Số bài viết
    30
    Đá tactic nào xong cũng bị bắt bài, chán quá!

Số bài viết
    30
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Megalive Bài viết
    Thôi được rồi hôm nay tớ sẽ lấy ví dụ về tac 4-2-4 standard cho các bạn, tớ thấy một số bạn tự áp dụng không chịu còn phán anh em lý thuyết suông. Tất cả đều phải rút từ thực tế ra hết, kể cả đã nắm được những điều trên thì muốn có 1 tac hoàn thiện thì phải chịu khó xem full match ít nhất nửa mùa giải, tại sao thì sau đây tớ sẽ trình bày cách set tac 4-2-4 của tớ.
    Trước hết import cái tac 4-2-4 standard, máy nó set sẵn cho mình rồi, bây giờ bắt đầu edit.
    Đầu tiên là mentality, máy set như sau GK 1, DC 1, FB 7, DM 4, AM 14 AMRL 11, FC 14.
    Để bố trí lại cự ly đội hình cho gần nhau hơn tớ set lại như sau:
    GK: = Team mentality
    DC: 13
    FB: 14
    DMC: 9
    AMC: 11
    AMRL: 11
    FC: 14
    Team Mentality cũng chỉnh lên mức attacking cho phù hợp, giảm defensive line đi một chút, vậy là ok.
    Tớ giữ nguyên Mentality của tiền vệ và tiền đạo, coi như giữ nguyên hàng công.
    Tiếp theo, đừng quên set lại mức closing down của các cầu thủ, cái này để mặc định không ổn. Trước hết phải rõ ràng quan niệm về closing down của một số anh em, theo tôi closing down tỉ lệ với mức dâng cao của đối phương khi cầu thủ của ta bắt đầu dồn bóng, điều này là cực kì quan trọng để bố trí người vây hãm đối phương, theo như mặc định của máy thì FB và DMC có các mức closing down quá cao, nếu set không chuẩn thì thằng hậu vệ cánh rất dễ để đối phương chạy như điên ở biên dù closing down của nó là whole pitch. Rồi, giờ bắt đầu set.
    Tiền đạo sẽ có nhiệm vụ dồn bóng đầu tiên, tất nhiên closing down là whole pitch, tuỳ theo độ cao thấp của đội hình mà set, nhưng 1 thằng nên để mức gần max để nó dồn thủ môn, FC còn lại để vừa phải để nó dồn đến hậu vệ thôi, đỡ lên quá cao làm hổng hệ thống.
    Tiền vệ cánh sẽ là những người áp sát tiếp theo, cứ cho là để closing down ở mức 10 nó sẽ bắt đầu dồn khi đối phương qua giữa sân, vì đội hình của mình tương đối cao nên tôi để mức 11.
    Tiếp theo là sự kết hợp phòng ngự giữa MC DC và MLR, như đã nói nếu set chuẩn thì sẽ hết tình trạng tiền vệ cánh nó chạy như điên mà mấy thằng của mình cứ đứng nhìn. tôi set cho FB và MC mức 11.
    Trung vệ thì để mức đầu tiên của own half,mức 6, chú ý là việc own half hay own aerial không quan trọng, điều quan trọng là mức của nó cao hay thấp.
    Đấy là quy trình set tac nói chung, muốn cho tac hợp lý thì phải xem full match để xét xem mức mentality, closing down đã chuẩn chua, phải điều chỉnh từng mức một chứ không phải là set theo cảm tính đâu.
    Bài dài ai muốn tự set tac thì đọc, còn đây là tac của tôi, tac này chỉ dùng để tấn công, phòng ngự khá yếu, nếu đá với đội mạnh thì 5 ăn 5 thua. mới đá được nửa mùa, sân nhà đá với MU và Live thì đều thắng, sân khách hoà arsenal, thua chelsea.

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...db6fb9a8902bda
    Tactic cũng khá đấy, cám ơn bạn nhiều!

Số bài viết
    1

Từ: Mentality Tactics - Phương pháp xây dựng chiến thuật.

bài này rất hay, nên cho vào mục Thư viện mới đúng, tiếc là chưa đc đọc phần Defend....

Số bài viết
    277

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thanhcdtm Bài viết
    bài này rất hay, nên cho vào mục Thư viện mới đúng, tiếc là chưa đc đọc phần Defend....
    Tác giả có viết phần đó đâu bạn...

Thực ra bài viết này m cũng thấy rất hay. Nó còn ảnh hưởng đến tư tưởng của mình mỗi lần mún chế tactic cho tới h...

Số bài viết
    2,470

Vãi đào mộ,

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    6

Viết phần defend đi bạn ơi. Chơi game này học tiếng anh đã ghê

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới