Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    562

Radestock's Picture Mods for FM2009

Đã có picture mod cho Fm09 rùi được update lên từ bản FM08 bởi Radestock
    Với mod này mọi người có thể dùng các loại face có độ phân giải là
    95x95 - 140x180 - 300x300

Hiện thị ở trong game

Info and screenshot :

*****UPDATED FOR FM 2009, NOW INCLUDES STAFF AND OFFICIALS*****

Hi everyone

It's about time I updated my oft neglected face-mods for 2009 and included the staff and official pics as I promised many moons ago.

Sorry for the delay, I really really am :thup: For the main part things are the same so I'll retain the screenshots and the information below. The installation is slightly different so note the changes later in the post after the screenies.

1. 95x95 Mod

This resizes any pictures to 95x95 and adds a grass background and border (as suggested by Ter) for that traditional look. Attributes are also moved around for that retro (well, last year) look. Obviously any 95x95 pics you have from the old game will work fine. The screenshot shows a cutout pic from the game with the added background and border.

2. 140x180 Mod

Lets players use the numerous 140x180 facepacks around already whilst still supporting the default pictures that come with the game (as seen below)

3. 300x300 mod

Sounds a little daft (and it is) but actually looks cool (Luke Chadwick aside). Screen items have been moved around to allow massive 300x300 pictures. Default pictures are scaled by the game (as with Hayles above) but still look very reasonable. Players can add higher resolution pictures if they wish as shown below.

Installation (Updated for FM09)...

OK. To make life easier I've simply included 3 skins in the zip file, One skin for each different mod. Doing it this way makes it easy for novices to use (just copy the skin you want to use to your skins folder) as well as giving more advanced users access to the files to add them to another skin.

Link download: Radestock's Picture Mods for FM2009

Mirror: Radestock's Picture Mods for Fm2009

-Down load về giải nén tất cả vào cái file trong thư mục panels vào thư mục panels của skin bạn muốn dùng mod này
    và tương tự đối với các file trong thư mục graphics cũng thế

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi cloudstrife : 03-12-2008 vào lúc 11:24 AM

Số bài viết
    2
    Tks bác cloudstrife nhiều nhưng sao trong thư mục 300skin sau khi giải nén ra chỉ có panels mà không có graphics bác ơi !!!!

Red Devil

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    thư mục graphics ko ảnh hưởng j` đâu bạn, chỉ cần cóp từ thư mục panel vào thôi cái này hình như chỉ thay đổi kích cỡ khung facepack thôi mà

Số bài viết
    3
    Tớ mới chơi, mong bạn giải thích kỹ hơn được không?
    Down file ở trên về giải nén ra được 3 folder 140skin, 300skin, 95skin. Tớ phải làm gì và copy như thế nào?

Số bài viết
    562
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tpcntt Bài viết
    Tớ mới chơi, mong bạn giải thích kỹ hơn được không?
    Down file ở trên về giải nén ra được 3 folder 140skin, 300skin, 95skin. Tớ phải làm gì và copy như thế nào?
    Bạn chọn một dạng mod mà bạn thích vị dụ bạn chọn cái 140skins đi mở nó lên sẽ thấy 2 thư mục graphics và panels , sau đó bạn chép thư mục graphics vào thư mục graphics của skin bạn đang xài và chép thư mục panels vào thư mục panels của skin bạn đang xài
    Cuối cùng load game và hưởng thành quả
    Các mod khác cũng tương tự như vậy nếu 2 mod còn không có thư mục graphics thì cũng không sao bạn chép thư mục panels là đủ

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    giải thik rõ hơn 1 chút: nếu bạn muốn có hiện facepack cỡ nào (VD 300x300 hoặc 300x180) thì cóp từ folder 300skin, tương tự với các cỡ khác
    có 1 lưu ý: nếu ảnh bé hơn so với khung ( VD ảnh 180x180 nhưng khung là 300x300) ảnh sẽ tự động to lên để fit khung, còn nếu ảnh to hơn khung, sẽ ko nhìn thấy toàn bộ ảnh

Số bài viết
    32
    Picture Mods for FM2009
    phục vụ link madiafile cho anh em đây
    http://www.mediafire.com/download.php?lzhvt2fmayd
    mọi ngươì đừng quên kick vào thank nha:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi thelight85 : 30-03-2009 vào lúc 02:36 AM
    Vìsao_anhyeuem_QP

Số bài viết
    3
    Cho mình hỏi 1 chút.Mình chọn cái 300skin để hiện facepack nhưng h phần xem chỉ số cầu thủ thay đổi ko dùng đc nữa
    Có ai giúp mình với.Thanks trước

Juve Forever

Số bài viết
    43
    hỏi 1 câu hơi vui 1 tí...muốn trang trí cho cái ảnh 300.300 trở nên đẹp thì sài những công cụ gì ?

trả penalty cho tôi...

Số bài viết
    350
    CÁi này sử dụng rất hay
    Thanks bác nhé

Man U mãi mãi vô đối

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới