Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 20
    Số bài viết
    76
    mình thử rùi. nhiều là khác
    cứ thử đi rồi biết, có sao đâu

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Arsene Wenger Bài viết
    mình thử rùi. nhiều là khác
    cứ thử đi rồi biết, có sao đâu
    Uh, vừa thử cho 1 chú cho 1 Coach lên Ass Manager thì Board cho phép, còn ký ngoài thì nó không cho Nó lên xong, mình nhìn lại thấy giảm 1 Coach, vậy là làm được, có điều Board cho 17 Coach, giờ lên 21 Coach nên không cần phải chơi trò này

Dù sao cũng là 1 kinh nghiệm hay, thanks 1 phát nhé :a31:

Số bài viết
    1,783
    1 cách chơi bẩn nhá add manager 1 đội lớn khác , Real chẳng hạn , sa thải coach bên đó đi , tiếp đó về bên đội mình , ký hợp đồng với mấy thằng mình muốn đuổi cổ -> coi như mời nó ra đi .
    lúc nào dọn dẹp xong đảm bảo sẽ vừa có thêm ít tiền , vừa sign đc coach mới
    have fun

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    1 cách chơi bẩn nhá add manager 1 đội lớn khác , Real chẳng hạn , sa thải coach bên đó đi , tiếp đó về bên đội mình , ký hợp đồng với mấy thằng mình muốn đuổi cổ -> coi như mời nó ra đi .
    have fun
    Nè, không nên chơi cách đó nha, mất vui

Cứ ráng dẫn dắt CLB đạt thành tích cao, đội bóng tăng danh vọng, bản thân mình cũng tăng danh vọng thì từ từ sẽ ký được Coach xịn thôi

Nếu đã add manager rồi thì ngoài coach, đôi khi mình còn quậy cả siêu sao nữa thì còn gì cảm giác hứng thú khi mua được 1 cầu thủ ưng ý

Thường sau 1 mùa bóng thành công, ngoại trừ các đội kẻ thù, còn lại Coach nào cũng có thể mời về hết mà /

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Nè, không nên chơi cách đó nha, mất vui

Cứ ráng dẫn dắt CLB đạt thành tích cao, đội bóng tăng danh vọng, bản thân mình cũng tăng danh vọng thì từ từ sẽ ký được Coach xịn thôi

Nếu đã add manager rồi thì ngoài coach, đôi khi mình còn quậy cả siêu sao nữa thì còn gì cảm giác hứng thú khi mua được 1 cầu thủ ưng ý

Thường sau 1 mùa bóng thành công, ngoại trừ các đội kẻ thù, còn lại Coach nào cũng có thể mời về hết mà /
    thì nếu thấy ức chế quá thì làm
    nhìn ass của mình gà của các loại gà , có điều kiện để sign ass mới mà bị broad block mất thì phải làm trò mèo ấy thôi nhất là lúc mình cần thay máu cho câu lạc bộ
    chúa tha tội

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    thì nếu thấy ức chế quá thì làm
    nhìn ass của mình gà của các loại gà , có điều kiện để sign ass mới mà bị broad block mất thì phải làm trò mèo ấy thôi nhất là lúc mình cần thay máu cho câu lạc bộ
    chúa tha tội
    Chúa không tha bác được

Mình vào mà thấy Coach bèo quá, nếu sa thải mà ký lại được vài chú ngon thì chơi, không được và ức chế quá thì New Game lại thôi. Lực của Coach đa phần random mà, trừ vài Coach xịn nó cố định không nói / Mỗi lần New Game là thấy Coach thay đổi chỉ số.

Số bài viết
    27
    Cám ơn mấy bác nhiều lắm, bây giờ thì mình hiểu cái vụ này rồi, à cho mình hỏi thêm là mấy thằng scout có tính là 1 coach luôn ko vậy?

have fun
    Cái này lúc trước mình chơi FM4 (hay CM4 gì đó), đã có làm rùi, lúc đó còn gà ko biết sign mấy thằng trẻ mà cứ nhằm sao mà sign thui, qua mấy đội khác rinh 1 đống sao về, với lại ép mấy thằng nhà giàu mua mấy thằng cầu thủ quèn bên mình để kiếm thêm kinh phí, nhưng sau khi làm xong thì mấy clb lớn như Arsenal hay Chelsea nó ko sign lại manager cũ mà nó sign đại mấy thằng gì đâu, đá đâu thua đó ko còn thằng nào cạnh tranh chức vô địch nữa lúc này nhìn lại mấy thấy chán. Kinh nghiệm mấy bản sau chơi đàng hoàng lại mới thấy hấp dẫn.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của giaole Bài viết
    Cám ơn mấy bác nhiều lắm, bây giờ thì mình hiểu cái vụ này rồi, à cho mình hỏi thêm là mấy thằng scout có tính là 1 coach luôn ko vậy?

Cái này lúc trước mình chơi FM4 (hay CM4 gì đó), đã có làm rùi, lúc đó còn gà ko biết sign mấy thằng trẻ mà cứ nhằm sao mà sign thui, qua mấy đội khác rinh 1 đống sao về, với lại ép mấy thằng nhà giàu mua mấy thằng cầu thủ quèn bên mình để kiếm thêm kinh phí, nhưng sau khi làm xong thì mấy clb lớn như Arsenal hay Chelsea nó ko sign lại manager cũ mà nó sign đại mấy thằng gì đâu, đá đâu thua đó ko còn thằng nào cạnh tranh chức vô địch nữa lúc này nhìn lại mấy thấy chán. Kinh nghiệm mấy bản sau chơi đàng hoàng lại mới thấy hấp dẫn.
    Scout tính riêng, khi bạn thử thương lượng đại với 1 Scout nào đó bạn cũng nhận được ghi chú hiện tại bạn đang có bao nhiêu Scout và số Scout tối đa mà Board cho phép.

Physio cũng tính riêng.

Assitant Manager cũng tính riêng, không tính vào Coach.

Coach chỉ bao gồm 1st Team Coach, Coach, Fitness Coach, Youth Coach.

Số bài viết
    623
    Chỉ có sa thải bớt thôi, trong CLB mình có 26 coach, 3 phy, 2 ass và 18 Sct ( cái này là do CLB càng lớn mạnh thì nó cho thêm nh` chỗ). Thật ra 1/2 số đó là random nên số tiến lương cũng ít.
    Theo game thì ass chỉ được 1 thằng thôi ( mình sign ass về làm coach, rồi sign lại cho nó lên Ass), có thằng nó có thể thích làm coach, có thằng ko.

Số bài viết
    88
    cứ sign thằng coach muốn mua về làm asst manager , sau khi thằng đó về làm asst của bạn thì ký tiếp với nó cho nó làm coach ... sau đó làm tiếp như thế cứ ký thằng coach về làm asst sau đó đẩy nó xuống làm coach , nhưng phải cẩn thận có mấy thằng làm asst rồi nó kô chịu làm coach đâu với cách này bạn muốn bao nhiêu coach chả đc

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới