Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 15 trong tổng số 15
    Số bài viết
    19
    Nếu theo FM genie scout + FM 2008, cầu thủ có chỉ số best potential rating >70% có thể lên world class, >80% đánh giá là godlike có thể trở thành legendary (ví dụ: trường hợp của Ibrahimovic khoảng năm 2012 đánh giá là Legendary st ) Không liên quan nhiều đến CA hay PA. Các cầu thủ sau khi lên đươc WC hay lege, sẽ được bonus, đá như hack. Đây cũng là lý do mà, nhiều cầu thủ dù có PA và CA 200 đi chăng nữa, cũng ko lên được WC vì chỉ số đều, chơi được nhiều vị trí nhưng ko có vị trí nào quá xuất sắc.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi bakaboni : 07-12-2008 vào lúc 08:05 PM

Số bài viết
    142
    Tui chưa có scout của bản này nên ko biết sao chớ 2008 PA tuyệt đối phải trên 174,đá tốt trong một thời gian dài hoặc tỏa sáng trong màu áo quốc gia mới có thể thành worldwide,world-class thì đơn giản là worldwide có chỉ số cần thiết cho vị trí của mình cao(winger cần pace,acc,dri,cross,tech,pass..,CB cần Tack,mark,Stre,Sta.v.v),nhìn xem Ronaldo rating với PA cao kinh khủng,đá thì vô đối nhưng chẳng bao h là worldclass vì nó thuận 2 chân,pace 19 đâm ra cross có 14->ko đủ tiêu chuẩn của w-class winger là cross phải 16 trở lên,tụi đá đều chân "cultural" chính là tụi dễ lên worldwide khi có PA>174 vì chỉ số đều,có thể ko quá cao nhưng cứ 16,17.
    Với Legend thì phải là 1 thằng worlwide cỡ trên 29 tuổi,thi đấu với một phong độ tuyệt vời trong 1thời gian là xong,còn chuyện rating thì tui ko nghĩ là có thằng worldwide 30 tuổi nào rating thấp cả nên chẵng cần quan tâm
    Thằng Welbeck PA-9,có lúc PA trên 174 mà thành ww là bình thường.
    Còn chuyện chỉ số với hiệu quả thì rất là tương đối,chỉ số,lối chơi của đội,môi trường,cách set... hoàn toàn có thể thay đổi hiệu quả của 1 cầu thủ,rồi còn việc thuận 2 chân với 1 chân nữa,tiền đạo thuận hai chân thường hiệu quả hơn dù chỉ số có thể thấp hơn vì chân thuận lấy rất nhiều PA,đá cánh thuận 2 chân cũng thường có cú sút chéo cánh nguy hiểm hơn.tui thấy nhiều người rất ghét cầu thủ thuận 2 chân vì như thế chỉ số ko cao,thật sai lầm,hồi 2008 ko thấy,h có 3d ta có thể thấy rõ khác biệt của 2 chân và 1 chân

Lần sửa bài viết gần nhất bởi GreatF_Q : 09-12-2008 vào lúc 03:55 PM

Số bài viết
    17
    Obertan khủng đấy bạn ơi. PA luôn luôn là 180. WK thì PA tối thiểu 170 ~ -9. Theo mình một cầu thủ đẳng cấp nhất là một cầu thủ tấn công nên thuận 2 chân vd như chân phải 20 thì chân phải ít nhất là 9. Sẽ cơ động hơn và khó bị đối phương bắt chết. Giống kiểu mình dùng show on weaker foot lên đối phương ấy

Số bài viết
    919
    World class hay ko là do chỉ số Reputation kết hợp với PA và CA quyết định
    Còn đá hay hay dở là do sự kết hợp của các chỉ số với nhau chứ PA hay CA cũng chỉ đóng vai trò tượng trưng thôi. Tuy nhiên ko thể phủ nhận là CA và PA cao thì đá hay hơn CA và PA thấp
    Ngồi nghịch FMM đi thì sẽ biết

Số bài viết
    298
    Nói gì thì nói, CA và PA vẫn quan trọng nhất. Hồng Sơn nhà mình cho đi thi kỹ năng với Rivaldo và Beckham còn thắng kia mà, nhưng ai là ai thì ai cũng rõ.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới