Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 43
    Số bài viết
    26
    Vela thì nói jì nữa, em cầm Arsenal cho nó đá chính thì lực lên ầm ầm. Nhưng hok lên dc bằng bác kia, chỉ em cách train với bác ơi...

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    Dùng FMScout để check thì lực cu này khi phát triển kịch kim giống lực Vela của chủ topic hơn là Vela của Wind Đỏ lòm thế kia thì nhỉ

Số bài viết
    113
    Vela trong FM09 này PA vẫn là nhảy (ko cố định), bản mình chơi đến 2013 mới dùng FM Genie_Scout check PA 199, godlike player nên mới cao như vậy, khẳng định 100% ko có sự can thiệp của cheat. Còn train thì mình chỉ train theo đúng của fast striker thôi.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi wind : 19-12-2008 vào lúc 01:57 PM
    "Hưng vong bĩ thái có thì
    Chớ đem thành bại mà suy anh hùng"

Số bài viết
    2,202
    PA của Vela random nên có lúc thì nó cao lúc thì nó thấp thế nên dù có cùng train như nhau nhưng mỗi người mỗi cảnh thôi.
    Vela trong phần game của bác Wind là 199 thì lực của Vela khi lên max không cao hơi phí!

...Legend...

Số bài viết
    37
    Mình cầm MU mùa thứ hai bán thốc bán tháo đội hình được 50M pound mà trả thằng arsenal em này 40m mà nó không thèm bán, bó tay

Số bài viết
    174
    Tớ vẫn thấy khó tin cái chỉ số trên kia là tự nhiên. Trong một lần creat new game thì tớ được thằng ku Vela có PA là 188, xem chỉ số max của nó trong Genie thì được cái hình này

Như vậy Vela (188) thua Vela (196) 2đ crossing, 1đ dribble, 2đ finish, 2đ first touch, 2đ composure, 2đ creativity,.... nói chung là thua rõ rệt và cực nhiều và tớ dám chắc là khoảng cách 8đ Ability (188 - 196) ko thể nào tạo nên sự khác biệt lớn như thế

Về phần training, có những bài tập hết sức bình thường, thậm chí nhẹ nhàng như defending, tactic, set pieces, strength,... nhưng những chỉ số liên quan tới các bài tập này lại tăng rất nhiều: marking +5, tackling +3, anticipate +4, positioning +8!!!, strength +8!!!, stamina +5, long throw +4, free kick +4, corner +3. Chỉ số influence cố định mà cũng tăng 4đ, thậm chí determination cố định lại giảm 1đ???

Cuối cùng là cái consistency, Vela của tớ PA chỉ có 188 nhưng consistency cũng tăng tới 3đ, trong khi Vela 196 trong 5 năm trời với cái PA khổng lồ đó mà consistency chỉ tăng được 1đ, rất lạ lùng

Trên đây chỉ nêu ra một vài nghi vấn, các bác cứ tiếp tục thảo luận

Lần sửa bài viết gần nhất bởi cmaddict : 19-12-2008 vào lúc 04:29 PM

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cmaddict Bài viết
    Tớ vẫn thấy khó tin cái chỉ số trên kia là tự nhiên. Trong một lần creat new game thì tớ được thằng ku Vela có PA là 188, xem chỉ số max của nó trong Genie thì được cái hình này

Như vậy Vela (188) thua Vela (196) 2đ crossing, 1đ dribble, 2đ finish, 2đ first touch, 2đ composure, 2đ creativity,.... nói chung là thua rõ rệt và cực nhiều và tớ dám chắc là khoảng cách 8đ Ability (188 - 196) ko thể nào tạo nên sự khác biệt lớn như thế

Về phần training, có những bài tập hết sức bình thường, thậm chí nhẹ nhàng như defending, tactic, set pieces, strength,... nhưng những chỉ số liên quan tới các bài tập này lại tăng rất nhiều: marking +5, tackling +3, anticipate +4, positioning +8!!!, strength +8!!!, stamina +5, long throw +4, free kick +4, corner +3. Chỉ số influence cố định mà cũng tăng 4đ, thậm chí determination cố định lại giảm 1đ???

Cuối cùng là cái consistency, Vela của tớ PA chỉ có 188 nhưng consistency cũng tăng tới 3đ, trong khi Vela 196 trong 5 năm trời với cái PA khổng lồ đó mà consistency chỉ tăng được 1đ, rất lạ lùng

Trên đây chỉ nêu ra một vài nghi vấn, các bác cứ tiếp tục thảo luận
    Mình thấy ngoại trừ chỉ số Natural Fitness có vẻ như cố định (chơi 2-3 mùa cũng không thấy thay đổi), còn lại tất cả các chỉ số khác đều tăng hết. Bạn nói Influence với Determination cố định có vẻ không chính xác. Mình thấy mấy chỉ số này tăng theo thời gian thi đấu rất bình thường.

Số bài viết
    174
    Determination mình thấy tăng còn hiếm nữa chứ đừng nói đằng này lại giảm, trong khi các chỉ số khác tăng ào ào thì cái này lại giảm (determination của Vela mới vào game luôn là 16, fixed), cậu ko thấy lạ lùng à

Còn nữa, các chỉ số hidden như adaptability, ambition, loyalty,... mình xem trong FM editor thì nó cố định và giống như trong hình của mình post, tại sao của hình của Wind lại khác xa như thế

Lần sửa bài viết gần nhất bởi cmaddict : 20-12-2008 vào lúc 01:50 AM

Số bài viết
    5
    Thang nay thi cuc khung roi no voit ahng Bojan o day la vo doi Vela chuyen tot hon Bojan nhugn chi so dut diem thi kem 1 bac noi chugn em dugn hai thang nay thi khugn vai hang theo pahn mem FMscout cua mihn thi 1 thang chi so pa la 198 con 1 thang thi 197 khugn nhat luon dugn 2 thang nay khoi nghi lun ba con co ma hot no ve ngay nha

Số bài viết
    350
    Thằg này thì khỏi phải bàn ồi !!!!
    FM 08 đá hay ko biết sag 09 thì như thế nào

Man U mãi mãi vô đối

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới